Bố mình bị ung thư gan, giúp mình với........

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi MeNam&Linh, 19/3/2012.

Tags:
  1. MeNam&Linh

MeNam&Linh Thành viên nổi tiếng

Ðề: Bố mình bị ung thư gan, giúp mình với........

Cảm ơn bạn, tiếc rằng bố mình không còn ở giai đoạn đầu nữa bạn ạ.
    Hôm qua mình cũng ra nhà thuốc Liên Mai mua thuốc cho bố theo sự kê đơn của Thầy thuốc, nhưng tất cả chỉ là thuốc bổ thôi bạn ạ.

Đang tải...

2. chip_tit

chip_tit Bắt đầu tích cực

Chị ơi, tình hình bố chị thế nào rồi ạ
    Chị ơi, ngày trước bác em ở quê bị gan mà sưng cả bụng lên rùi, nhưng uống thuốc nam bi giờ bác hết bị sưng bụng, khỏe lại được chị ạ. Chị đừng quá đau buồn nhé, em nghe nói bị gan thì uống thuốc nam tốt mà chị

MeNam&Linh thích bài này.
  3. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

Càng ngày càng nhiều bệnh, chia sẻ với bạn,

4. halt86

halt86 Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với chủ top, BC mình cũng đang nghi bị ung thư phổi :(

5. Bông ú

Bông ú MenBiolactovin, Enterobac

cứ động viên bố nhé, vì cứ có khối u là ngta vào viện K chứ có phải mỗi ung thư đâu, chị tớ bị u bã đậu ở ngực do bị tắc sữa cũng vào đấy mổ mà. mẹ Nấm cứ động viên bố như thế nhé!
    Tớ cũng nghe rất nhiều người bị ung thư vú (nay đã khỏi) kể rằng đã sử dụng tinh chất curcumin như mẹ Hiển đã nói trong thời gian điều trị ung thư. Các cô ấy đã mua khoảng 400-500k/lạng nhg đúng là tinh chất nghệ đã lọc tạp chất.
    Ở viện Hóa học gần cơ quan tớ thì ngta sản xuất tinh chất nghệ + dứa, rất tốt,uy tín, mà giá đâu như 250k/lạng đấy, thông tin thêm cho mẹ nó trong trường hợp cần dùng nhé.
    Đây là link vietbao, không hiểu sao tớ k tìm thấy trong website của Viện HH
    http://vietbao.vn/Khoa-hoc/Dua-lam-thuc-pham-chua-benh/40172587/188/

6. maikahanoi

maikahanoi Thành viên rất tích cực

Cách đây vài năm mình tình cờ có ghi lại một bài thuốc đặc trị chữa u gan, xơ gan cổ trướng, ung thư gan (bà cô trong họ - người truyền lại bài thuốc này cũng đã từng bị bệnh viên trả về vì Ung Thư Gan).
    Vài lời về nguồn gốc bài thuốc: Bà cô là người bên họ ngoại của nhà mình, cách đây hơn 10 năm đã mắc bệnh hiểm nghèo giống bố của bạn và gia đình tưởng như bà sắp sửa ra đi nhưng diệu kỳ là bà đã được một thầy lang người dân tộc Khơ Me cứu sống bằng bài thuốc này. Sau khi khỏi bệnh, bà đã đi tu và đem bài thuốc đi chữa từ thiện cho rất nhiều người. Dưới đây là nội dung bài thuốc (mẹ đẻ mình đã đọc từng chữ cho mình ghi lại, dặn dò cực kỳ cẩn thận và mình post lại nguyên si nhé):

Bạn làm thử bài thuốc này đi. Kết quả bạn nhớ post lại cho mọi người trong topic được biết. Mong tất cả những ai có người thân mắc phải căn bệnh hiểm nghèo này sẽ được chữa trị. Hãy có niềm tin

Sửa lần cuối: 29/3/2012
  7. MeNam&Linh

Ui, cảm ơn bạn nhiều, tớ sẽ làm theo như lời bạn chỉ dẫn. Hy vọng là bố mình sẽ hợp.
    Mẹ nó ơi, cho mình hỏi những nguyên liệu n ày thì phải mua ở đâu bạn nhỉ? Tự dưng đầu óc tớ rối trí quá, chả nghĩ ra cái gì.Để tớ in bài này ra rồi về mua thuốc cái đã.
    Một lần nữa cảm ơn mẹ nó nhé.

8. maikahanoi

maikahanoi Thành viên rất tích cực

Cây chó đẻ ở ngoài HN bạn có thể ra phố Thuốc Bắc chỗ bán thuốc sao khô có đấy bạn ạ. Nếu gặp khó khăn SMS cho tớ, tớ cho bạn số phone của mẹ tớ trực tiếp vì thuốc này mẹ tớ mới là người trực tiếp biết rõ hơn tớ.

