Người yêu cũ ly hôn ....

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hoadaquy, 24/6/2009.

1. hoadaquy

hoadaquy Thành viên mới

Cô người yêu cũ của tôi mới ly hôn sau gần 10 năm kết hôn (Từ khi chúng tôi quen và yêu nhau đến nay đã gần 20 năm). Hồi này cô ấy hay gọi điện, hay nhắn tin và nói không giấu được lòng mình vì vẫn nhớ tới tôi, và hối hận vì đã không nhận ra vận may của mình (là tôi) và đã bỏ qua vận may đó ... Tôi rất băn khoăn, vì hồi đó chúng tôi là SV mới ra trường, tôi còn nhiều khó khăn... Cô ấy đã bỏ tôi để yêu và lấy người khác, trong khi yêu tôi cô ấy lại quen biết người kia và yêu anh ta, đến khi chuẩn bị làm lễ ăn hỏi cô ấy mới gửi cho tôi 1 bức thư chia tay. Tôi hụt hẫng và đau khổ một thời gian dài vì cách xử sự của cô ấy, đến nay tôi đã quên hẳn cô ấy và sống hạnh phúc với vợ và 2 con (1 trai, 1 gái).. đột nhiên cô ấy lại xuất hiện ... tôi phải cư xử thế nào cho lịch sự???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoadaquy
    Đang tải...

2. Emnhoanh242

Emnhoanh242 Thành viên đạt chuẩn

Ui rui` ban. ke. co ay' di! Co ay that la xau tinh

3. bqsonline

bqsonline Đủ quyền lập Họ

Lịch sự lúc này là hãy tránh xa. Nếu ko thì bác lại thiếu lịch sự với người vợ đầu gối tay ấp của bác đấy ạ!

4. dautramhue

dautramhue Thành viên rất tích cực

Hôm lâu rồi cũng có một bác kể giốn y hệt bác nhưng mà bác đó là con gái bị bạn trai cũ cơ.
    Hãy nói thẳng mà thật. :)

5. Mẹ Huyền

Mẹ Huyền Bắt đầu tích cực

Tốt nhất là đừng tơ tưởng đến cô ấy,hãy chăm sóc gia đình của mình bạn ạ,không lại mất nhiều thứ đấy.

6. hoadaquy

hoadaquy Thành viên mới

Cảm ơn các bác, tôi thì ko còn tình cảm gì với cô ấy nữa... Vì cũng đã gần 10 năm rồi. Và cái cách xử sự của cô ấy hồi đó làm tôi rất coi thường cô ấy, chỉ vì toan tính thiệt hơn nên trong lúc yêu tôi cô ấy vẫn qua lại với người kia... và rồi quyết định lấy người ta trong khi tôi ko hay biết gì cả, cách hôm ăn hỏi 1 tuần thì cô ấy gửi 1 bức thư chia tay...
    Hiện tại tôi cũng nghĩ hãy thẳng thắn với cô ấy và coi cô ấy như 1 ng bạn, vì chúng tôi có nhiều ng bạn chung từ hồi đi học.

7. Thieuphubuon

Thieuphubuon Thành viên mới

Mình không ủng hộ cách làm của Người bạn gái cũ của bạn. Chưa kể đến nguyên nhân ngày xưa cô ấy rời bỏ bạn... Việc làm của cô ấy ở thời điểm hiện tại là không hay: Nó không chỉ làm xáo trộn đời sống, suy nghĩ, tình cảm của một người mà còn đảo lộn rất nhiều thứ. Rất may và mong bạn luôn bản lĩnh, chân thành và sáng suốt.

"Bản lĩnh là để không bị tổn thương và Chân thành để Không làm tổn thương người khác!"

8. hoangyeu

hoangyeu Thành viên chính thức

nhắn cho cô ấy 1 tin "gia đình anh rất đang hạnh phúc, em đừng làm phiền, giá như ngày xưa em nghĩ được những điều này thì giờ em không phải như vậy, anh rất yêu gia đình bé nhỏ của mình cho nên em đừng nhắn những tin như vậy vợ anh biết được thì rất buồn. Cách đây 10 năm anh đã coi em là bạn và anh hy vọng cũng có những suy nghĩ như anh". CÒn nếu cô ấy cứ cố nhắn tin cho anh thì anh k trả lời nữa, cùng lắm thì thay số điện thoại hoặc gặp cô ấy 1 lần nói rõ ra cho cô ấy biết. chúc anh thành công!

