Ai có kinh nghiệm du lịch bẮc Kinh tư vấn em với!

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi gaume2009, 23/6/2009.

1. gaume2009

gaume2009 Thành viên chính thức

em muốn hỏi:
    về các địa điểm hấp dẫn
    phố mua bán
    các mặt hàng đặc trưng có thể mua về
    giá cả, cách mua bán thế nào..............
    rất mong mọi người giúp em sớm vì em sắp đi rồi ạ! Em cảm ơn cả nhà trước

Xem thêm các chủ đề tạo bởi gaume2009
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. gaume2009

huhu, không ai giúp em à?.................

3. In & Khi

In & Khi Thành viên đạt chuẩn

chào bạn
    đến Bắc kinh bạn đi theo tour hay tự đi??? nếu đi theo tour thì bạn không phải lo họ sẽ dắt bạn đi tới mấy điểm sau: Tử Cấm thành, Di Hoà Viên, Cung Hòa Thân, Vạn lý trường Thành, khu mua sắm ngọc trai, bán ngọc, đá. Ăn uống theo tuor. Nhưng khuyên bạn không nên mua sắm gì ở khu đó, giá đắt mà sản phẩm chỉ bắt mắt thôi, khi bạn ra khỏi đó nhân viên hướng dẫn sẽ nhận được từ cửa hàng 30% => bạn tự chia giá trị thực nhé.
    Tại Bắc kinh sẽ có khu bắc kinh mới và bắc kinh cũ, nếu bạn là người thích khám phá thì bạn nên tự mò mẫm vào khu phố cũ, ở đó bạn sẽ cảm nhận được thực sự văn hóa và con người Bắc kinh, một Bắc kinh ccổ kính trong hiên đại. Mua bán tại mấy shop ở Bắc kinh thì đắt đỏ đấy. Nếu bạn cần thêm thông tin có thể tham khảo thêm ở trên mạng, mình ko biết bạn đi như nào để tư vấn bạn, mình cũng đi rồi nên có một vài thông tin sơ qua thế thôi.

lesonnamdong thích bài này.
  4. In & Khi

In & Khi Thành viên đạt chuẩn

Nếu bạn tự đi mà không biết tiếng TQ thì e rằng rất khó khăn đấy, dân TQ ko nói tiếng anh đâu nhé! Nhớ mang tệ đi vì mang $ sang đó bạn không đổi tự do được mà phải vào bank đổi, xuất trình giấy tờ mất time lắm.
    CHúc bạn có chuyến đi vui vẻ!

5. gaume2009

hic, mình tự đi thôi, mà tiếng TQ thì sơ sơ thôi, nghe chừng cũng nhiều khó khăn quá, nhưng mà không mua trong shop thì có chỗ nào mua hàng rẻ mà đẹp không bạn?

6. F.A.M.I.L.Y

F.A.M.I.L.Y Banned

Tui có người wen đi du lịch TQ về gởi lại lời nhắn gởi cho những ai có định đi TQ. Đi qua bển đừng mua jì ngoài chợ hết vì toàn hàng dzỏm & nói thách còn hơn cả chợ Bến Thành bên mình, trả giá cỡ nào cũng vẫn bị hớ. Tốt nhất nên mua sắm trong các khu siêu thị. :D

7. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Ko bít chị đã đi chưa,hôm nay em mới đọc đc topic này,hi vọng là chưa muộn để chia sẻ với chị
    Em sống ở BK 2 năm,là sv nên hầu như các khu mua sắm,ăn uống đều rõ cả.
    SV bọn em thì thích nhất là Xidan (tiếng việt là Tây đơn ý ạ),ở đây thì đồ rẻ,đồ vừa hay đồ hiệu đều có cả,nó chia làm nhiều khu.
    Còn cao cấp hơn chị có thể đi Vương Phù Tỉnh (Wangfuqing),ở đây thì toàn đồ hiệu,đồ cao cấp.Đây là phố đi bộ nổi tiếng ở BK,buổi tối đẹp lắm ạ.Dọc phố thì có cả đồ bt,trong các toà nhà thì là đồ cao cấp.
    Nếu chị thích mua mua đồ giả hiệu,kiểu như túi Gucci,LV loại đẹp ý thì chị đi Xiu shui jie.ở đây ng ta nói thách lắm,ng ta có thể nói 1-2000 tệ nhưng giá chỉ có 200-400 tệ tùy kích cỡ.Ví tiền thì chỉ hơn 100 tệ thôi,đặc biệt ở đây bọn bán hàng nói tiếng Anh tiếng Pháp tiếng Nga như gió.
    Nói chung là ở BK mua sắm rất sướng,nó chia ra rất cụ thể nên chỉ cần đi 1 nơi là chị có thể mua đc hầu hết những đồ cần thiết.
    Chúc chị đi vui vẻ

8. the-goddess

the-goddess Thành viên chính thức

Ngày trước đi BK cùng mấy đứa bạn Tây bị bóp cho gần chết ngạt. Ở Vương Phủ Tỉnh thấy giá cả đắt, có mỗi chợ đêm là vui, nhưng đi cẩn thận bị móc túi bạn nhé. Ăn thử mấy con châu chấu xem, mấy cái hulu tang ăn cũng ngon lắm.

9. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

mẹ này giống em,em cũng nghiện kẹo hồ lô đấy,mỗi ngày phải ăn 1 xiên mới đc ý

10. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Ai có kinh nghiệm du lịch bẮc Kinh tư vấn em với!

pắc kinh , 'lại' một điẻm mình muốn đến nữa ,,, cứ nghe du lịch là đầu óc tỉnh táo hẳn ra ,,,