9. mecun55

mecun55 Thành viên tích cực

đọc bài của chủ top mình lại thấy nhói trong tim, năm đó bố mình mới 37 tuổi, mình 13 tuổi, em út 4 tuổi, bố là người trụ cột trong nhà, cao, to, vạm vỡ ko bao giờ ốm đau gì cả nhờ thế mà nhà mình có của ăn của để. ấy thế mà đùng cái phát hiện ung thư, chưa đầy 1 năm bố mình mất, mình và cả 2 đứa em vẫn ngây ngô chẳnn biết gì cả, chỉ thấy thương bố thôi chứ có biết chăm sóc gì đâu, nhà mình lại vùng quê xa xôi chưa có phương tiện thông tin đại chúng gì cả. Bố mất, từ cảnh gia đình khá giả nhất nhì xã nay trở thành cái nhà trống rỗng, mấy mẹ con chẳng biết làm gì cả, chỉ đc cái là mấy chị em mình học giỏi và nghe lời mẹ, thế là hàng ngày mình phải vừa đi học vừa đi làm để kiếm ăn từng bữa, cũng may mà cả làng con cái họ chỉ có phong trào học đến lớp 7.8 là nghỉ để làm ăn rồi nhưng nhà mình thì nghèo xác xơ mà mấy chị em vẫn phải đi học, bị xóm giềng và cả anh chị em nhà bố ghét bỏ vì cái tội ăn ko đủ còn vẽ chuyện học hành. Lúc đấy mới thấy ko có bố là thiệt thòi thế nào. Kinh khủng nhất là bị hàng xóm bắt nạt và bị chính các bác anh của bố bắt nạt mấy mẹ con cơ. Đến bây giờ chúng mình lớn hết rồi ko giám gì nữa nhưng thấy tủi thân quá vì lúc còn sống bố mình có của nên lo cho anh em của bố từng người một. Khổ mẹ mình năm đó nữa cơ, trong vòng chưa đầy 2 năm mà chồng mất, bố mẹ đẻ đều theo nhau mất đột ngột, lúc đó mới có hơn 30 tuổi đầu. .. Nghĩ thấy cuộc đời nhiều khi kinh khủng lắm. Các bác mình bây giờ tuy vẫn khá giả hơn nhà mình đấy nhưng con cái chả ai thoát ly nên cũng cả đời quanh lũy tre làng thôi, mẹ mình thì giờ có nhàn hơn chút vì thình thoảng còn đc đi đây đi đó, hay con cái đi côg tác thi thoảng biếu mẹ ít của ngon vật lạ là mẹ mãn nguyện rồi...

10. congaixinhhp

congaixinhhp Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn bạn đã post bài thuốc này lên đây.Mình xin ghi chép lại cẩn thận để mách cho ai bị bệnh này.Nói thật cách đây hơn 6 năm mẹ đẻ mình cũng bị bệnh như bố của chủ top,khi đó mình chỉ mong ai mách cho 1 phương thuốc đặc biệt nào có thể giữ Mẹ lại với mình thì mình cũng làm,nhưng tiếc là khi cần thì chẳng biết tìm ai vì tâm trí lúc nào cũng rối hết cả lên.Vì vậy mình cũng rất hiểu tâm trạng của chủ top hiện giờ.
    Nhưng mình vẫn chưa rõ đoạn bạn nói là lọc bỏ bã đun cho cạn còn 1,5l lại lọc tiếp lần 2 tức là bỏ hoàn toàn bã (gồm cả gan lợn,lá các loại...)đúng không bạn? Thế nếu chưa đủ 1l thì lại đổ thêm nước vào đun khi đó không còn bã nữa (vì đã bỏ ra từ trước mà) thì tức là ta chỉ đun nước không thôi à?
    Một lần nữa xin cảm ơn bạn đã mang tới bài thuốc này cho những người như đang đuối nước vớ được cọc ấy(mặc dù chưa biết kết quả thế nào).Tks.

11. Bông ú

Hôm nay thứ 3 rồi, mẹ Nấm đưa ông lên viện K chưa?

12. Bông ú

Ông ngoại Cún mất sớm quá, chắc bà ngoại đã rất vất vả nuôi mẹ Cún và em.
    Bệnh UT đáng sợ quá mẹ Cún ơi

13. lyhuyen

lyhuyen Bắt đầu nổi tiếng

mẹ Nấm ơi, ông ra viện K chưa? đây là sđt của e , mẹ Nấm cần hỏi gì thì gọi cho e bất cứ lúc nào nhé.

baohiembuudien thích bài này.
  14. MeNam&Linh

Cảm ơn Bông ú và Lyhuyen nhé. Hôm qua mình đưa bố ra viện K, bác sĩ khám bệnh bảo là khối u đã rất to rồi. Bác sĩ cho siêu âm, làm các xét nghiệm và cũng kết luận là K gan giai đoạn muộn. Bác sĩ cho thuốc bổ và bảo đưa bố về nhà chăm sóc tinh thần tại nhà thôi. Bệnh viện ko can thiệp gì được nữa. Huuhu:cry: . Đã biết trứoc là như thế rồi, đưa lên đây tìm một ít hy vọng mong manh mà giờ cũng ko có.

