Văn hóa mua đồ!Văn hóa xin đồ!

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi sanhodo198, 28/10/2011.

1. sanhodo198

sanhodo198 Thành viên rất tích cực

Ðề: Văn hóa mua đồ!Văn hóa xin đồ!

Bạn ơi,có nhiều kiểu k hài lòng lắm.tuy nhiên việc xem xét trả lại đồ thì do thỏa thuận của 2 bên từ trc lúc mua hàng bạn nhé.vd như bạn đã nêu rõ chiều cao,cân nặng rồi và hỏi là cái đó có vừa k?nếu ng bán sure là vừa thì bạn y/c là nếu k vừa thì ...Hoặc nếu bạn mua sz S mà ng bán gửi sz M thì bạn có quyền trả lại và ng bán phải chịu phí ship.
    theo quan điểm cua mình.trong qh mua bán OL.khi giao dịch k thành công thì ai sai ng đó phải chịu trách nhiệm.

Đang tải...

2. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

Chia sẻ sự bức xúc với mẹ nó. Có lần tớ pm mua đồ của 1 mẹ hỏi xem hàng còn không khi mẹ đó nói còn hàng thì tớ nói tớ muốn lấy những thứ này nhưng chẳng thấy mẹ đó pm nữa, chắc mẹ ấy nghĩ mình không mua chỉ hỏi linh tinh thì phải, thế là mình có ý định mua của mẹ đó thật nhưng lại phải chuyển sang nhà khác.

3. Me Tom & Tit

Me Tom & Tit Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó bức xúc làm gì, ở đâu chẳng có người nọ người kia. Mình thanh lý để giao lưu vui vẻ thôi. Mẹ nó đã đặt ra điều kiện ntn thì nói rõ trên diễn đàn. Mẹ nào đồng ý thì lấy và mẹ nào đến trước lấy trước, k0 giữ order (chỉ giữ order trong trường hợp đó là mẹ nào mà mình đã quen biết thôi). Mình nhiều khi ship đến nhưng các mẹ ấy k0 mặc vừa hoặc k0 thích những cái đó. Thực ra thanh lý lại với mục đích tìm được người sử dụng nó, cho nên mình cũng vui vẻ đem về thôi.

4. sanhodo198

Mẹ nó dễ tính quá.em cũng hết bức xúc lâu rồi,nói chung bán đồ TL thì phải sống chung vs lũ thôi.

5. Mẹ Trí Anh

Mẹ Trí Anh Yêu 3 A nhà mình

Ai chẳng có lúc này lúc kia nhỉ. Hôm qua có thanh lý điện thoại cho 1 em dễ thương và nhiệt tình lắm. Cả 2 cũng thấy vui vẻ, thanh lý xong mình cũng thấy vui vui, giảm stress công việc :)

6. pandy

pandy Banned

Mà tình trạng chung e thấy là bỏ bom. Phù, e nghĩ là chữ tín rất quan trọng. Hy vọng các mẹ nào hẹn mà khôgn mua nữa hoặc bận thì hãy liên lạc, nt hay pm 1 câu để mọi người cùng chủ động. Rất mong tất cả các mẹ, các chị thanh lý trên đây luôn vui.
    E rất đồng cảm với chủ topic :)

7. suachua2006

suachua2006 Thành viên nổi tiếng

các mẹ cho em xin ý kiến về vụ này: hôm nay em mua quần tất của mẹ khoaitaycuame2010. link đây ạ: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/417586-Thanh-lý-quần-tất-hàn-quốc-giá-rẻ
    mẹ ấy ghi là: 40k/đôi, rùi là 95k/đôi, em tưởng 1 đôi là 2 chiếc quần, hoá ra là 1 cái có 2 ống, đầy là theo ý của mẹ ý thế ạ. em nt bảo mẹ ấy là trả lại, tại em chỉ là mua hộ thôi mà chưa thấy nhắn lại gì. mình cứ tầm tắc khen rẻ mà hoá ra chả rẻ. em đưa lên để mẹ nào mua thì biết ạ.
    (cụ thể cái lúc mua, em trả tiền em trả cho 1 chiếc thì mẹ ý bảo là 1 túi 1 đôi, xong em hỏi lại là 1 đôi ạ thì mẹ ý giải thích: " em k hiểu à, nó là cái quần có 2 ống"( em thấy đương nhiên rùi nên cũng chả nói gì), về mở ra mới hiểu ý mẹ ấy nói gì).

