Vấn đề khác: Chút buồn chẳng thể làm mất đi niềm tin-Cảm ơn vì LCM luôn có các mẹ thông thái&chân thành

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi Hương Điệp, 1/4/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Thật sự là em rất buồn khi đọc được topic http://www.lamchame.com/forum/showt...c-mắc-về-cô-hương-diệp-hót-cưc-hot-lừa-dảo-nè với Tiêu đề Hot' mình thắc mắc về cô hương diệp hót cưc hot lừa dảo nè

Em buồn vì không biết rằng điều gì khiến mình bị ai đó gọi là Lừa đảo. Cái từ này đối với em thật sự quá nặng nề

Em mở topic trên diễn đàn, là topic Lớp HỌC BƠI cho MẸ & BÉ YÊU của cô HƯƠNG ĐIỆP dễ thương!!!

Là một topic dạy bơi, nhưng em cũng viết rõ ràng em không học chuyên ngành bơi lội mà tốt nghiệp báo chí. Em vẫn đều đặn viết báo và cũng đều đặn mở lớp dạy bơi mỗi hè. Em cảm thấy tự hào về điều đó, không phải là dân tốt nghiệp ĐH Thể Dục thể thao nhưng hè 2011, nhà em đã giúp được hơn 300 người biết bơi, chẳng phải, đó là một niềm vui lớn hay sao.

Em làm mọi việc, từ niềm vui bất tận của bản thân với mong muốn đem lại niềm vui cho mọi người. Rất nhiều em bé, rất nhiều phụ huynh sau khi học bơi xong, ngày tết, ngày lễ, thậm chí ngày thường vẫn điện thoại hỏi thăm. Có mẹ nhắn, bé Phương Uyên nhớ cô Hương Điệp và thầy Đạt quá, lúc nào cô về đến nhà thì nhắn để chị gọi lại cho con nói chuyện với cô.

Gửi bạn cùi chuối:

- Chẳng lẽ mình được quá nhiều người yêu thương và quý mến lại là một điều tệ với bạn thế sao. Mình biết, học bơi đã chuẩn bị vào mùa. Mình cũng biết quá nhiều người không thích gì mình khi mình có rất nhiều học sinh xếp hàng chờ học, mà họ thì không.

- Mình cũng biết, rất nhiều dạy bơi không thích gì mình khi dự án T - Swimming của nhà Hương Điệp, dự án cung cấp dịch vụ dạy kèm bơi lội của mình vừa được hỗ trợ từ chương trình Kết nối và hỗ trợ Doanh Nghiệp vừa và nhỏ do Đại Sứ Quán Mĩ tổ chức.

- Mình cũng biết, có người ganh ghét với chúng mình vì sao chúng mình dạy bơi nhiệt tình, học trò biết bơi rồi vẫn kèm theo sát rồi hướng dẫn đứng nước và xử lý mọi tình huống khi bơi. Chúng mình dạy như thế, học trò của người ta nhìn vô, đôi khi mình xuống nhà tắm hay rảnh chút xíu là cũng muốn xin contact của nhóm dạy bơi nhà cô Hương Điệp để giới thiệu học trò là người quen của họ cho chúng mình.

- Mình cũng biết, ai đó sẽ không thích gì mình khi mà nhìn thấy những học trò tí hon nhà mình biết bơi ngon lành cứ mỗi khi đến bể bơi la lại mừng rỡ hét lên "Cô Hương Điệp, cô Hương Điệp" và chạy lại ôm chầm lấy cô

Đọc những dòng bạn viết với mục đích cố gắng bôi xấu mình, mình cũng có buồn, nhưng nỗi buồn ấy chẳng thể giết chết nổi niềm vui của mình với công việc, và với những chia sẻ của các mẹ thông thái và chân thành trên này dành cho

Mình thiết nghĩ, nếu bạn muốn mở topic dạy bơi và tìm kiếm học trò trên này, bạn hãy sống chân thành hơn

- Nếu bạn muốn mở topic dạy bơi trên này, thì đừng tìm cách hạ bệ người khác bởi những bài viết bôi xấu danh dự của họ vì các mẹ trên này đều rất thông thái và chân thành. Nếu bạn dùng cách này, bạn chỉ làm cho mình tốt hơn lên và bạn xấu thêm đi mà thôi