9. tanoshi

tanoshi Thành viên chính thức

Mình ủng hộ ý kiến của tất cả các bạn ở đây, nhất quyết là ko thể tơ tưởng đến cô bồ cũ này nếu ko bạn sẽ đánh mất cái tổ ấm bây giờ bạn đang có đó.

10. hoadaquy

hoadaquy Thành viên mới

Thanks! Đúng là tôi cũng đã bị lung lay đôi chút ... nhu­ng nghe các bác khuyên nhu­ vậy tôi đã tìm ra cách giải quyết. Thanks!

11. lovehappy

lovehappy Thành viên chính thức

Nếu là tôi, tôi sẽ nhắn cho cô ấy 1 cái tin: "Em đã ra khỏi cuộc đời anh hơn 10 năm trước. Vui lòng đừng làm phiền nhau nữa. Chúc may mắn và chào vĩnh biệt"!

12. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

Lời nhắn hay,cương quyết,rõ ràng lại rất lịch sự nhã nhặn nữa,bác lovehappy hay ghê!:D

lovehappy thích bài này.
  13. me be mi va mon

me be mi va mon Thành viên chính thức

Sao bạn lại có thể lung lay chí khí được nhỉ. Cô ta không đáng với 1 quá khứ đẹp và với tương lai thì lại càng không thể!

14. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Tốt nhất bạn hãy kệ cô ấy và tránh xa cô ấy ra, không khéo lại ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình bạn. đừng cả nể bạn ạh

15. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Bác này nói rất đúng :). Cần dứt khoát ngay. Cô bạn này không đáng để chủ thớt phải bận tâm suy nghĩ.

16. Nhim vs Rua

Nhim vs Rua Thành viên tập sự

:D bao nhiêu lâu rồi giờ mới nhắn tin nói như vậy, hơi bị buồn cười bác ạ. Tốt nhất nhắn cái tin như bác lovehappy tư vấn ý. Chứ cứ lằng nhằng lịch sự lại ăn quả dưa bở rồi phiền ra bác ạ, good luck !

17. piggy-giggy

piggy-giggy Thành viên chính thức

Theo em thì bác nên nói rõ với cô gái đó rằng bác đang rất hạnh phúc và cũng không cần thiết phải nghe các cuộc điện thoại của cô đó gọi cho bác. Một vài lần như vậy chắc cô đó sẽ không làm phiền bác đâu. Chúc bác luôn hạnh phúc và giữ vững lập trường.

18. tinhtientutoi

tinhtientutoi Thành viên tập sự

theo tôi thì chưa chắc một vài lần là cô ta bỏ cuộc đâu! Nhưng tôi cảm thấy chủ topic vẫn hơi lăn tăn 1 điều gì đó, chứ nếu mà không có gì lăn tăn thì sao phải lên tâm sự!

Tôi thấy dòng tin nhắn như bác love happy là ok nhất! Với loại đàn bà con gái như thế, chủ topic không cần phải lịch sự khách sáo mà cứ sỗ thẳng vào, tôi đoán trong 10 năm cuộc sống gia đình của cô ta sẽ có nhiều điều cãi vã và chì chiết nhau, nguyên nhân chỉ vì trước đó 10 năm cô ta yêu 1 lúc 2 người và có sự toan tính thiệt hơn, nên đã chọn phần hơn về mình.... giờ nhận ra lại thích đi phá hoại hạnh phúc người khác, cần một người nương tựa che chở khi đã là....Gái Nạ Dòng. Đúng là cái loại tham lam.

Phải là tôi, tôi nhắn cho 1 tin với nội dung sau: "10 năm trước em chọn ra đi khỏi anh, và điều đó thực sự làm anh cảm thấy may mắn. Hạng người rẻ tiền như em không xứng đáng phá hoại hạnh phúc gia đình anh. Anh Yêu Vợ và Con Anh".

và gửi kèm cho cô ta bài hát Dấu Chấm Hết của Thiên Trường - Địa Hải.

Chúc gia đình bạn luôn Hạnh Phúc!!!!!!!!!

19. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Nếu cô ấy hẹn thì nhận lời rồi đi cùng vợ
    Trong cuộc hẹn chăm sóc vợ chu đáo, cần thì mang cả hai con theo
    Bạn phải thật cứng rắn, cô ấy sẽ tự hiểu trong trái tim bạn giờ chỉ có hai bé và vợ thôi

20. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

theo em thì bác nên nhắn 1 tin trả lời dứt khoát, thế là xong, chứ cứ trả lời các tin nhắn thăm hỏi của cô ấy thì bác còn rắc rốii nhiều!