8. sanhodo198

cái này thì mẹ kia sai rồi còn j.
    nếu tất thì ng ta gọi là đôi tất,còn quần tất thì phải gọi là chiếc ,cái chứ nhỉ.mẹ kia suy nghĩ bùn cười nhỉ

9. Mẹ Trí Anh

Mẹ Trí Anh Yêu 3 A nhà mình

Bó chiếu với mẹ này, quần có 2 ống =)). Có thể mẹ ấy quen bán tất rồi nên ghi nhầm thành đôi nhưng cũng phải nói rõ và xin lỗi vì ghi nhầm chứ ko thể giải thích kiểu trẻ lên 3 như thế đươc :)

10. nhabeOc

nhabeOc Thành viên chính thức

tớ cũng bức xúc vụ văn hóa xin đồ lắm, đồ cũ tớ chỉ mang tặng cho ai hoàn cảnh khó khăn hoặc thực sự cần tới, có người xin mang về quê, có người xin đi làm từ thiện, nhưng dù với mục đích gì sau đó cũng nên vào topic cảm ơn 1 câu, chứ nhiều ng xin xong lần sau gặp trên web cứ như chưa từng gặp nhau, hoặc cứ hứa chắc chắn tới lấy rồi chẳng thấy đâu, ng cần thì ko có đc, người đc tặng thì lại chẳng xuất hiện. bó tay...

11. cohong83

cohong83 Bắt đầu nổi tiếng

may là đọc đc topic này cũng thấy mình đc chia sẻ phần nào. Mình mới chuyển sang bên này bán thanh lý thui nhưng thấy có nhìu bức xúc k tiện chỉ mặt điểm tên nhưng nhiều bạn mua đồ buồn cười thật, k mua thì cũng pm cho ng bán hàng 1 tiếng, đằng này mình nhiệt tình giữ order hẹn mấy lần mới đc 1 hôm để đi ship, trc khi đi cẩn thận nt trc thế là mẹ ý làm câu "mình đã mua đc áo rồi", pó tay toàn tập. tức k để đâu cho hết. có nhiều mẹ thì vào order hoành tráng k chạy lun nt mãi chả thấy đâu thì đành out. còn khoản đổi hàng của mình thì mình vô tư mặc dù topic k nói là đc đổi hàng nhưng mẹ nào k ưng ý hoặc k vừa thì mình đều cho các mẹ ấy đổi. Nhớ có lần 1 mẹ ở HP order 3 thứ tính ra lãi đc hơn 40k, n mẹ ý lại đổi thì mình đành freeship, thôi đành vì cũng mún giữ khách, hic n như thế vẫn còn thấy vừa lòng. Chứ nhìu mẹ mặc cả lên xuống rồi cũng cancel, nhiều khi cũng nản. Hi vọng topic này đc nhìu mẹ đọc để cho mẹ nào đã, đang và sẽ mua hàng trên LCM thì cũng nên thông cảm cho những ng bán như chúng mình

hienluong86 thích bài này.
  12. sunshine2011

sunshine2011 Tom iu của mẹ

Pó tay với mẹ khoaitaycuame2011 thật. E cũng hay TL ở diễn đàn. Đôi lúc nhập hàng nhiều nên có cái bị lỗi chưa kiểm tra kĩ nhưng khi khách hàng phản ánh là e nhận lỗi ngay và đổi các khác chuẩn luôn. Chứ như mẹ này thì mất khách quá!

13. sunshine2011

sunshine2011 Tom iu của mẹ

Đồng cảm với mẹ này. E cũng gặp phải trường hợp như mẹ này ạ!

