các mẹ ơi em muốn béo

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi dyentynk, 6/1/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. giasunhanviet_61

giasunhanviet_61 Thành viên tập sự

Ðề: các mẹ ơi em muốn béo

ban giống mình quá. mình bây h cũng jong như xác ve, gầy qua đi đâu ai cung quở quang, minh đang timmoicach để tăng cân mà chưa được, có j bạn chia sẻ với mình nhé, số đt của mình ne 0972306948

Đang tải...

2. Jacobean

Jacobean Thành viên sắp chính thức

Đánh dấu vấn đề mình đang rất quan tâm.

3. dyentynk

dyentynk Thành viên đạt chuẩn

Người béo thì muốn giảm cân, người gầy thì muốn nhanh chóng tăng cân. Nếu bạn thực sự rơi vào tình trạng muốn tăng cân mà không được, hãy tham khảo những bí quyết dưới đây.
    Một số người vốn dĩ có thân hình mảnh mai, gầy yếu cho dù anh chị em của họ béo khỏe hơn, thậm chí rất béo. Đây một phần cũng là do tạng người, dù ăn rất nhiều cũng khó lên cân. Đối với những người gầy này, tăng cân có vẻ là một nhiệm vụ không thể, và họ cảm thấy chán nản về điều đó, tương tự như khi ai đó đang cố gắng để giảm cân mà không thành công.
    Nếu bạn thực sự rơi vào tình trạng muốn tăng cân mà không được, hãy tham khảo những bí quyết dưới đây:
    - Tập luyện, bổ sung protein: Tập luyện thể dục thể thao hàng ngày, kết hợp bổ sung protein giúp bạn duy trì sự dẻo dai và xây dựng cơ bắp. Đây là cách tốt nhất nếu bạn muốn tăng cân.
    - Hỗn hợp giúp tăng cân: Bao gồm một ít bột hạt lựu, bột trắng muesli và bột gốc nhân sâm Ấn Độ. Hỗn hợp này nên hòa vào một ly nước hoặc sữa, uống hai lần mỗi ngày trong khoảng một tháng sẽ giúp bạn tăng cân thấy rõ.
    - Trái cây khô và sữa: Đun sôi một ít sữa với một vài quả hạnh, quả chà là, quả sung, dau đó uống lúc cò ấm.

- Sữa và chuối: sữa, chuối là cả hai biện pháp tuyệt vời cho tăng cân. Bạn có thể làm sinh tố chuối, đồ uống này cung cấp cho cơ thể tất cả các chất dinh dưỡng và khoáng chất cần thiết giúp tăng trọng lượng cơ thể. Tuy nhiên, tránh ăn quá nhiều.
    - Xoài: Xoài là loại quả rất hữu ích trong việc đạt được trọng lượng. Bạn có thể kết hợp xoài pha với sữa để ăn mỗi ngày trong một tháng, có thể đánh thành sinh tố và uống mỗi ngày một ly.
    - Nho khô: Nho khô cũng có lợi trong việc giải quyết vấn đề nhẹ cân. Nên bổ sung 30 gram nho khô mỗi ngày trong khoảng một tháng để đạt được những gì bạn mong muốn về cân nặng của mình.
    - Tăng cường các thực phẩm béo: Tăng cường những loại thực phẩm như gạo, mật ong, nho khô, quả sung, chà là, bơ, mầm lúa mì… trong thực đơn hàng ngày của bạn để tăng trọng lượng cơ thể.
    - Hạt điều: Ăn hạt điều (Kaju) hoặc kẹo làm từ hạt điều thường xuyên cũng là một biện pháp rất hữu ích.
    - Sữa dê: Uống sữa dê thường xuyên sẽ giúp tăng trọng lượng của bạn.
    - Nho khô california (Munakka): Ngâm một ít nho khô california (Munkka) trong nước và ăn cùng với nước trước khi đi ngủ. Hoặc bạn cũng có thể đun loại nho này với sữa, thêm một chút mật ong và ăn trong vài ngày.

- Hạnh nhân (Badam): Ngâm 10 quả hạnh (Badam) qua đêm và sáng hôm sau thì bóc vỏ để ăn cùng bơ, đường. Bạn có thể ăn như vậy mỗi ngày.
    - Đậu Hà Lan (Mattar): Kết hợp đậu Hà Lan (Mattar) trong món ăn hàng ngày của bạn sẽ rất hiệu quả trong việc đạt được trọng lượng như bạn mong đợi.
    - Lạc (Moong phalli): Ăn lạc thường xuyên sẽ giúp tăng cân.

Dù bạn vẫn luôn nghĩ rằng sức khỏe mới là cái quan trọng hơn vẻ bề ngoài nhưng một thân hình cân đối với trọng lượng vừa phải bao giờ cũng giúp bạn khỏe mạnh hơn rất nhiều so với một thân hình gầy gò thiếu sức sống. Nếu bạn đang khỏe mạnh và có ý định tăng cân nhờ hóa chất thì sẽ không có lợi bằng các biện pháp tự nhiên như trên.