15. MeNam&Linh

Hôm qua ra viện K thấy bố có vẻ mệt nên mình đã nhờ người làm các thủ tục sao cho bố được khám nhanh nhất. 8h bắt đầu được khám rồi, và 11h30 là được lấy tất cả các kết quả khám, xét nghiệm. 12h là ra taxi về nhà. Ra đây mình mới học hỏi được nhiều điều, và vỡ lẽ ra rằng: tiền nó có sức mạnh mãnh liệt ra sao.

Chỉ tiếc rằng bố mình đã quá giai đoạn được ở lại điều trị rồi. Giờ cả nhà đang cho ông uống thuốc nam, may ra gặp thầy gặp thuốc. :(

16. MeNam&Linh

Khổ thân bà ngoại Cún quá, mới 30 tuổi mà phải chịu lần lượt mất đi những người thân yêu nhất. Đúng là phải ở trong hoàn nhìn thấy người thân yêu nhất của mình sắp mất đi mà không làm gì được mới thấy đau buồn như thế nào.:(

17. kikile

kikile Đủ quyền lập Họ

bố mình thì bị K thực quản đã di căn hạch trung thất mình buồn lắm đau lòng khi nghĩ đến bố ,cả một đời vất vả uôi con nay con muốn báo hếu thì :( bạn có loại thuốc bổ nào tốt tư vấn cho tới với nhé

18. lehanako

lehanako Yêu Ỉn Cốm

Chaò mẹ nó...đọc tâm sự mình như sống lại tâm trạng cách đây 3 năm của mình ....Bố mình cũng hệt như bố bạn...Chia buồn cùng bạn nhé...Bằng những gì đã trải qua mình khuyên bạn thật lòng: hãy bình tĩnh và lên kế hoạch cho mọi việc. Một sự thật cực kỳ đau lòng đó là UT Gan thường đc phát hiện khi bệnh đã ở giai đoạn muộn và KHÔNG THỂ CHỮA KHỎI....bạn đừng sốc vì mình đã trải qua thời điểm hoảng loạn như bạn nên mình hiểu. Hiện giờ bố bạn mới chỉ chán ăn và mệt mỏi...sau đây bố bạn sẽ còn chán ăn nữa và rồi sẽ đến giai đoạn không ăn nổi...có người sẽ đau nhưng có người sẽ k hề đau ( trường hợp bố mình k đau tí nào cả). Điều mình hối hận nhất đó là mình cùng cả nhà thúc ép bố mình phải vào viện K khám,mình nói điều này có thể mọi ng sẽ kêu mình phản khoa học nhưng thực sự là vào K khám k thể giúp gì ngoài sự mệt mỏi vì chờ đợi, vì xét nghiệm,và thời điểm nghe bác sĩ phán sẽ làm mất sạch niềm tin sống của bệnh nhân...Bệnh UT Gan cũng khó có thể chuẩn đoán nhầm bởi kq chụp, kq xét nghiệm máu với những chỉ số rành rành,tâm lý người nhà là còn nước còn tát và đã là UT thì chỉ vào K khám và có kq của K mới yên tâm...nhưng hãy hiểu cho tâm lý bệnh nhân...người bệnh rât mệt mỏi vì bệnh và hoang mang về tâm lý..nên người nhà đừng vì thé làm cho họ hết niềm tin.Sự thật là vì UT gan thường đc phát hiện ở giai đoạn muộn nên có những người ra đi chỉ sau phát hiện 3 tháng hoặc 6 tháng....lâu hơn là 1,5 năm( điều này phụ thuộc vào giai đoạn bênh vào thời điểm phát hiện).bố mình từ khi phát hiện đến khi mất là 1,5 năm( BS nói thế là dài),trải qua nhiều xét nghiệm, thuốc tây, thuốc ta...đủ cả, nhưng đã chính xác là UT Gan thì k thể làm gì đc bạn ạ. Bạn nên động viên gia đình, tôn trọng ý kiến của bố,đừng để ông thấy gia đình bị rối trí, dành nhiều thời gian tâm sự để hiểu tâm nguyện của ông. Mình cũng hy vọng 1 điều duy nhất là bố bạn sẽ k bị đau, nếu may mắn sẽ là vậy....Vài dòng chia sẻ với bạn và mong là bạn hãy cứng rắn lên nhé....

19. MeNam&Linh

Đúng rồi, sau khi đưa bố đi viện K về mình cũng ân hận lắm. Để bố chờ đợi vạ vật mà mình thương bố quá. Mất bao nhiêu thủ tục nọ kia, rồi chi phí ngoài lề...cuối cùng cũng chỉ là một sự thật phũ phàng. Bác sĩ viện K nói về nhà chăm sóc tinh thần, bệnh viện ko thể can thiệp được.:(. Cũng may là bác sĩ chỉ nói với anh em mình thôi, không nói với bố mình, nhưng nhìn bố mình mình đoán bố mình cũng đã biết bệnh trong người của bố như thế nào rồi. :(.

Cảm ơn bạn nhiều nhé, không ngờ căn bệnh quái ác này đã cướp đi bao nhiêu người thân của chúng mình.

20. Bông ú

Thương ông quá mẹ Nấm ạ, thôi thì đành hi vọng vào thuốc Nam..