Rùng mình vì clip hành hạ trẻ em

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi KEN08, 3/7/2009.

1. KEN08

KEN08 Thành viên chính thức

Các chị đã xem tin nay chưa

Thật khủng khiếp
    ...............Quote ..............................
    Hai ngày nay, cư dân mạng, đặc biệt là các bà mẹ đang xôn xao vì một clip quay cảnh hành hạ trẻ em hết sức dã man.
    Trong clip là cảnh quay một căn phòng nhỏ có khoảng 3 trẻ em. Một phụ nữ có dáng vẻ Á đông đang ngồi ở ghế lấy chân đạp rất mạnh vào một bé gái khoảng 5 tuổi, khiến bé “bắn” xa ra một góc.

Chưa hết, khi cháu bé đứng dậy thì người phụ nữ này tiếp tục túm lấy và “lẳng” bé xuống đất, sau đó là những hành động hết sức dã man như: nhẩy, giẫm cả hai chân trên lưng cháu bé, đạp vào đầu, đá vào người …

Những hình ảnh dã man này khiến người xem hết sức bàng hoàng, phẫn nộ và đau xót cho cháu bé. Đồng thời, mọi người cũng rất hoang mang không biết những cảnh này được quay ở đâu, có phải của Việt Nam hay không. Tuy nhiên, mọi người tiếp tục gửi cho người thân, bạn bè và cảnh báo nhau hãy cẩn thận khi mang con đi gửi trẻ.

Trước thông tin trên, PV đã có cuộc phỏng vấn nhanh qua điện thoại với ông Lê Văn Hùng, cán bộ thuộc Hội Bảo vệ quyền trẻ em Việt Nam. Ông Hùng cho biết, ông cũng đã nhận được clip trên. Qua tìm hiểu, ông Hùng được biết đây là một clip được tải từ trên một trang web của nước ngoài chứ không phải của Việt Nam. Vì vậy, Hội Bảo vệ quyền trẻ em Việt Nam đã không vào cuộc điều tra.

Ông Hùng cũng khuyên các bậc phụ huynh không nên lo lắng, hoang mang trước thông tin này.

Năm 2008, người dân Việt Nam đã đặc biệt phẫn nộ khi những cảnh quay về sự hành hạ trẻ em của bảo mẫu Quảng Thị Kim Hoa ở Đồng Nai được đưa lên truyền hình. Người phụ nữ này sau đó đã bị bắt và bị kết án 12 tháng tù giam.

Xem clip :
    http://docbao.vn/News.aspx?catid=29&id=136677

***************unquote*************

Xem thêm các chủ đề tạo bởi KEN08
    Đang tải...

2. Pha lê

Pha lê Thành viên sắp chính thức

May quá, nếu đúng như lời ông Hùng thì trẻ con Việt Nam "thoát" được nỗi lo. Nhưng chứng kiến cái cảnh này thì thương cho em bé quá, dù là nước nào đi nữa thì không ai có quyền được đối xử với trẻ con như vậy.

3. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Buồn thật đấy

sao họ lại có thể hành hạ trẻ em như thế được

Vô nhân tính

mất hết cả đạo đức

4. HaLinh's Mom

HaLinh's Mom Thành viên mới

Sáng nay mình cũng đọc bài này. Đọc xong phẫn nộ quá. Nhưng mình ko đồng ý với câu trả lời của ông Hùng. Cần phải thực hiện 1 cuộc tra, kết quả nguồn gốc của clip này phải được giải thích rõ ràng, cụ thể.
    Các mẹ đừng cho con gửi ở các nhà trẻ tư nhân nhé. Xem clip mà thấy thật xót xa. Thương bé quá !!!

5. Thỏ Ngọc bestIQ

Thỏ Ngọc bestIQ Thành viên tập sự

Mình cũng vừa xem xong clip này! Cảm giác đầu tiên là nổi da gà, máu dồn hết lên đầu... Thật không thể tượng được lại có kẻ cũng là một phụ nữ, cũng phải biết cảm giác Mang nặng đẻ đau... Vậy mà lại có những hành động vô nhân tính đến như thể. Thật không bằng loài cầm thú.
    Con Gái Yêu của mình mà bị xử sự như thế, chắc mình sẽ giết con đàn bà khốn nạn đó quá... Nhìn cảnh bé gái đó mà muốn rơi nước mắt!

6. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

có người bạn cũng vừa gửi cho mình đoạn clip này, xem xong mà căm phẫn quá. K hiểu sao người quay đoạn clip trên k lên tiếng nhỉ?
    Quá căm phẫn. Gửi con ở đây con lành hoá con què mất.

7. Mẹ_của_Sóc

Mẹ_của_Sóc Bắt đầu tích cực

Mình cũng vừa xem xong clip này, đúng là phẫn nộ quá. Mình cũng đồng tình với Hà Linh's Mom là dù là trẻ em nước nào thì khi nhận được clip này, Hội trẻ em VN cũng nên vào cuộc điều tra để tìm hiểu nguồn gốc của clip và nếu có thể thì lên tiếng với UNICEF hay một tổ chức nào đó chứ nhỉ.

little Moon thích bài này.
  8. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Sợ thật, coi xong não cả lòng, không yêu trẻ thì đừng có nhận trông. Thế này mình lại lo con mình quá, bé cũng đang ở nhà trẻ tư nhân hu hu!

9. little Moon

little Moon Bắt đầu tích cực

Minh thay day la mot y kien rat hay. Neu lam duoc nhu me Soc noi thi tot qua!

