Cần giúp: Các mẹ giúp em với

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi phuongthy, 24/1/2012.

1. phuongthy

phuongthy Thành viên nổi tiếng

bé nhà em sau mỗi lần trời nồm, ẩm là lại bị ho, mỗi lần ho như thế em lại cho đi khám BS lại hỏi: ho nhiều về đêm phải ko và chẩn đoán là ho dị ứng, rồi kê cho kháng sinh ceclo, thuốc chống dị ứng aerisus, thuốc chống viêm, thuốc long đờm (kể cả trong TH sốt hay ko sốt). Bé uống thì đỡ ngay (trộm vía), nhưng lần nào cũng kháng sinh 5-7 ngày như thế

cách đây 2 hôm bé cũng bị ho, giờ lại đg tết nên em chưa đi khám BS vì nghĩ Tết các BS nghỉ, mà họ cũng phải chọn ngày mở cửa khám, thuốc thì k có sẵn ở nhà, chỉ có lọ thuốc ho PH, em đg cho bé uống đây, chưa thấy đỡ. Nhưng có điều là lúc bé ngủ (em mặc cho 1 áo thôi và đắp chăn) thì bé rất nóng (sốt), có hôm sốt ko ngủ đc. Nhg khi ngủ dậy mặc q.áo bình thg thì 1,2 tiếng sau bé lại mát. Ho thì từng cơn có đờm trong cổ (bé ít tuổi nên chưa biết khạc ra), có mũi.

vậy em chỉ có bé uống thuốc ho PH có đc ko hả các mẹ, liệu bé nhà em như vậy có phải là sốt ko (hay chỉ là do đắp chăn nóng, mà trời rét này ko đắp chăn lại sợ bé lạnh rồi viêm phổi), bé k cho cặp nhiệt độ. Liệu bé có tự khỏi đc ko các mẹ? trộm vía ăn uống thì bé vẫn ăn bình thường

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongthy
    Đang tải...

2. MeSoc2008

MeSoc2008 Thành viên tích cực

Ðề: em xin phép mod nhé,vì tết các mẹ ít vào DD, em xin phép đăng ở mục này các mẹ giúp em

Bé ho thường hay kèm với sốt, Tết thì bác sĩ ko làm việc rồi. Chị vẫn cho bé nhà chị uống siro mỗi khi bị ho nhưng thường kèm kháng sinh. Siro cũng có thể khỏi nhưng chỉ với những bé bị nhẹ thôi. E nên cho bé uống chút mật ong loãng cho sạch họng, bé cũng sẽ đỡ ho. Nếu bé sốt cao em phải cho uống hạ sốt.

phuongthy thích bài này.
  3. phuongthy

Ðề: em xin phép mod nhé,vì tết các mẹ ít vào DD, em xin phép đăng ở mục này các mẹ giúp em

cám ơn chị nhé. tại vì nhà em k có ksinh nên e mới lo chứ, chỉ sợ k có kháng sinh lại nặng lên.

4. metramy

metramy www.metramy.com

Con em cũng KS quen rồi nên dạng thuốc siro ko ăn thua . Năm ngoái Tết về quê cũng tình trạng giốnbg bé nhà chị . Em đã phải mua hạ sốt cho uống kèm mật ong hấp lá hẹ . 4 hôm ko ăn thua thế là về HN đưa đi khám uống KS như mọi khi và 8 ngày thì dứt hẳn .
    Trước em thường dùng dụng cụ hút mũi cho Nhím .
    Đến giờ 2,5y mà ho nhẹ hay ho nặng . Con nhà em uống PH hay gì gì dạng siro cứ như uống đường pha loảng thôi . Ko khá hơn 1 tẹo nào .

Chúc bé chóng khỏe!

phuongthy thích bài này.
  5. meobong0907

meobong0907 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà tớ nămm nay 4 tuổi, trộm vía bây giờ phổng phao hơn nhiều rồi chứ trước còi cọc lắm. Bé cũng hay bị ho, có khi sốt và có đờm đặc cổ họng, kêu đau họng, họng đỏ, bác sĩ khám bảo viêm họng, cho thuốc KS. Nhưng hai năm nay bé nhà tớ không uống giọt KS nào hết á. Cứ viêm họng là tớ cho uống nước muối sinh lý, nhỏ mũi nữa, làm nhiều lần trong ngày (có hôm bé uống hết cả chai 0,5l, phải đi mua thêm). Lúc đầu bảo bé súc miệng rồi nhổ ra, sau bé nuốt luôn. Sốt cao tớ cho uống hạ sốt. Bé nhà tớ không uống được Paracetamol, phải dùng Ibufen. Đợt nào nhẹ chỉ 1 ngày là bé đỡ hẳn và khỏi, nặng thì 2-3 hôm thôi. Tớ thấy cách này hiệu quả lắm, tất nhiên kèm theo đó là mình cũng cần chăm bé hơn, để ý nóng lạnh cho bé. Và đặc biệt, bé nhà mình mà hơi ốm chút thôi là bé rất chịu khó nằm nghỉ, cẩn thận hơn mẹ nhiều. hihi:)

phuongthy thích bài này.
  6. meobong0907

meobong0907 Bắt đầu nổi tiếng

À, lưu ý là tớ mua chai nước muối dùng để truyền cho đảm bảo vệ sinh.

