làm quen

Thảo luận trong 'Chào hỏi - làm quen' bởi mn hương giang, 13/7/2009.

1. mn hương giang

mn hương giang Thành viên tích cực

xin chào các ông bố,bà mẹ.tôi là cô giáo TRà Giang

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mn hương giang
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 22/8/2010
  2. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Chào mừng cô đến với diễn đàn

Ông bố bà mẹ nào cũng mong con mình có một môi trường vui chơi, học tập lành mạnh, đầy đủ và tốt nhất cô nhỉ? Trước tiên, em rất cảm ơn cô vì đã nỗ lực để đến gần hơn với các bậc phụ huynh, lắng nghe những tâm tư và chia sẻ của các bậc phụ huynh về ngôi trường trong mơ của các bố các mẹ cho con em mình. Em nghĩ, LCM sẽ là một bàn tròn hữu ích để cô và các bậc phụ huynh có thể chia sẻ với nhau nhiều, nhiều hơn nữa về các vấn đề liên quan đến con em chúng ta

Chúc cô có những giây phút vui vẻ khi đến với LCM

mn hương giang thích bài này.
  3. cuti

cuti Bắt đầu tích cực

Xin chào cô Trà Giang

Tôi không có gì cần góp ý, chỉ có vấn đề này rất băn khoăn muốn chia sẻ với cô: Tại sao phần lớn các cháu đi học mẫu giáo, đều không dám đi " đại tiện " ở lớp , mà phải về nhà mới đi ???

Hỏi thì cháu nói, không đi ở lớp, cô giáo mắng.... không chỉ riêng con tôi, cháu tôi mà các cháu con của bạn bè cũng thế...

Chúc vui vẻ.

4. Monalisa Miky

Hức lại gặp bác bố cu tí ở đây

Em không để í lắm cái vụ ấy của các bé mẫu giáo. Nhưng em có đứa cháu lên lớp 2 rồi cũng thế. Không dám đi ở lớp mà toàn để về nhà. Hức. Chả hiểu nổi

5. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Cái này thì bé nhà mình cũng thế! Không hiểu sao lại như vậy?
    Cị Giang ơi, sao lại vậy chị nhỉ?

6. mn hương giang

xin lỗi phụ huynh cuti chẳng hiểu sao nay giờ cô g trả lời mà không gửi được

7. mn hương giang

xin chào các bậc phụ huynh xin lỗi vì hôm nay cô Giang mới vào được .Cô G đã có bài gửi trả lời cho p.h cu tí .Nhưng cô G thực sự rất mong muốn giữa phụ huynh và giáo viên không co khoảng cách.Nhất là với giáo viên mầm non.Quý phụ huynh hãy thử tìm hiểu về một ngày làm việc của các cô giáo,thử hình dung xem ngày chủ nhật mình ở nhà sẽ thế nào với 15-30 đứa trẻ giống con mình.Cô G tin chắc rằng hiểu được công việc của gvmn quý vị phụ huynh sẽ thông cảm hơn cho các cô . Nếu được như vậy chắc chắn các cô sẽ được tiếp thêm sức lực để có thể làm tốt hơn công việc trồng người của mình.Để các cô mãi mãi là người mẹ hiền của con quý vị

8. Monalisa Miky

Cô Giang ơi, sao cô không gửi bài trả lời bác phụ huynh cuti lên đây luôn ạ. Tại vì thắc mắc của bác cũng là thắc mắc của nhiều phụ huynh khác nữa. Em cũng mong là giữa giáo viên và phụ huynh sẽ không còn khoảng cách nào nữa, để con em chúng ta được chăm sóc một cách toàn diện và đầy đủ nhất cô ạ

9. mn hương giang

được học từ thứ 2 đến thứ 7 ,thời giang học từ 7h đến 17h30.có tất cả các dịch vụ khác đáp ứng được nhu cầu của phụ huynh.Trường chúng tôi không chi chăm sóc,nuôi dạy con bạn khi khoẻ mạnh mà chúng tôi muốn cùng chăm sóc miễn phí con bạn cả khi ốm bởi đội ngũ bác sĩ nhi khoa.Khi vào học tại trường con bạn sẽ được cấp một quyển sổ khám bệnh miễn phí ở phòng khám 996 đường đê lLa Thành.Trường có đầy đủ tiện nghi,đặc biệt mỗi lớp chỉ nhận tối đa là 12 học sinh/2 cô.Rất mong được hợp tác

Sửa lần cuối: 22/8/2010
  10. Monalisa Miky

Ơ, thế trường cô ở gần nhà em lắm ạ. Em ở 875 Giải Phóng. Hôm nào rảnh em ghé sang thăm quan trường^^

11. mn hương giang

Vậy thì lúc nào rảnh mời mẹ con qua thăm trường nhé.Mẹ đưa bé đi cùng cho bé xem trường luôn.Cô G hi vọng có thể hợp tác cùng mẹ con

12. Ngựa già

Ngựa già Thành viên tích cực

Theo mình nếu tình trạng này diễn ra thường xuyên thì ảnh hưởng rất xấu đến đại tràng của các con và ảnh hưởng cả đến sức khỏe của các con nữa. Người lớn còn không chịu đựng nổi huống chi là đứa trẻ con, cứ mỗi lần như thế làm cho trẻ rất khó chịu, rồi phải nín nhịn, đại tràng sẽ phình to ra và dẫn đến hiện tượng là táo bón, như thế thì mọi người sẽ hiểu được vì sao con em mình không muốn đến trường và tại sao con mình hay bị táo bón. Mình mong rằng các giáo viên hiểu được điều này và hãy nghĩ đến nếu con mình đi học mà cũng xảy ra hiện tượng này thì mình có cảm thấy khó chịu không? có thấy khổ cho các con không?