10. mymyxd

mymyxd Thành viên chính thức

Các mẹ ui ,đừng lo lắng quá ,rất nhiều người trông trẻ có tâm lắm .Nhưng mà đúng là xem xong clip này thấy ...máu dồn lên não thât .

11. chunkimi

chunkimi Moingaytoichonmotniemvui

MÌnh không thể hiểu tại sao người ta có thể đối xử với bọn trẻ như vậy, ác thật. Không lẽ họ không có con cháu, không có chút tình cảm con người với con người? Mà trẻ con đứa nào trông cũng ngây thơ, đáng yêu, sao họ không thấy xót xa nhỉ.
    Nhớ vụ hành hạ trẻ em ở VN mà mình đã thấy rợn tóc gáy rồi.
    Hy vọng sẽ không có em bé nào bị hành hạ nữa.

12. Congchuanari

Congchuanari Bắt đầu nổi tiếng

Đã nói là trẻ em thì ở đâu trên thế giới các bé cũng được gọi là trẻ em. Có chị nói có thể là dùng kĩ xảo đó các mẹ, cũng mong là vậy , thương bé quá

13. cu Trí

cu Trí Bắt đầu tích cực

Chắc con mụ phụ thủy này bị gặm nhấm mất lương tâm rồi. Không thể tưởng tượng nổi.

14. KEN08

KEN08 Thành viên chính thức

Cả ngày hôm nay em cứ bị ám ảnh mãi , con bé thật đáng thương , hic

ai làm mẹ mà nhảy lên mình con thế , con gì chứ fải con người

15. Diemmai

Diemmai Thành viên tập sự

Vừa hôm qua trên đường đi làm về trên đường Thái Thịnh, chứng kiến cảnh một người mẹ giằng co với đứa con gái khoảng 6 tuổi, rồi chị ta tát một cái rất mạnh vào mặt con bé, không biết lý do tại sao nhưng mình cũng thấy sôi máu lên, chỉ muốn quát vào mặt bà ta cho hả. Hôm nay lại xem clip này, thấy máu sôi lên, nếu mình ở đấy không biết chuyên gì sẽ xảy ra.... tức thật. Sao người ta có thể đối xử với trẻ con như thế không biết. Nhìn thế này mình cũng cần phải rút kinh nghiệm, sẽ không ....cáu với con nữa. hix hix

16. đạt đẹp trai

đạt đẹp trai Bắt đầu nổi tiếng

Ui các chị ơi, e ko dám xem đâu ạ. Nhẫn tâm đến thế xem rùi mà vừa buồn vừa bức xúc thì ko biết xả vào đâu ạ.

17. Bongcuame

Bongcuame Bắt đầu nổi tiếng

Xem xong máu dồn lên đầu, ở đâu lại có loại người tàn nhẫn như vậy. Xem xong muốn đem người này xử bắn quá.

18. MeChuotTip

MeChuotTip Thành viên mới

đồng tình. mình k đồng ý với câu tl của ông hùng tẹo nào. uh nếu đó không phải xuất phát từ VN, ta có thể điều tra xem từ đâu để thông báo với chính quyền và các nhà chức trách bên đó để xử lý ngay con mình người óc chó ( xl các mẹ nhưng quả thực là cực kì bức xúc ).
    Chiều nay vừa dc gửi clip này, xem xong, sôi hết cả máu lên, tối đi ra ngoài gặp ngay bà giúp việc hàng xóm cũng đang tát thẳng tay vào mặt thằng bé con. Mình lộn hết cả mề vì bé khóc thì bà ý tát thêm. Mình ra hỏi là bác là bà của cháu à? bà ý kêu là giúp việc, sao thế? mình bảo nếu bác là gv thì bác k đủ tư cách và cũng k nên đánh nó như thế. Xong bà ý lên mặt dạy đời mình, rồi tinh vi tính tướng. Mình kêu cái này nếu bố mẹ cháu biết thì bác cũng chả còn mặt mà sống đâu bác ạ. bà ý quay ra chửi mình là con này con kia, rồi cho mình ăn l ăn n.. Điên tiến lộn ruột mình chạy về gọi ngay mẹ cu con kia ra. bà ý chối bay chối biến, mẹ nó thì ngơ ngác k hiểu gì, nhưng mà mặt con vẫn còn in nguyên 5 vết tát. bà mẹ lồng lộn lên thôi xong vác gậy phang ngay con mụ già kia 1 trận. Xong sau đó đuổi luôn, trc khi nó biến nó còn quay ra xỉa xói vào nhà mình, đúng lúc xã về, xã cầm luôn kiếm trong xe ra hỏi bà thích gì luôn...

Đời.. sao cái thể loại này có thể sống được nhỉ. Càng đọc càng lộn hết cả mề ra. điên quá đi mất cơ chứ lị

19. tpro84

tpro84 Thành viên chính thức

xem mà ko biết phải nói sao nữa khủng khiếp nó dẫm lên lưng đứa trẻ,con này đúng là con ác nhân vô nhân tính, em mà ở đó con này đúng là chắc xong đời với em bạo hành cái kiểu ko còn gì để nói, ở đởi lắm kẻ thất đức. Mong ngta sẽ sớm tìm ra đc con mụ này để cho nó bít mùi vào nhà đá để đầu gấu dẫm lên nó y như vậy cho nó chết, xem mà điên tiết sôi gan

20. pooh_chip

pooh_chip Thành viên tích cực

Mình mà có mặt ở đó thì bằng hết sức lực đá cho con mụ này bay ra khỏi nhà luôn. Căm phẫn quá