Viết cho con yêu !

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi trinhvan, 1/11/2011.

  1. liendoremi

    liendoremi doremi

    Tham gia:
    18/12/2009
    Bài viết:
    80
    Đã được thích:
    1
    Điểm thành tích:
    8
    Ðề: Viết cho con yêu !

    Nhà mình thường đi st mua thực phẩm cho một tuần, tuấn trước mua sữa bò tươi có 25k/bình 880mml thôi mà tuần này tăng lên 29,60k/bình rồi. Tính tất cả tiền tăng của các món mình dồn lại cũng khá nhiều ấy chứ.Mình đành tiết kiệm bớt 1 bình sữa lại, còn đồ ăn thì mua ít đi
     
    Đang tải...


  2. hienhienxinh

    hienhienxinh Thành viên sắp chính thức

    Tham gia:
    26/10/2010
    Bài viết:
    110
    Đã được thích:
    4
    Điểm thành tích:
    18
    Ðề: Viết cho con yêu !

    Sữa bò mà đắt thế thì mẹ nó chuyển thử sang sữa tươi đi, tính ra có 28k/lít thôi, nhưng ngon , thơm , và ngậy lắm. Trước nhà em cũng có dùng nè, nhưng sau này thấy con uống Gain thôi là đã đủ chất rồi, không cần uống thêm sữa tươi nữa, tính ra trung bình 3 ly/ngày, khoảng 500ml là đã cung cấp đủ dưỡng chất cần thiết cho con rồi nên em bỏ qua khoản sữa tươi luôn. Lâu lâu bận gì hay đi đâu, ko có ở nhà không pha sữa được cho con em mới phải dùng đến
     
  3. chihuynh

    chihuynh Thành viên mới

    Tham gia:
    1/11/2011
    Bài viết:
    38
    Đã được thích:
    8
    Điểm thành tích:
    8
    Ðề: Viết cho con yêu !

    Ngẫm mà thương mình, rồi thương những người có cùng cảnh ngộ…đẻ trong thời bão giá !!!
     
  4. giangnguyen81

    giangnguyen81 Thành viên mới

    Tham gia:
    1/11/2011
    Bài viết:
    21
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    1
    Ðề: Viết cho con yêu !

    ôi chuẩn đấy ạ :(
    thời buổi bão giá cái j cũng đắt đỏ T.T
    mua sữa khổ sở luôn, mà mấy bà bầu thì lúc nào cũng ở trong tình trạng thèm ăn =))
    ko đáp ứng đc nhu cầu ăn mặc, làm đẹp thì ít nhất cũng phải vấn đề ăn uống, sữa, mà riêng khoản đấy cũng đủ chết rồi :-ss
     

Chia sẻ trang này