Khi giận, các mẹ thường làm gì để giải toả xì trét?

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi thuhien, 29/3/2007.

1. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

2. Littleprincess

Littleprincess Thành viên tích cực

Lúc giận chồng thì em nói, em vốn thẳng tính mà, nhưng bị ax góp ý vì nói hơi nhiều, những lúc bực lên em nói nhiều lắm, nhưng mồm nói đầu lại nghĩ không biết chồng có ấn tượng xấu j về mình không, hehe. Còn giận con thì nhiều lúc giận lắm, giận con lười ăn, giận con ăn sữa hay phun ra ngoài, nhiều lúc bực quá k chịu được thì hét lên hoặc phát vào mông con (chọn chỗ có bỉm dày dày :D, mẹ tét đít con xong con cứ thản nhiên như k), nhưng phát xong thì mẹ hối hận vô cùng, nên giờ mỗi lúc con lười ăn, mẹ lại tự nhủ là phải kiên nhẫn, con lơìư ăn có thể do mình chăm sóc k đúng cách, lỗi tại mình, hix hix nên lúc đấy lại thấy thương con, hết giận con lại quay sang giận bản thân :)

architect thích bài này.
  3. Mối Con

Mối Con Thành viên chính thức

Em thì chưa giận con bao giờ, vì bé mới được có 4 tháng. Nhưng mà em sẽ cố khi giận con không bao giờ tét đít con. Ngày xưa mẹ em chẳng bao giờ đánh đòn bọn em lần nào, khi nào hư, toàn bắt mang roi để lên giường rồi nằm xuống, mẹ chẳng bao giờ đánh nhưng mà em sợ lắm, hầu như có tác dụng ngay. Em sẽ cố học mẹ em cái đấy:mrgreen:

4. thuhien

Mẹ Mối con ơi, thế khi xì trét với đức lang quân thì mẹ Mối con làm gì?

5. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

đi chơi, mua nhiều quần áo, giày dép vào rồi mang hóa đơn về cho chồng !!!

6. meoxu

Đi chơi, mua nhiều quần áo, giày dép vào rồi mang hóa đơn về cho chồng, bẩu là anh làm em buồn nên hậu quả là thế đấy :partyman: Một công đôi việc :rolleyes:

7. mehaicongchua

mehaicongchua Thành viên tập sự

khi bi xi tret thi minh cung giong nhu meoxu se di mua sam cho thoa thich, hoac di cat toc. Va the la khi minh co mot dien mao moi roi thi coi nhu giai toa het

8. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

Các mẹ ơi, em thấy em dạo này giống bị bệnh "hội chứng tuổi 30" quá, em cứ giận chồng em suốt, sơ hở 1 tí là giận, ngộ ghê cơ. Mà dạo này cũng giận dai lắm, mấy ngày cơ đấy, kết quả là túi tiền cứ vơi đi trông thấy vì giận chồng là đi ăn, cà phê cà pháo, shopping...

9. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

hehêh, em với bác Tâm giống nhau ghê: em đi sắm đồ, đi massage, đi ăn, rủ tụi bạn đi bù khú cho ổng ở nhà ăn cơm bụi:rolleyes: Em bảo đấy là cách em giảm stress, đừng có mà chọc em[-X

10. thuhien

Hi hi, thế thì thiệt hại về kinh tế quá các mẹ nhỉ?

Có lần hình như mẹ Luti bảo: Khi giận ax thì lôi hết các việc nhà ra làm. Như vậy vừa đỡ stress mà nhà cửa thì gọn gàng hơn.
    Em giận con thì thường hay chui vào phòng, ngồi một lúc cho bớt xì trét rồi ra.

11. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Chị thi k làm đc vụ đó!Vì giận lên rùi chỉ muốn đá thúng đụng nia thui chứ ở đó mà dọn:ANAL: Còn giận con thì quát tháo 1 tràng là xong!!!Xem chừng 2 cu sợ thì tiếp tục màn giận dỗi, để nó ra hun hít mẹ vài cái là hết giận:rolleyes: ;)

12. long_vi04

long_vi04 Thành viên mới

Còn em á giận chồng hả? Cho chồng giữ con các bà tụ tập lại ăn uống ngồi xả qua xả lại một hồi xì trét của ai cũng được giải quyết. Về nhà lại tiếp tục sự nghiệp osin ko lương cho ba con nhà nó hehe.

