Khác: Uống Procare hay Elevit?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Moon & Susu, 15/6/2009.

1. Moon & Susu

Moon & Susu Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, mình đang băn khoăn ko biết nên chọn Procare hay Elevit để uống trc khi mang thai? Elevit có bán ở các hiệu thuốc bt ko? Vì mình nghe nói hình như Elevit chỉ có ở Úc. hic! mà uống trc khi có bầu 1 tháng là đủ các mẹ nhỉ, hay fải sớm hơn ??

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Moon & Susu
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  2. Micky

Micky Thành viên chính thức

Procare là thuốc tổng hợp, bao gồm cả sắt, canxin và các loại vitamin, mình được bác sỹ kê uống Procare khi thai đc 17 tuần, mình nghĩ là ko nên uống canxi sớm, vì uống sớm cũng ko tốt, mà trong Procare có canxi (chiếm khoảng 40% gì đấy, mình ko nhớ rõ) nên bạn cân nhắc kỹ nhé.

3. Moon & Susu

Cảm ơn bạnnhé! Mình cũng hoang mang quá. Nhg dù sao cũng fải uống thuốc j đó trc chứ? Nếu ko uống Procare thì uống gì thì tốt hả bạn? Hay Axit folic? Mình chưa có kinh nghiệm j. Giúp mình với!

4. DaLi

DaLi Bắt đầu nổi tiếng

Từ khi chưa có baby phụ nữ đã nên uống viên sắt. Khi biết mình có baby thì đầu tiên là uống viên sắt chị ah, procare uống sau cũng được mà.

5. feelingyes

feelingyes Thành viên mới

Đôi nét về Eletvit

Nói chung Elevit dùng rất tốt cho các thời kỳ

1. Trước khi mang bầu một tháng
    Phụ nữ nên uống Elevit trước ít nhất một tháng trước khi có ý định (mang thai) có em bé
    2. Trong thời kỳ mang bầu
    Với công thức đặc biệt của Elevit thành phần 800mcg of folic acid, 10 loại vitamin bổ dưỡng khác....và có cả chất sắt.

3. Sau khi sinh em bé
    Sau khi sinh em bé, cơ thể người mẹ mất rất nhiều chất sắt .Elevit giúp cho cơ thể chống lại sự mệt mỏi và thiếu sắt mà thành phần này rất quan trọng và phải ở một mức nhất định để cung cấp đủ dinh dưỡng cho bà mẹ sau khi sinh
    Nguồn
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=41809

Moon & Susu thích bài này.
  6. Moon & Susu

Cảm ơn bạn! Nhg Elevit có khó kiếm ko? mình có thể mua đc nơi nào ỏ HN ?

7. feelingyes

feelingyes Thành viên mới

Theo mình được biết Eletvit bán tại Úc mình có thể nhờ người quen chuyển về. Còn Procare thì có bán ở VN

8. agi2004

agi2004 Thành viên chính thức

Mình thấy mọi người uống Procare nhiều lắm, nhưng hiện giờ mình đang uống vitamin tổng hợp của canada ( người thân gửi về)

9. Moon & Susu

À các mẹ cho e hỏi là e uống Procare và B9 Axit folic cùng lúc có đc ko? Có bị ảnh hưởng và giảm hiệu quả j ko? Và e uống trc 1 tháng đc ko hay fải sớm hơn các mẹ nhỉ? Giúp e đi các mẹ ơi! hihi

10. DiệpNhi

DiệpNhi Thành viên tập sự

Theo mình biết thì trước lúc mang bầu bạn chi cần bổ sung axitfolic là đcj rùi. Còn khi có bầu rùi bạn uống viên bổ tổng hợp là tốt nhất. Procare cũng rất tốt. Hoặc bạn có thể uống viên Prenacy Plus của Anh rất tốt! Mình cũng đang uống nó mà!

11. ongvang2012

ongvang2012 Thành viên tập sự

Ðề: Uống Procare hay Elevit?

Các chị cho em hỏi một chút về thuốc elevit với nhé. chả là em có bà chị ở Úc mới về mang cho một hộp Elevit(loại 30 viên), em uống từ tháng trước vì dự định tháng này sinh em bé. Đọc thành phần của Elevit thì em thấy có nhiều chất giống procare và thành phần vitamin nhóm B rất nhiều nên em uống trong bữa ăn để dễ hấp thụ. Em đã uống hết 29 viên rồi và chỉ còn 1 viên duy nhất vào sáng ngày mai thôi. Các chị cho em hỏi là Elevit uống trong bữa ăn có tốt không ah?

