Bốc trộm thịt gà

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi canh cut xinh, 12/7/2007.

1. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Một cách viết nhật ký cho con hay tuyệt cả nhà ạh!

Nghe bố quát, bé Đại Bàng 1 tuổi rụt tay khỏi đĩa thịt gà, mếu máo. Thế mà bố mẹ lại còn nhấm nháy với nhau: "Biết rồi đấy, biết sợ đấy!".

Bây giờ tớ không thích ăn một mình nữa mà chỉ thích ăn cùng cả nhà. Tối qua, tớ mon men ngồi gần mâm cơm. Thấy cả nhà đang gặm gà say sưa, tớ nhẹ nhàng thò tay nhón một miếng. Thế mà miếng thịt chưa ra khỏi đĩa, bố tớ đã quát: "Này!".

Tớ thả ngay miếng thịt xuống, rụt tay lại, mắt ngước lên nhìn bố e dè. Tớ tự hỏi không biết làm sao mà bố lại quát to thế nhỉ, có phải là tớ làm điều gì không đúng không? Thế chả lẽ tớ không được bốc thịt gà à?

Tớ lại thập thò cái tay, mắt vẫn liếc trộm bố. Y như rằng, khi ngón tay tớ vừa chạm vào làn da vàng ngậy của miếng thịt gà thì bố tớ lại: "Này!". Tớ sốc hẳn, rụt tay, nhệch hai cái mép xuống mếu mếu... Tớ biết là bị cấm rồi. Thế mà bố mẹ lại còn nhấm nháy với nhau: "Biết rồi đấy, biết sợ đấy!". Tớ có phải là trẻ con đâu mà không biết bố mẹ đang mắng tớ. Cũng chỉ vì tớ chưa biết nhai thịt gà thôi, bố mẹ sợ tớ hóc ấy mà. Nhưng mà cũng phải cho tớ mút mát một tí chứ, bất công không chịu được.

Một lúc sau, thấy tình hình có vẻ lại êm êm, mọi người lại say sưa gặm gặm, chấm chấm. Tớ biết là chả bốc được miếng nào đâu nên nghĩ ra cách khác. Tớ bò chậm chậm, nhẹ nhàng, trong cổ cứ kêu hức hức hức, đến bên mẹ. Tớ dụi đầu vào bụng, áp mặt vào chân, quàng tay ôm lấy cổ mẹ, dí sát mặt vào mặt mẹ, há mồm đòi hôn (thực ra là đòi cắn môi cho đỡ ngứa răng)... Mẹ xúc động liền, xé thịt gà cho tớ ăn... phê luôn, khỏi cần thó trộm.

Quan trọng là biết cách.

(Theo Blog Little Eagle)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi canh cut xinh
    Đang tải...

2. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

:finga::finga::finga:Đọc ngộ nghĩnh ghê!

3. darkknight2503

darkknight2503 Thành viên tập sự

Bốc trộm một cách độc đáo :)
    Đúng là trẻ con đấy.Nịnh đủ mọi cách mà

4. tanoshi

tanoshi Thành viên chính thức

Đọc mà ko biết đc đâu là thật đâu là đùa.................hic hic

5. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

Xương xế, bố mẹ lại đem bé ra thí nghiệm để xem bé có biết sợ k, thôi rồi...:(
    Con bé nhà mình có cho nó cứ ngúng nguẩy, cứ chờ đến bữa để nhồi nhét thêm, mút mát thôi cũng mừng lắm. Mà Đại Bàng có nguồn gốc gì với Cánh cụt k đấy?

6. angelina_lilly_baoan

angelina_lilly_baoan Thành viên đạt chuẩn

pó tay với 2 bố mẹ nhà này quá à, hay ghê co khi sau này nuôi con mình cũng phải làm thế thì nó mới chịu ăn

7. me_nghecun

me_nghecun Thành viên đạt chuẩn

Ui, chả bù cho nhà này! Con chả bao giờ thèm ngó ngàng đến mâm cơm cả, chả bao giờ đòi ăn cái gì, có chăng thì chỉ ngịch bát đũa, chọc ngoáy cho vui thôi. Chán!!!

8. hongyen

hongyen 0988773381

Làm thía nào bi h các mẹ ơi??? Mình thì đi làm cả ngày, bé con 1 tuổi ông Nội trông. Bi h con bé thứ cho ăn thì k ăn, toàn đi nhặt những thưc bé ti ti dưới đất bỏ vào mồm rất ngon lành, mẹ về là chạy theo để ngặn lại mệt hết cả người. Trộm vía chứ ở 1 xó xỉnh nào đấy có cứt chuột cứt gián là xơi tuốt.