13. bé con

bé con Thành viên chính thức

MÌnh cũng khjông biếtnuẵ.

Vao trang http://truonghoanggia.vn tham khảo đi các mẹ ợi
    Trường này tốt lắm em đang tìm hiểu để đăng ký cho con đi học mầm non.

Trường sắp có hội thảo đây chủ đề phương pháp giúp trẻ phát triển trí sáng tao. 15/04/07. Các mẹ dăng ký ngay đi kẻo hêt chỗ theo số đt: 047624788

14. meoxu

Em xin lỗi chị Luti, chứ em gọi cái bôi màu ấy là "thân làm tội đời"; giận thì phải trả đũa một tí chứ ạ :oops:

15. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Hehe, chị thì chả thấy "thân làm tội đời" nhé, nhà mình đằng nào mình chả phải dọn nào ? Thêm nữa lúc giận mà vẫn còn bình tĩnh dọn được nhà mới làm AX sợ đấy nhé, cao thủ lắm mới làm được thế chớ bộ !!!

Cái bài giận chồng mà khóc lóc mè nheo ấy chị cũng đã thử chán rồi nhưng điều này chỉ làm được khi con không có nhà thôi .

Còn cái bài trả đũa làm bẩn nhà chứ ko dọn nhà như Mèo xù thì chị chưa thử .

16. meoxu

Chị à, bài này cũng phải tùy chồng chứ gặp bác chồng lười hơn mình thì còn thân làm tội đời hơn :rolleyes: , nên em chỉ đi mua với ban thôi :D

17. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Ơ thế chưa thấy ai phát biểu ý kiến giận MC thì phải làm sao nhỉ :confused: :D

18. mebesuPQ

mebesuPQ Thành viên đạt chuẩn

Với AX:
    Giận mà còn nhịn đc thì im re.
    Giận ko nhịn đựoc thì nói ra
    Nói ra mà gây nhau lớn tiếng thì lại im re..
    Im lặng đến khi nào lão ấy tự làm lành hoặc có tác động từ ngoài (ngkhác, có việc fải huề..)
    ==> ức chế và "chấp nhận"
    Với con:
    Giận là quát, là tét đít
    Con khóc quay ra ôm mẹ là hết giận
    ==> tình cảm quá, lý trí ko có chỗ nên sẽ kh1o khăn khi dạy con sau nay.hic
    Với sếp
    Nguyên tắc chung: nói thẳng, ko để bụng, việc gì tới sẽ tới.
    ==> có khi mất việc như chơi..hahaha

19. Yêu Tũn

Yêu Tũn Thành viên mới

he he ... e đang định nói thì chị đã nói rồi , sao chị e mình giống nhau thế, mà chẳng hiểu sao mỗi lần như vậy là cách giải tỏa sì trét nhanh nhất . :ANAL:

20. ThuTrang 1986

ThuTrang 1986 Thành viên đạt chuẩn

Cháu tham gia mới,hìhì cháu nghĩ mình fải là người hiểu tính mình nhất thì mới có biện fáp chữa trị đươc. Nhưng điều quan trọng nhất là luôn ý thức yêu và chăm sóc bản thân mình : bao gồm cả tránh tức giận, cau mày, nhăn nhó, luôn cố gắng bình tĩnh và bình than... cứ dần dần nó cũng đỡ đi nhiều . Chuyện gì xảy ra rồi thì bình tĩnh mà giải quyết, vì không thay đổi được nữa rội đằng này nhiều người cứ om tỏi lên, chả giải quyết được gì .Làm gì thì lên kế hoạch cụ thể trước để dành thời gian hợp lý, tránh để mình cập giập rồi sinh nóng nảy, hò hét mọi người . Không ôm đồm trách nhiệm và việc tính này đặc biệt có ở phụ nữ . Nói không được cau có, dù lúc bực tức , lúc đó tưởng tượng cái mặt mình nó cau có, nhăn nhăn giống con khỉ thì ghê lắm ! hihi