Cần giúp: Bé nhà mình bị trắng lưỡi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mebidong, 26/6/2009.

1. mebidong

mebidong Thành viên tập sự

Cu Bi nhà mình bị trắng lưỡi thì phải làm như thế nào các mẹ chỉ cách giùm mình với. Bi được 13 tháng các mẹ a. Mình đã dùng nhiều cách mà vẫn chưa thấy hiệu quả. Đánh bằng rau ngót, mật ong mà vẫn không ăn thua. Các Mẹ có cách nào không chỉ giùm mình với:)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebidong
    Đang tải...

2. MeCop

MeCop Thành viên tích cực

bạn ra hiệu thuốc hỏi mua thuốc gói đánh lưỡi cho bé. Thuốc đấy khá ổn. Hình như trước đây là 1k/gói thì phải. Mình quên mất tên thuốc rồi:(

3. gaume2009

gaume2009 Thành viên chính thức

bé nhà bạn bị tưa lưỡi rồi, bạn cho bé uống nystatin đi, đừng dùng mật ong đánh lưỡi bé như các cụ xưa vẫn làm không tốt đâu nhé

4. me Tí

me Tí Thành viên sắp chính thức

Bé nhà em vừa bị tưa lưỡi lại còn những đốm trắng ở môi nữa chứ. Hôm trước em dùng mật ong + cỏ mực vắt lấy nước rơ cho bé nhưng không khỏi. Em cũng rơ nystatin cho bé nhưng cũng không khỏi hẳn. Bà ngoại bé tìm mua thuốc gia truyền (mấy người trong xóm bảo) rơ mấy lần là bé hết luôn giờ lưỡi hồng hào mà miệng lại không còn đốm trắng nữa. Vì bé đã 13 tháng rồi nên sử dụng không sao.
    Chị hỏi xem các mẹ gần nhà có ai có bé bị như vậy không và hỏi xem người ta mua thuốc ở đâu (chuyện này các mẹ hay truyền miệng nhau lắm). Chúc bé nhà chị mau khỏi.

Last edited by a moderator: 26/6/2009
  5. mebidong

mebidong Thành viên tập sự

Minh cam on cac Me nhieu nhe. Minh se mua thuoc cho Bi nha minh xem sao.