Cần giúp: Tìm Trung Tâm Sinh Hoạt Cho Bé

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi Gấu Nhím, 17/10/2011.

1. Gấu Nhím

Gấu Nhím Thành viên nổi tiếng

Bé nhà em 3tuổi, em cũng rất muốn cho bé đi học tiếng anh từ sớm, ở lứa tuổi này chủ yếu là giao lưu sinh hoạt qua các trò chơi hay hoạt động gì đó và cũng nhờ vào đó giúp bé năng động và bạo dạn hơn ạ. Có bố mẹ nào biết có trung tâm nào phù hợp với tuổi của bé không ạ.
    Em cảm ơn nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Gấu Nhím
    Đang tải...

2. mit miu

mit miu Thành viên tích cực

Ðề: Tìm trung tâm sinh hoạt cho bé

Mình thấy có trung tâm anh ngữ popodo dạy trẻ từ 3 - 12 tuổi . Theo như cảm nhận thì thấy các bé sẽ thích học, có điều học phí hơi cao, tính buổi thì không phải cao quá nhưng phải đóng 1 lúc luôn (13.200K/năm bao gồm 2 bộ giáo trình chất lựong cả đĩa + sách) còn nếu học tháng một thì 2000K/tháng cơ. Mình cũng vừa "nghiến răng" cho bé nhà mình học ở đây. Trung tâm này thường có các buổi hội thảo cho các bố mẹ muốn tìm hiểu vào T7-CN hàng tuần, mẹ nó thử tham quan tìm hiểu rồi quyết định thế nào là ở mình mà. Theo mình thì cho bé học sớm là rất tốt còn không có điều kiện thì để 7-8 tuổi trở ra mới cho đi học vì 6 tuổi bé bắt đầu làm quen tiếng việt thì mình ko nên cho bé học song song một lúc sẽ làm bé khó tiếp thu. Trên đây là một chút ý kiến của mình, mẹ nó thử tham khảo nhé.

Sửa lần cuối: 18/10/2011
  3. Gấu Nhím

e cảm ơn, như vậy, 2000k/tháng thì giờ học, buổi học ntn ạ? Con em học ở trường 1tuần có 2buổi.
    Tầm 3tuổi chỉ học theo kiểu sinh hoạt ngoại khóa, vui vẻ thôi, vì chúng đã biết chứ đâu, vì con em cũng nhát muốn cho chúng đi để
    1. Làm quen với tiếng anh
    2. Cải thiện vấn đề bạo dạn.
    Nhưng đúng là học phí cao quá nhỉ, hic.

4. ngovankien

ngovankien Thành viên tập sự

5. oc_mit2005

oc_mit2005 Thành viên mới

mẹ gấu nhím muốn tìm hiểu kĩ thì pm oc_mit nha,e sẽ tư vấn free cho vì e ít vào diễn đàn mà hay online yahoo thôi

6. Gấu Nhím

cảm ơn chị có gì nhắn em với nhé.

7. thuyvy090

thuyvy090 Thành viên tích cực

up , mình cũng quan tâm .bé cũng dc 3 tuổi và hơi nhút nhát .

8. dolphin_123

dolphin_123 Banned

mấy mẹ ơi, mình thấy bên EQuest đang có lớp học thử cho các bé làm quen với môi trường tiếng anh đó
    tuần vừa rồi mình cũng đã dắt bé nhà mình đi tham gia học thử, thấy cũng khá thú vị lắm
    bé thì được tham gia phía trên cùng các trẻ khác và cùng thầy cô, còn mình thì ngồi ghế phụ huynh ở đó luôn nên có thể xem được quá trình bé tham gia học như thế nào và cách giảng giải của thầy cô
    mình thì thấy cách họ dạy con mình khá thoải mái nhưng phần nào cũng có nhiều hoạt động, có lẽ họ đang tập dần cho bé cách học sao cho hiệu quả
    thấy tối về mà bé còn nói được những từ mà bé tham gia lớp học nên phần nào cũng khá hay

9. me_be_nho

me_be_nho Banned

mẹ nó ah! đợt vừa rồi mình cũng đi tham khảo nhiều trung tâm học tiếng anh cho bé BI nhà mình.Bi nhà mình 3.5t nhưng bé hơi nhát cho bé đi nhưng bé hay khóc lắm.Tình cờ mình được bạn bè giới thiệu trung tâm anh ngữ POPODOO và mình cho bé học thử.Mình rất ngạc nhiên về phương pháp học tập ở đây.Cu BI nhà mình học xong thấy bé vui và mẹ hỏi thì bé nói thích.Mình đã đăng ký cho bé gói 1 năm.Mẹ nó thử cho bé nhà mình qua đó học thử xem sao.mẹ nó có thắc mắc gì thì IM cho mình yahoo: hoanghon_trenda86 mình gửi ít tài liệu cho

10. Gấu Nhím

địa chỉ chỗ nàyở đâu ạ...........