7. hong_nhung1989

hong_nhung1989 Thành viên rất tích cực

nuôi con trời lạnh vất vả lắm,hầu như bé nào cũng ho rồi sổ mũi

phuongthy thích bài này.
  8. phuongthy

ôi, cho bé uống nước muối truyền ạ, hic, em chưa nghe vậy bao giờ, còn mình tự pha nước muối thì cũng dễ thôi, nhưng liệu bé uống mặn thế có vd gì ko nhỉ, mà bé nhà em bị ho đờm thì có phải viêm họng k? uống nước muối thế có đỡ k nhỉ? hic, để em thử nghiệm xem

9. menghe

menghe

Mẹ nó phải cặp nhiệt độ xem sốt hay nóng thì mới biết mà cho uống thuốc hạ sốt hay ko chứ
    Bé bị ho, mũi kèm sốt thì bị viêm mũi họng/VA rồi, phải kháng sinh mới khỏi đc, nhỏ mũi bằng nước muối sinh lý ấm nhiều lần nữa
    Chúc bé mau khỏi nhé

10. Me_sau09

Me_sau09 Thành viên kỳ cựu

Quan trong la con ban bn tuoi. Con minh cg dang om nhung ko sot. Theo minh neu ko di kham dc , ban ra ngoai tỉm thyoc mua thuoc long dom, thuic chong viem va ks chi con di. Tui nay uong ks quen rui ,bay h uong bo phe ko an thua j dau. Neu con ho nhieu. Ban nen cho uong ks ngay vi tre con suc de khang kem de bi nang lam. Chyc be nha ban mau khoe

11. vuhaphuongvn

vuhaphuongvn Thành viên tích cực

bé nhà chị thường đêm đến mới nóng người khi sốt như vậy khi bé ngủ chị thử cặp nhiệt độ cho bé xem để còn biết mà cho bé uống thuốc hạ sốt cứ 4 tiếng lại uống 1 lần tránh để bé sốt quá cao gây co giật như thế rất ảnh hưởng tới não trẻ.thường bé nhà em ho em cho uống k.s zinat,chống viêm mekotaxin(thành phần là ibuprofen),long đớm là acemux từ khi bé được 5tháng cơ.trộm vía bé nhà em giờ ít khò khè lắm.nhưng uống kháng sinh nhiều không tốt cho bé đâu chị ạ.chúc bé mạnh khỏe hay ăn chóng lớn.

12. Me_sau09

Me_sau09 Thành viên kỳ cựu

Minh vo doc ban Me nghe bao cho con uong nuoc muoi truyên la ok day. Con minh cung uong va suc mieng =nuoc muoi truyen.minh cho vao lo de xit ca vao mui cho be nua. Thinh thoang rua mat nua. Vi nuoc muoi truyen pha ty le chuan 0,9%. Ko man ma dam bao ve sinh tuyet doi (de truyen vao tinh mach ma ). Ban dung thu cho be di. Ca minh dung cg tot nua

13. vitcon29

vitcon29 Thành viên rất tích cực

chị ơi, theo em ý, thì chị có nhiệt độ thì cặp vào nách cho cháu xem nhiệt độ là bao nhiêu, có quấn chăn thì nhiệt độ cũng ko thể lên được cao hơn nhiệt cơ thể vì cơ thể nó sinh nhiệt và truyền ra chăn chứ ko phải cái chăn sinh nhiệt, cháu em cũng hay ra mồ hôi trộm nên chị phải cặp nhiệt độ thì mới biết được cháu sốt hay ko. và nếu cháu ho khó thở, hoặc chị cảm thấy cháu ăn kém và ko yên tâm thì cho cháu đến bệnh viện , luôn luôn có người trực chị ạ, chị cho vào khoa nhi bạch mai cũng được.vẫn có bác sĩ trực khám bệnh cho thuốc ^^ chúc bé mau khỏe

14. chuabenh_chocacbe

chuabenh_chocacbe Thành viên tập sự

Ðề: Các mẹ giúp em với

Các mẹ hãy thử dùng và trải nhiệm cho Bé nhà mình nhé!Bé yêu là Tài sản của bố mẹ ma....hjhj!Chúc các mẹ thành công và cho các bé điều kiện tốt nhất