12. chuot2duoi

chuot2duoi Thành viên tập sự

minh dang uong elevit, bsi bao tot lam, ban nao can mua thi goi vao so nay 0947 40 46 46 hoi xem

13. chuot2duoi

chuot2duoi Thành viên tập sự

minh di kham bsi lan thi bao uong sau bua sang

14. bebikunkun

bebikunkun Thành viên tập sự

mình mới sinh được 2 tháng, ngay từ khi mang bầu được 10w là mình bắt đầu bổ sung viên tổng hợp procare rồi, elevit thì giờ mới nghe thấy. Procare là hàng của Nhật nên mn cứ yên tâm mà dùng :)

15. myfamily1486

myfamily1486 Thành viên rất tích cực

procare là của Úc chứ mẹ bebikunkun.trước đứa đầu mình cũng uống procare giờ tập 2 cũng uống nhưng bạn mình bên úc bảo uống elevit tốt hơn nên mình vừa chuyển sang loại này

16. house.tiger

house.tiger Thành viên tích cực

Nói chung procare hay elevit đều tốt , xét về thành phần không khác nhau nhiều. Procare thì dễ mua, còn elevit hàng xách tay thật rởm lẫn lộn, trừ phi bạn chắc chắn về nguồn gốc hãy uống. Mình cũng nhờ người xách tay đc, hôm đi khám bác sĩ còn hỏi đểu: có bao nhiêu loại khác sao ko uống, elevit có chắc là xách tay hay ko? Bạn nên cân nhắc.

Yeucon83 thích bài này.
  17. HN_Pharmacist

HN_Pharmacist Thành viên mới

Tất nhiên là bạn chỉ nên uống 1 trong 2 loại rồi, uống cả hai thì dư chất chắc chắn. Vợ mình uống Procare vì Procare cũng sản xuất tại Úc, theo chất lượng của Úc. Procare thì có Omega 3 với DHA và EPA chuẩn (theo các tài liệu nghiên cứu) còn Elevit không có chút Omega 3 nào (điểm trừ nặng vì Omega 3 càng ngày càng được chứng minh là rất thiết yếu cho bà bầu và em bé). Lời khuyên cho bạn là uống sản phẩm nào cũng được nhưng lưu ý nếu uống Elevit thì nên mua thêm 1 loại Omega 3 xịn nữa để uống, còn nếu uống Procare thì nên bổ sung thêm viên sắt vì lượng sắt trong Procare hơi thấp (~5mg sắt nguyên tố). Vợ đẻ xong rồi mình mới biết là có Procare Diamond gia tăng thêm lượng sắt và iod, biết thế uống Procare Diamond từ đầu thì chắc ngon lành hơn... Tuy nhiên, con mình giờ cũng rất cứng cáp và nhanh nhẹn nên vẫn hài lòng...

dochipxinh thích bài này.
  18. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m trước uống procare thì ko hợp uống vào là người cứ mệt lử ra thành ra m uống sắt với canxi thôi

19. HN_Pharmacist

HN_Pharmacist Thành viên mới

Nếu vậy thì mẹ metomcat cần phải xem lại lịch sử xem có bị dị ứng hoặc phản ứng quá mức với thành phần nào trong thuốc Procare (ví dụ Omega 3, Vitamin A, Vitamin D, Folic, ....), bạn thử xem xem trước đây có thuốc nào mình dùng mà cũng mệt vậy không. Nếu đã dị ứng với các thành phần trong Procare thì các viên tổng hợp khác chắc cũng không dùng được.
    Nếu không chắc thì thôi cứ dùng viên sắt theo khuyến cáo chuẩn 30 mg/ngày, Canxi chỉ nên dùng khi bị thiếu hoặc ăn uống kém thôi vì bản thân thức ăn của mình đã nhiều Canxi rồi, chỉ tính riêng trong nước uống thôi, nếu ngày uống đủ 2 lít cũng đã có khoảng 100-200mg Canxi rồi, bạn ăn thêm cá, trứng, uống sữa là đủ Canxi. Sắt và Canxi không nên uống cùng lúc vì nó làm giảm khả năng hấp thu của nhau (thường Canxi sẽ làm giảm hấp thu Sắt).

20. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Thanks b