- Nếu bạn muốn mở topic dạy bơi trên này, bạn đừng cố tạo nhiều nick câu bài lên, nó chẳng hợp với quy định của diễn đàn chút nào cả và có thể nó sẽ khiến bạn bị Ban nick nếu như BQT check IP và kiểm tra

- Nếu bạn muốn mở topic trên này, bạn muốn thành công, mình khuyên bạn chỉ một câu thôi, hãy sống chân thành và tử tế hơn bạn ạ

****Hiện tại, mình vẫn đang viết báo, mình sẽ gửi link cho bạn và các mẹ đọc bài viết của mình, vì viết báo với mình là niềm vui và hạnh phúc khi được chia sẻ và được yêu thương

http://tuoitre.vn/Nhip-song-tre/Tinh-yeu-loi-song/440887/Me-“may-moc”-ru-con.html

http://tuoitre.vn/Nhip-song-tre/433305/Yuris-Night-dem-hoi-cua-ban-tre-yeu-thien-van-hoc.html

http://tuoitre.vn/Nhip-song-tre/431316/Hai-chang-trai-“Y-tuong-xanh-2010”.html

Bạn cũng có thể đọc thơ và những bài viết của mình tại những link sau

http://teen.tuoitre.vn/Index.aspx?ArticleID=427325&ChannelID=560

http://buthoa.vn/vn/Content/Tho/Tim_ve_ngay_xua/index.aspx

http://www.baomoi.com/Trung-thu-tuoi-tho/71/4882844.epi

Và mình cũng chỉ muốn nói với bạn, mình học báo chí, mình cũng yêu viết, mình vẫn sẽ đều đặn viết báo và gửi gắm vào ấy những yêu thương của mình. Thậm chí năm nay mình còn đang ấp ủ ý định xuất bản sách truyện cổ tích cho các em bé, các tình yêu nhỏ bé của mình.

Và T-Swimming của mình thì vẫn hoạt động bình thường, thậm chí còn tốt hơn nữa khi mình có sự hỗ trợ từ chương trình của Đại sứ quán Mĩ và sự trợ giúp từ bố mình, là huấn luyện viên bơi lội cho trường công an và làm quản lý bể bơi trong Sài Gòn mấy chục năm nay, bây giờ đã nghỉ hưu sẽ ra giúp mình dạy bơi cho các bé nữa. Năm ngoái mình cũng thuê một số bạn tốt nghiệp ĐH Thể Dục thể thao dạy, nhưng bạn nào dạy tốt, nhiệt tình thì mình đã giữ lại theo đuổi T-Swimming cùng mình và các anh, bạn nào dạy không nhiệt tình mình cũng cho các bạn ấy nghỉ. Chỉ hy vọng, bạn không phải là người đã bị thôi dạy cho T-Swimming, và cũng không phải là người quá thân thiết và hiểu mình như bạn nói. Chứ nếu người thân thiết của mình mà cư xử kiểu này chắc mình buồn lắm

Vẫn chỉ mong và chúc bạn một mùa dạy bơi thành công, mong rằng, hãy cố gắng để phát triển dịch vụ tốt hơn mình, đem đến nhiều lợi ích hơn cho người sử dụng dịch vụ, cố gắng để thành công hơn mình chứ đừng vì ganh ghét mà kéo mình thành tệ hại theo bạn, vì sức bật của T-Swimming và mình còn lớn, thật sự là rất lớn bạn à

***Gửi các mẹ trên diễn đàn:

Cảm ơn các mẹ, dù các mẹ không biết em, chưa hề gặp em, hay chỉ mới gặp em qua các bài viết của em trên diễn đàn, chỉ mới chào hỏi nhau dăm ba câu nhưng các mẹ đã thông thái nhận ra và dành tình cảm chân thành cho em như vậy. Cảm ơn vibeyeu đã thông báo với mình là có topic đang viết về mình như thế, cảm ơn Mẹ Hà_Vi, cảm ơn chị nglinh2326, cảm ơn mekemzai, cảm ơn chị Kun mẹ... và thật nhiều các chị, các mẹ theo dõi topic này nữa

