Chị ơi, em giết con của em rồi!

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi MeCuMoc, 3/1/2012.

1. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Mình đọc bài này trên FB: http://www.facebook.com/notes/mimi-titi/chị-ơi-em-giết-con-của-em-rồi/218744728161669
    Vẫn chưa khỏi bàng hoàng nên gửi vào đây cho các bạn cùng tham khảo. Thương quá...

Số là hai vợ chồng tôi có quen gia đình Tuấn vào một dịp làm công tác từ thiện ở Miền Trung. Hai vợ chồng Tuấn đều là giáo viên.

Chiều nay trên đường về nhà, tôi nhận được một cuộc điện thoại báo tin mà bàng hoàng hết cả người.

Vừa bắt máy tôi đã nghe tiếng khóc:
    -Chị ơi, em giết con của em rồi! Tiếng Tuấn khóc nức nở trong máy.
    Tôi chưa kịp hỏi thì em Tuấn đã tiếp:
    - Mấy hôm trước, bé Thảo nhà em bị sốt phát ban. Nhìn cháu gầy yếu, hay bệnh nên hai vợ chồng em bàn nhau cho cháu đi kiểm tra sức khỏe và xin truyền đạm.
    Thứ bảy, em được nghỉ dạy nên chở con ra trạm y tế xã khám và xin y sĩ truyền đạm cho cháu. Em cho cháu đi lúc chiều nên khi truyền đạm là trời sẫm tối. Nhà xa trạm y tế nên em cũng nóng ruột muốn cho cháu về sớm! Chị có biết em đã làm gì không? Em là một thằng bố ngu dốt, thằng bố khốn nạn, thằng bố giết con vì không hiểu biết. Khi y sĩ dặn em trông chừng bé, hết chai đạm thì báo. Em đã thò tay chỉnh cho chảy nhanh hơn để em và bé mau về. Trời ơi, em giết con chị à!!!! Em thật khốn nạn!!!....
    Đầu bên kia là tiếng Tuấn khóc nức nở. Còn tôi, hai hàng nước mắt chảy dài. Tim tôi đau nhói. Tôi hỏi:
    - Em là người có học, tại sao em không biết điều đó hả?
    Tuấn vừa khóc vừa nói:
    - Em không biết. Khi chở cháu đi nửa đường cháu kêu lạnh. Em dừng xe, cởi áo của mình mặc cho con và tiếp tục về nhà vì trời lúc ấy cũng đang se se lạnh. Nhưng khi về đến nhà thì cháu đã ngất đi tự lúc nào mà tay vẫn còn ôm chặt lấy bố. Em hoảng hốt gọi mọi người đến cứu giúp. Tức tốc chở cháu vào trạm y tế nhưng không kịp nữa chị à!!! Cháu mất khi vừa tròn 7 tuổi. Em giết cháu rồi chị ơi! Em thật đáng chết!......
    ………
    Tiếng khóc của người bố hòa lẫn vào tiếng còi xe, tiếng người lưu thông trên đường. Tôi thấy choáng và muốn quỵ xuống. Một người phụ nữ thấy vậy đã đỡ tôi ngồi vào lề đường, hỏi han tôi có bị trúng gió không? Tôi lắc đầu, lấy chai thuốc trong giỏ ra uống. Người phụ nữ kia nhìn chai thuốc biết ngay tôi đang bị làm sao. Chị đề nghị tôi gọi cho người nhà đến đón và không nên đi về một mình. Tôi đã làm theo lời của chị, gọi chồng đến đón về. Trước khi ra về, hai vợ chồng tôi không quên cảm ơn chị. Mặc dù chị chỉ là một người làm nghề phụ hồ nhưng chị quan sát và biết cách xử lý rất tốt tình huống và bệnh của tôi. Tại sao người có học như Tuấn lại có thể có một hành động thiếu hiểu biết như vậy? Thương cháu bé quá vì tôi đã từng ôm hôn và nói chuyện với cháu. Cầu cho linh hồn cháu được siêu thoát và tha thứ lỗi lầm cho người bố của mình.

Tôi muốn chia sẻ bài viết này đến cả nhà mình để rút kinh nghiệm. Theo lời khuyên của bác sĩ chỉ khi nào người bệnh không thể tự ăn được hoặc sau phẩu thuật mới truyền đạm ( người Miền Nam gọi là truyền nước biển) vì khi truyền dịch không cẩn thận bệnh nhân dễ bị Sốc nước biển và có thể dẫn đến tử vong. Hiện nay, khu vực Miền Bắc có nhiều người hay đề nghị y sĩ truyền đạm. Họ nói rằng: “Thấy ăn uống không ngon miệng, có vẻ không khỏe lên y tế truyền chai đạm cho khỏe!”

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeCuMoc
    Đang tải...

2. botomcoi

botomcoi Bắt đầu tích cực

Ðề: Chị ơi, em giết con của em rồi!

thật sự chia buồn với gd Tuấn, đọc xong bài viết của chị thấy thương tâm quá.........ko biết nói gì hơn, cầu cho linh hồn cháu siêu thoát.

3. minhngochangroan

minhngochangroan Bắt đầu nổi tiếng

đôi khi ko may mà thế mà, bố tuấn đừng tự trách mình nữa, kiến thức con người là vô tận đôi khi những cái đơn giản nhất ta ko biết, thôi cầu cho bé được an nghỉ

NoiBaiProduction thích bài này.
  4. kikile

kikile Đủ quyền lập Họ

Mình cũng thấy thương anh chị ấy vô cùng vì mình cũng có con mà trêm mạng mà có vụ gì liên quan đến trẻ con là lòng mình thấy đau đớn thay cho gia đình họ

5. socnhay

socnhay Banned

Trời ơi, sao lại như thế được. Mình không nghĩ là Tuấn lại có thể kém hiếu biết đến vậy !!!!!!!

6. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Đau lòng quá,mình chia buồn cùng gd TUấn.

7. mecuabibi

mecuabibi c***ên *** mua máy tính

buồn quá chỉ vì một sự không hiểu biết em bé đáng thuơng không có tội

8. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

9. mechitcop

mechitcop Xinh gái nhất nhà :P

Hik... Thương cho em bé bỏ mạng oan uổng, và người bố sẽ ân hận cả cuộc đời vì một lỗi thiếu hiểu biết quá sơ đẳng... Cầu chúc linh hồn em an nghỉ...

10. ketoanquocgia

ketoanquocgia Thành viên chính thức

khổ thâm quá. đọc xong mà ko cầm nổi nước mắt

11. tucoi

tucoi Thành viên nổi tiếng

Mình thấy ở các vùng quê, người ta hay có thói quen truyền đạm mỗi khi bị ốm lắm. Nếu không cẩn thận thì đúng là lợi bất cập hại.

12. cohong83

cohong83 Bắt đầu nổi tiếng

mình mong đừng ai trách Tuấn, đừng xát muối vào nỗi đau của T nữa vì giờ T đã ân hận lắm rồi, đây là bài học cho chúng ta, yên nghỉ bé yêu nhé

13. buoidaxanh_bentre

buoidaxanh_bentre Nhà Cung Cấp Bưởi Da Xanh

Sock thiệt. Cú sốc nặng nề. Em chia buồn. Cuộc sống gia đình cho ta hạnh phúc nhưng ông trời cướp đi niềm vui. Cuộc sống ko trọn vẹn. :(

14. makeup_pro

makeup_pro dạy trang điểm

khổ thân quá ,nhưng thường thì những người mới ốm dậy ,hoặcngười già ốm yếu mà muốn chuyền đạm bác sĩ cũng không cho chuyền đâu đấy ,vì sẽ bị sốc ,

15. ElizHuang

ElizHuang Thành viên chính thức

Cầu chúc cho linh hồn bé được siêu thoát, anh Tuấn cũng đừng dằn vặt mình nữa đó là điều mình không biết, qua bài báo này các bố các mẹ hãy rút ra cho mình bài học nhá. Xin chia buồn cùng gia đình anh chị

16. buihuonguct42

buihuonguct42 Thành viên tích cực

Câu chuyện này buồn quá!!! Người cha trong câu chuyện chắc chắn sẽ không thể thanh thản được, đó là điều chắc chắn! Một sự nóng vội, một sự thiếu hiểu biết không đáng có. Câu chuyện này sẽ giúp cho nhiều bậc cha mẹ phải suy ngẫm và hành động cẩn thận hơn, học hỏi nhiều hơn. Thương cho cháu bé bạc mệnh. Mong rằng nơi chín suối bé sẽ được siêu thoát.

17. dream_of_dragonfly

dream_of_dragonfly facebook.com/docao2009

Khổ thân em bé quá...Cầu cho linh hồn bé được siêu thoát.

18. manukamatong

manukamatong Thành viên rất tích cực

Nhân đây em cũng chia sẻ hai chuyện em chứng kiến ở viên nhi.
    Chuyện 1: Một bé tử vong do mẹ pha dung dịch orezon ko đúng liều. Vì bé bị tiêu chảy cấp nên mẹ sốt ruột pha orezon đậm đặc, pha 1 gói với 1 chén nước nhỏ thay vì 1 lít nc vì nghĩ thuốc này hạ sốt, pha ít uống cho nhanh và uống đc nhiều, bé chết ngay trên bàn cấp cứu
    Chuyện 2: bé bị viêm da cấp do bà tắm bằng nước chua của bún, toàn axit tắm lên da bé 1 tuần ttuổi vơi lý do La tắm cho trắng
    Toàn kiến thức cơ bản nhg vân có ng ko biết,

Ah còn 1 chuyện xảy ra ngay gần nhà em . Bố mẹ để bé 4 tuổi chơi một Minh trên gác vơi chiếc khăn đỏ của chị, cả nhà xuống tầng nấu cỗ, đến giờ ăn lên gác gọi bé xuống thì bé chết cứng vì bé cột 1 đâu khăn vào đinh trên tường đâu còn lại nghịch thế nào mà nó thít vào cổ thành ra ngạt thở luôn

me LeAnh thích bài này.
  19. mamakids

mamakids Thành viên mới

Tất cả những gì liên quan đến con trẻ không thể tùy tiện đuợc. Nhân đây mình cũng xin cảnh báo với các mẹ, củ dền thực chất không tốt cho các bé, nhưng cũng có một số bà, mẹ cứ nghĩ là bổ máu... nấu canh súp, nấu nước pha sữa... sẽ làm bé bị ngộ độc nha các mẹ.

me LeAnh thích bài này.
  20. memaivu

memaivu Thành viên kỳ cựu

thực ra không phải riêng miền bắc đâu, đây chính là do tâm lý của những người dân ở các vùng sâu xa, khi họ ko có điều kiện hiểu biết, cứ bị bệnh là được các bác sĩ, y tá nhà truyền nước. Nên nó đã ăn sâu vào đầu họ. Nhà tớ trước có cô em ở Kontum ra học, cứ ốm tý là nhờ chị cho đi truyền nước, rồi cho e truyền chai đạm, chai hoa quả, như thật. Mình khuyên mãi ko được đến khi bạn em học bác sĩ bảo nó mới "hơi tin tin".