13. me ha my

me ha my Bắt đầu tích cực

So 8 ngo 864 truong dinh gan doan nao ha co Giang, em o Tan Mai chac cung gan truong co Giang roi
    Hom nao cung phai qua tham quan truong moi duoc
    Truong co rong ko ha co, san choi cua cac chau co rong ko co Giang

14. mn hương giang

cảm ơn me ha my đã quan tâm.Trường em cũng rất gần tân Mai dó chị ah.mời chị ghé qua tham quan trường nhé.Trường em nằm ở khu vực rất tiện đường cho việc đưa đón bé đấy chi ạ.Ở ngay đầu ngõ thôi.Trường em 6 tầng nhà bếp ở tầng 6 có góc thiên nhiên cho các bé,mỗi lớp nhận tối đa là 12 học sinh/2 cô.chúng em luôn coi trẻ là trung tâm cho mọi hoạt động với mong muốn kích thích sự sáng tạo,năng động của trẻ .Rất mong được tiếp chị trong một ngày gần nhất

15. mn hương giang

Rất cảm ơn chị đã có ý kiến nếu quả thật có một số gv vì các lý do mà không cho các con đi ị ở trên lớp thì cô g xin thay mặt cho tất cả nhưng gv đó xin lỡi các vị phụ huynh:ăn,ngủ,ỉa đái,học và chơi là một nhu cầu rất thiết yếu của trẻ con.Tôi xin đảm bảo rằng trường mầm non hương Giang không bao giờ cho phép các cô giáo được cấm trẻ như vậy.Tôi cũng là một người mẹ chính vì thế mà tôi mong muốn tạo dựng một ngôi trường mà ở đó tất cả các học sinh đều được dạy dỗ và chăm sóc như chính con tôi vậy

16. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

Chà chà mẹ Huong Giang ơi,
    đợt vừa rồi em thấy các bé nhập học - tuổi thần tiên bước vào lớp học. Vậy mà bố mẹ chúng phải đi Canh từ 4h sáng để con được nhập học. Mẹ nó làm hiệu trưởng trường Mầm non tư nhân ah?

17. mn hương giang

Đúng như vậy đấy chị ah.Với mong muốn được giảm bớt sự quá tải của trường mầm non nhà nước,mong sao trẻ con đến trường không phải chen chúc nhau trong một lớp học nhỏ mà vẫn đảm bảo điều kiện học và chơi đúng tiêu chuẩn giúp các cháu tạo những viên gạch đầu tiên trong cuộc đời để sau này trở thành những con người năng động và có ích cho xã hội.Mầm non Hương Giang bắt đầu mở cửa để chào đón các bé vào năm học 2009-2010.Xin mời cá phụ huynh quan tâm hãy đến và tự so sánh

18. bochau

bochau Thành viên mới

Bé nhà tôi từ nhỏ đã được ông bà trông ở nhà nay cháu hơn 3 tuổi, tôi mới cho cháu đi nhà trẻ được 1 tháng.Nhưng cứ mỗi sáng chuẩn bị đi nhà trẻ là cháu luôn khóc và tìm mọi lý do như đau bụng, đau đầu ... để được ở nhà. Xin cô giáo tư vấn để cháu bỏ thói quen này và cháu thích được đến lớp hơn. Cám ơn cô nhiều.

19. mn hương giang

Bé nhà anh mới đi học được 1 tháng thì cũng chưa hoàn toàn quen với lớp học được.Trước hết anh nên xem lại thái độ của những người thân trong gia đình(Có xuyt xoa mỗi khi đón cháu về không,có nói những lời như tội nghiệp con tôi ,cháu tôi phải đi học không...)Thường các ông bà khi cháu mình mới đi học rất hay mắc phải những điều đó.Đó chính là cái cớ để trẻ vin vào và không muốn đi học.Giải quyết tình trạng của cháu phải làm thế nào:Trước hết bố mẹ phải nói cho con hiểu là mình "phải" đi học bởi vì bố mẹ đi làm,ông bà đi vắng ở nhà không ai trông.Bố mẹ thường xuyên nói chuyện với con về lớp học:Các cô rất yêu con,con có thể kể tên các cô ,các bạn cho bố mẹ nghe không...Hoặc khi cháu hat,múa bài gì đó bố mẹ hãy khen ngợi động viên con là đi học được cô giáo dạy nhiều bài hát hay...Hãy làm cho trẻ cảm thấy tự hào khi cháu đi học và đặc biệt khi cháu mới đi học thường có cảm giác bị gia đình bỏ rơi nên bố mẹ hãy dành nhiều thời gian ở bên con,đưa bé đi chơi và trò chuyện cùng bé.Hãy kể một số bạn trong lớp của bé đi học rất ngoan để bé băt chước.Chúc em bé của anh đi học nhanh quen và không còn đưa ra những lý do để không phải đến trường như bây giờ nữa

20. meyeuminh02

meyeuminh02 Thành viên mới

Cô Trà Giang ơi cho mình hỏi chút, trẻ bao nhiêu tháng tuổi thì được nhận vào các trường mầm non? Mình có anh bạn năm nay con 1 tuổi 8 tháng nhưng lại nói là chưa đủ tuổi đi nhà trẻ. Ku Minh nhà mình năm nay lên lớp 2 rồi nhưng mình nhớ hồi mình gửi cháu đi nhà trẻ cháu 18thang là đã đươc nhận vào trương?