11. Gấu Nhím

bạn ơi có online k? mình add nick rồi đấy.

12. meyeucon8883

meyeucon8883 Thành viên tập sự

me GauNhim da tham khảo được nhiều trung tâm chưa? chia sẻ cho mẹ Chip với. Mẹ Chíp cũng tham khảo một số nơi rối. Mẹ Chip hay onl, Mẹ GấuNhim chia sẻ theo địa chỉ "meyeucon8883" cho mẹ Chip với nhé.

13. Gấu Nhím

Gấu nhím mới 3tuổi, còn nhỏ, các trung tâm thì ít nhất 4tuổi, mình vẫn chưa tìm được c hỗ sinh hoạt phù hợp, ở trường gấu nhím cũng được học tiếng anh tuần 2buổi
    Điều quan trọng, cháu rất nhát, đặc biệt Nhím, ít nói vì vậy muốn cháu tham gia 1câu lạc bộ sinh hoạt để cháu bạo dạn, năng động hơn ạ
    Rất mong sự giúp đỡ các phụ huynh khác ạ

14. meyeucon8883

meyeucon8883 Thành viên tập sự

Mẹ Chíp cũng nghĩ GâuNhim 3 tuổi mà học tiếng Anh 2 buổi/1 tuần là đc rồi, Mẹ GấuNhim nên tìm câu lạc bộ sinh hoạt cho GấuNhim là phù hợp.Chíp nhà em 3,5 tuổi chưa học tiếng Anh nên giờ muốn cho con làm quen dần.

15. pibeo

pibeo Thành viên chính thức

up , mình cũng quan tâm .bé cũng dc 3 tuổi và hơi nhút nhát .

16. Mẹ T.Vinh

Mẹ T.Vinh Thành viên mới

Chào bạn,
    Mình được biết rằng trong 6 năm đầu tiên trẻ con có khả năng bắt chước và học ngoại ngữ rất nhanh. Nếu bạn cho cháu có môi trường và tiếp xúc với 2 or 3 ngôn ngữ cùng một lúc thì cháu cũng học và nói được hết và nói rất chuẩn. Trẻ rất thông minh. Chúng không bị nhầm lẫn đâu. Chúng có thể chuyển từ ngôn ngữ này sang ngôn ngữ kia một cách rất tự nhiên tùy theo đối tượng mà chúng nói chuyện. Như con nhà mình có thể nói thông thạo 2 thứ tiếng Anh và việt. Cu cậu nhà mình chỉ co 3 tuổi thôi mà đã biết phân biệt. Ai nói tiếng Anh với cu cậu thì cậu nói TA với, còn ai nói tiếng Việt thì cậu nói tiếng Việt. Thật thú vị.
    Nếu bạn có điều kiện thì cho con đi học và tiếp xúc với TA càng sớm càng tốt. Nếu không có điều kiện đến lớp thì mua băng đĩa về nhà để mẹ con cùng học. Nhưng bạn nhớ là cùng xem cùng học cùng hát với con thì trẻ mới có hứng thú học nếu không thì chúng rất chóng chán.

17. thacnguyen

thacnguyen Thành viên mới

Nghĩ đến tiêgns anh, hi vọng con cái không giông sm ình bây giờ, học mãi mà không được

18. khanhvi84

khanhvi84 Thành viên nổi tiếng

Mình thì chỉ thích tìm chỗ cho con chơi giao lưu bạn bè, k cho học tiếng anh sớm quá, nó chỉ thích nói tiếng anh, chả thèm nói tiếng việt, hic.

19. me_tubi

me_tubi Banned

Nhà mình ở xala, có bạn nào biết trung tâm nào dành cho bé gần khu nhà mình thì chỉ mình biết với nhé, Thanks

20. huongngoclan98

huongngoclan98 Banned

mình có đứa bạn hay đưa con đến tổ chức giáo dục mindspa tham gia hoạt động ngoại khóa, thấy nó bảo ở đó câu lạc bộ tiếng anh là miễn phí các bé được học kỹ năng về tiếng anh và chơi các trò chơi bằng tiếng anh. và thấy bảo trung tâm này chăm sóc học viên cũng tốt. mình còn thấy nó bảo ngoài câu lạc bộ tiếng anh còn có tổ chức các camp chương trình camp này thì có thu phí các bé được sinh hoạt 1 ngày có 1 bữa ăn trưa hoặc ăn tối tham gia làm món ăn giao tiếp toàn bằng tiếng anh. hi mình xin được chia sẻ với bạn nhưng mình cũng không biết ở đó có dành cho bé 3 tuổi không vì con của bạn mình bé được 5 tuổi rồi :)