Làm Sao để Biết Bé Có Bị Nóng Hay Không??

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi QUANG HUY pt, 27/2/2007.

1. QUANG HUY pt

QUANG HUY pt Thành viên chính thức

Các Mum ơi, bé mình mới có 15 ngày tuổi thôi, tối ngủ mình cứ sợ nó lạnh nên quấn bé bằng một cáci khăn lông mỏng, bé ngủ ngoan lắm, nhưng mổi khi bồng bé cho bú mình cứ thất bé bị đổ mồ hôi ở lưng và ở đầu, như vậy bé có bị nóng không? Nhiệt độ hợp lý cho bé là khoảng bao nhiêu vậy các MUM?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi QUANG HUY pt
    Đang tải...

2. huong100175

huong100175 Thành viên sắp chính thức

Bạn ơi, thế là bạn quấn bé quá nóng rồi . Đổ mồ hôi lưng dễ bị viêm phổi lắm đấy . Bé mới sinh cần giữ ấm hơn cơ thể mẹ 1 chút . Bạn cứ sờ má, gan bàn chân bé thấy ấm là đc . Nhiệt độ phòng tốt nhất cho bé mới sinh là 28oC, chỉ cần mặc 1 áo thôi và quấn 1 khăn mỏng là dc . Đứa lớn nhà tớ bị viêm phổi từ hồi mới 35 ngày tuổi vì mẹ lúc nào cũng quấn khăn bông cho con đấy .

3. QUANG HUY pt

Mum ơi, cám ơn nhiều vì đã chỉ giáo. Cho mình hỏi thêm ha: Nếu bé nóng quá thì minh có dùng quạt cho bé được không? Tối qua mình thử cho quạt chạy phất phất vào mùng, nhưng thấy coi bộ bé không ngủ say lắm, cứ ngo ngoe mãi, không biết có phải tại quạt hay không?

4. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Anh Huy ơi, tốt nhất là cho bé nằm máy lạnh, nhiệt độ để mức 28độ, chế độ auto, và nếu đc thì mở cửa sổ cho thông thoáng!
    Cho em bé mặc áo cotton dài tay, quần dài và mang bao chân bao tay là đủ!Sợ bé giật mình thì anh có thể chặn bé bằng cái gối hay 1 tấm chăn vắt ngang bụng là okie!

5. QUANG HUY pt

Cám ơn mẹ BIBO nhiều nha!Bữa giờ mình toàn nói BX cho bé mặc đồ ngắn không vì sỡ bé nóng, bữa nay sẽ cho áp dụng mặc đồ dài và không quấn khăn nữa!!Hy vọng bé sẽ "Chấp nhận"!!!AH, nhân đây mẹ bibo cho hỏi chút, Bé đi "Nặng" với "Chất lượng" như thế nào là OK hả mẹ? Tại mình thấy bé của mình mỗi ngày đi mỗi kiểu...không biết có sao không?? (Thông cảm ha, tại cả mình và BX đều "lóng ngóng" chẵng biết gì hết!!!)

6. hanhtm

hanhtm Thành viên đạt chuẩn

anh oi, bé nhà mình còn nhỏ thì ngày đi xì xoẹt 5,7 lần ấy chứ . Cứ vàng ươm là tốt đấy anh ạ