Cách chăm sóc răng miệng cho bé

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mèo_béo, 16/1/2012.

1. mèo_béo

mèo_béo Guest

Cả nhà cho em ít kinh nghiệm về việc chăm sóc răng miệng cho bé nhé. Cái răng, mái tóc là góc con người nên việc chăm sóc răng nướu cho con từ bé là rất quan trọng. Các mẹ share em vài chiêu nhé:eek:.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mèo_béo
    Đang tải...

2. shop_yenviet

shop_yenviet Chữ Tín Làm Đầu.

Ðề: Cách chăm sóc răng miệng cho bé

Chào mẹ mèo_béo ạ: Em có 01 cháu gái 5 tuổi mẹ nó à, tối nào sau khi uống sữa xong em đều cho bé đánh răng rồi mới đi ngủ,không biết thế nào nhưng so với các bạn trong lớp thì răng cháu đẹp hơn hihihi, không bị đen và sâu chị ạ, ngoài ra em rất ít khi cho cháu ăn kẹo nhé, khi nào rất vui như có tiệc sinh nhật của bạn mới cho 1-2 cục thôi.Chúc mẹ nó luôn trẻ đẹp, có sức khỏe tốt để chăm sóc cho baby nha.

3. skyshiptk

skyshiptk Bắt đầu tích cực

Be nhà mình dc 2 tuổi nhưng rất lười đánh răng. hoặc bé tự đánh răng mà ko cho bó mẹ đánh hộ một chút nào nên răng dã bắt đầu bị đổi màu vá sâu. các mẹ có chiêu gì để dụ bé đ ánh răng ko

4. thao.pham184

thao.pham184 Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó kiếm vài bài hát, băng đĩa trẻ con vui nhộn có nói về việc đánh răng cho bé xem để bé hình thành yêu thích với việc đó. Ngoài ra bố mẹ có thể giả vờ 1 hôm mình bị đau răng vì do hôm qua lười không chịu đánh răng và nhờ bé giúp bố mẹ nhắc nhở bố mẹ việc đánh răng hàng ngày. Sau đó bảo bé nêu gương làm mẫu cho bố mẹ... Hôm nào bé không chịu đánh răng thfi ngửi mồm bé rồi kêu sao hôm nay mồm con hôi thế. Nếu bé chịu đánh răng thì mẹ khen miệng xinh, răng đẹp, mồm thơm nhiệt tình vao. Không biết có giúp gì được con bạn không chứ tớ lừa được 2 đứa cháu tớ thế đấy.

5. kunlitilata

kunlitilata Banned

Nhóc nàh mình đủ thứ cách vậy mà vãn lười đánh răng.............mỗi lần đánh răng là một cực hình