4. nhip0910

nhip0910 Banned

sao lại tệ thế , bạn thử dùng 1 ,2 loại thuốc kích thích ăn xem sao, chứ cứ tình trạng như vậy thì sức đâu mà nuôi con

5. hoangconuong

hoangconuong Thành viên chính thức

ôi, đúng là buồn ngủ gặp chiếu manh.^^.e cũng tìm mãi mới thấy hội đồng cảnh ngộ đây. Các mẹ ơi,tình hình là e cao 1.65m mà có 45kg thui ah. Từ ngày lấy nhau bị OX đặt luôn biệt danh là "mông lép" rồi.hức. Giờ e đang bầu bí hơn 4 tháng rùi mà chả tăng được kg nào cả. Trộm vía đi siêu âm thì e bé vẫn phát triển tốt. E cũng ăn ngủ bình thường mà chả béo lên được. Giờ lại đang bầu bí thế thì có uống được thuốc bắc hay philatop gì không các mẹ nhỉ.

6. Bopyeu2552011

Bopyeu2552011 Thành viên đạt chuẩn

mình thì ngược lại với mẹ nó, mình lại mập quá, mẹ nó thử mua loại sữa chua tăng cường men tiêu hóa uống thử xem, ngủ đủ giấc, ăn đều bữa, trước lúc đi ngủ uống một cốc sữa nóng ngủ sẽ ngon hơn.
    Chúc mẹ nó tăng thêm được 8kg nữa hi hi

7. ich8dich

ich8dich Thành viên chính thức

Hi theo kinh nghiệm đứa cháu gái mình, ngủ nhiều và ăn nhiều KFC là cách tăng cân dễ nhất. Chúc các mẹ đang gầy sẽ sớm tăng cân, béo khỏe béo đẹp!

8. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

hjx hjx. Sắp tới e định về nhà cho mẹ bốc cho thang thuốc bắc, tình hình là cho ăn ngon tiêu hóa tốt....

9. The-Mixshop

The-Mixshop 093-648-2169

Mình ăn nhiều, ngủ nhiều, vô lo vô nghĩ mà sao cũng không béo được.
    bổ dung cả thuốc bổ đông rồi tây y mà mong mãi không lên được cân nào cả. Mãi vẫn 50k thôi

10. vibeyeu

mẹ nó cao bao nhiu thế.....................

11. dyentynk

cái này mẹ nó p? hỏi ý kiến của b.s. Đợt em mang bầu, nặng có 43kg thôi, lúc sinh bé đc 3,4 cân. xog lạu tụt về 38. h ko lên nổi đầu 4 :(. con em bú mẹ hoàn toàn, chắc nó ăn hết của mẹ :))

12. Jacobean

Jacobean Thành viên sắp chính thức

Em bé vẫn đang phát triển bình thường là ok rồi. Tăng cân nhiều khi mang thai đâu có tốt. Có nhiều loại thuốc bắc uống để an thai, dưỡng thai mà. Nhưng uống gì thì cũng cần chỉ định của bác sĩ, không được tự ý uống đâu.

13. hoangconuong

hoangconuong Thành viên chính thức

Cảm ơn các mẹ. Thôi để cho yên tâm tạm thời e k ăn uống gì linh tinh, đợi sinh e bé xong rồi tính sau vậy.

14. thuhanam

thuhanam Thành viên sắp chính thức

Mình cũng giống bạn nhưng bây giờ mình lên cân rùi.Bạn muốn béo lên trước tiên phải để tư tưởng thoải mái,không nên thức khuya và suy nghĩ nghiều.Và uống thêm vitamin b1 để kích thích bạn ăn nhiều hơn.Mình đã tăng lên 3kg trong hai tuần.hihi.mình rất vui

vibeyeu thích bài này.
  15. vibeyeu

mọi người cũng khuyên em uống b1 để ăn ngon, nhưng vẫn chưa thực hiện, chắc ngay tối nay phải mua 1 lọ về thử uống xem sao. cảm ơn mẹ nó nhé

16. danghuongquynh

danghuongquynh Bánh gai Hải Dương

Mình nghe bạn mình bảo có thuốc kích thích vị giác í, uống thuốc tăng cảm giác thèm ăn, với có sữa dành cho ng gầy, bạn thì tìm 2 loại này xem sao.

17. danghuongquynh

danghuongquynh Bánh gai Hải Dương

e thấy khó ngang nhau í ạ, e có a ngy béo, e thì gầy, cả 2 đều muốn hướng tới bậc trung mà sao khó quá:((

18. dyentynk

em đag dùng thử philatop, mới uốg đc 4 ống đã thếy ăn khỏe hơn rồi, để xem trog 1 thág tnafo rùi em thôg báo cho các mẹ kết quả :D

vibeyeu thích bài này.
  19. vibeyeu

Chị nhớ thông báo kết quả nhé, e vừa đi mua b1, vừa uống xong. hjhj. e có kết quả cũng sẽ thông báo cho mọi ng nhé

20. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

em vào đây hóng kinh nghiệm để béo đang cần béo mà gầy quá

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.