14. Anne tóc đỏ

Anne tóc đỏ Bắt đầu tích cực

Giá mà người bán và người mua ai cũng được như thế này thì có phải mọi người đều vui vẻ không, các mẹ nhỉ?

15. misstun

misstun Thành viên nổi tiếng

đợt trc thanh lý đồ, có bạn vào mặc cả chán chê cái quần của e, rồi trình bày là thích nhắm nhg hết $
    thấy nhiệt tình mua nên e bớt cho 20k, quần đấy e bán 60k
    mấy hôm sau e lên diễn đàn thấy bạn ý bán 80k, tức là đắt hơn giá e thanh lý và gấp đôi giá bạn ý mua
    e vào cm thì bạn ý lơ đi như k biét

còn tặng đồ thì có nh chị rất dễ thg, nt và cm lại là mặc vừa
    nhg có bạn cũng rất hay, topic e đã ghi rõ đc và sdt nhg vẫn pm
    cho e sdt đi, nhà c ở đâu, hc e lấy cái đấy... c mang qua cho e nhé
    chán luôn

16. sanhodo198

mẹ nó ơi,TH của mẹ nó nhiều rồi.tớ bị 1 quả như này mới kinh cơ.tớ đăng bán 1 em áo dạ 400k,mới mua nhưng t mặc k hợp,áo dạ Quảng châu thôi,nhưng kiểu cách nhìn cũng ok.có 1 bạn nt mặc cả 280k.t k rep.rồi 320k.rồi trình bày là hết tiền mà thích áo lắm.tớ thấy bạn ý rất nhiệt tình mà tớ lại muốn bán nhanh và thích bán cho những ng nhiệt tình ý.nên sau cùng t bán cho b ý vs giá 350k.bán xong t ghi SOLD,k xóa ảnh và cũng chả xóa giá.khoảng nửa ngày sau.b ý nhắn tin cho tớ bảo(trích nguyên văn nhé):"ấy ơi.tớ thích áo dạ của ấy lắm,chất và kiểu rất đẹp,mỗi tội tớ mặc hơi rộng.nên h t muốn thanh lý lại,t ghi giá 700k để ng ta còn mặc cả,tớ cop lại ảnh của ấy rồi,ấy xóa ảnh và giá trong topic của ấy đi nhé,tks"...Em đọc xong mà k biết trả lời vs bạn ý thế nào,em mua áo ý có 450k mà b ý để hẳn 700k cho khách mặc cả.kinh thật

17. Me Trang Minh

Me Trang Minh Hàng VNXK

Bó tay.com với trường hợp này, thế cuối cùng ấy có hợp tác với kẻ mua đầu chợ bán cuối chợ kia không?

18. sanhodo198

thì thôi em đành vậy,dù sao em cũng bán áo rồi.vs cả vote cho bạn ý vì còn thật thà nói trc vs em:))

Me Trang Minh thích bài này.
  19. thongoc2212

thongoc2212 Bỉm giá rẻ -0984.648.696

Choáng quá,giá 450k mà bạn ấy để lên 700k, hicc, bó tay lun, mình cũng thấy nhiều mẹ phản ánh trường hợp mua đồ xong lại bán đi, mà bán giá cao hơn khi mua. Có những bạn bán thanh lý đồ mới, nhưng giá còn cao hơn cả mua mới, trường hợp này mình đã gặp rùi. Mình mua đôi dép cao gót ở Nguyễn Quý Đức giá 160k, hôm sau thấy 1 bạn bán đôi dép y như của mình khác mỗi màu thôi mà giá 350k. mình cũng nhắn tin thử hỏi thì bạn ấy bảo mới 100%, mua vào 400k giờ thanh lý 350k. hicc, trong khi mình mua có 160k.

20. qmoonkute

qmoonkute Đủ quyền lập Họ

ôi,choáng ,kiểu này là siêu cao thủ buôn bán chứ thanh lý j nữa,may quá mình chưa gặp phải