Ai chỉ giúp em về tiêu chuẩn may mặc Ecotech với?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi thaihien123, 7/7/2009.

1. thaihien123

thaihien123 Thành viên tập sự

Các Mẹ ơi! Khi đi mua đồ các Mẹ có hay chú ý đến các tiêu chuẩn vệ sinh hay nhãn sinh thái ko? Dạo này mình hay nghe nói đến tiêu chuẩn ecotech trong may mặc nhưng mình chưa rõ lăm! Có ai biết chỉ cho mình với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thaihien123
    Đang tải...

2. mua_mua

mua_mua Thành viên tập sự

Bình thường đi mua đồ mình cũng ít chú ý đến mấy cái tiêu chuẩn ấy lắm! Theo mình biết tên đầy đủ là tiêu chuẩn Ecotech 100 về an toàn sinh thái dệt may, nó được áp dụng ở các nước châu Âu. Trong tiêu chuẩn này quy định hàm lượng cho phép để sử dụng phóoc-môn để bảo quản quần áo. Sau vụ hàng TQ sử dụng quá nhiều lượng phooc-môn bảo quản quần áo gây ra ung thư nên mọi người mới bắt đầu chú ý đến tiêu chuẩn này!

3. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

Thanks. Mẹ nó giải thích mình mới dần dần hiểu ra. ngày trước em đi mua quần áo toàn để ý xem nó có điệu và hợp thời trang không chứ không để ý lắm đến mây thứ đó. Thanks mẹ nó nhé

4. thaihien123

thaihien123 Thành viên tập sự

:p cam on Me da giai thich cho e ve tieu chuan ay nhe! Bay gio di mua quan ao cung phai chu y mot tí. Ma ko biết ở Việt Nam có hãng may mặc nào đăng kí tiêu chuẩn này rồi nhỉ? Mẹ có biết ko chỉ giùm e với :)