Dự án T-Swimming với mục đích đem lại cơ hội học bơi nhanh chóng, thuận lợi, và giúp thật nhiều người biết bơi của nhà Hương Điệp dễ thương sẽ cố gắng để không phụ tin yêu của các mẹ

Em cũng sẽ vẫn theo đuổi và mong muốn, rất mong muốn một ngày nào đó không xa, trẻ em Việt Nam sẽ được phổ cập bơi lội, để mỗi ngày, không còn thấy mẩu tin cô bé, cậu bé nào đó bị đuối nước vì không biết bơi.

Nhớ chuyến xe bão táp kinh hoàng bị chìm ở Sông Lam mùa lũ năm ngoái, hình ảnh người bố lịm đi khi nhìn dòng nước nuốt chửng đứa con gần 20 tuổi của mình. Giá như cậu bé đó được trang bị môn bơi thì chắc hẳn ông bố ấy đã không phải hối hận và đau lòng như thế.

Chỉ mong, một ngày không xa, T-Swimming có đủ lực, đủ sức để đồng hành cùng ngành giáo dục đưa môn bơi vào phổ cập cho các con. Mong lắm:rock:

Kết thúc một cuộc gặp nhân vật phản diện đỉnh cao trong một buổi chiều, hệt như chìm vào trong một thiên tiểu thuyết bi kịch éo le sũng nước.

Em bị ngạt thở, tí chết đuối.

Nhưng mà giờ em vẫn đang tin "đấy" chỉ là tiểu thuyết thôi, còn cuộc đời vẫn đẹp sao... các mẹ nhỉ;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hương Điệp
    Đang tải...

2. daobong

daobong

Ðề: Chút buồn chẳng thể làm mất đi niềm tin-Cảm ơn vì LCM luôn có các mẹ thông thái&chân t

Chúc chị thành công với dự định và mục tiêu của mình!! Cây ngay ko sợ chết đứng, làm ăn kinh doanh mà chơi tiểu sảo như thế thì xấu quá!! KO thể vì mục đích, cái lợi của mình mà chà đạp lên, làm đau khổ cho ng khác đc!!:mad:

Hương Điệp thích bài này.
  3. aqsavn

aqsavn www.dendamuoi.vn

Ðề: Chút buồn chẳng thể làm mất đi niềm tin-Cảm ơn vì LCM luôn có các mẹ thông thái&chân t

Ôi, mình đọc cái topic kia thấy buồn cười quá.
    Mình học IT mà đi kinh doanh đây, chắc cũng thành trùm lừa đảo chứ chắng chơi.
    Mình chẳng biết tí gì về HĐ ngoài việc thỉnh thoảng thấy com trên DD, và có một topic dạy bơi, còn chuyện HĐ là nhà báo hay nhà văn hay bác học gì gì đó mà đi dạy bơi thì cũng chẳng có gì để suy nghĩ.

4. Hương Điệp

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ với em ạ. Em cũng bị shock khi thấy một chị PM cho em là có người đang bôi xấu em kìa, đến lúc chị ấy gửi cho link topic mới phát hoảng lên và quá buồn với cái tiêu đề topic mà chủ top khẳng định em là người lừa đảo với mọi người. May là các mẹ nhà mình thông thái chứ không em buồn chết mất:(

lehanakoaqsavn thích.
  5. MeThanhTit

MeThanhTit Thành viên kỳ cựu

hihihi, chị chỉ nhớ mang máng có người tên giống mình mà lại cũng gần nhà mình nữa chứ:p

6. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

mà bạn buồn làm gì.d đ này có rất nhìu người là bạn lắm bạn à.người này kh ngay thẳng.kh dám đối diện với mình thì có đáng để bạn buồn kg.để đầu óc mình suy nghĩ làm sao mà dạy bơi cho hiệu quả còn hay hơn bạn à

7. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Đúng là tất cả các em bé và cả người lớn nữa rất cần biết bơi, một trong những kĩ năng sống ở nước ngoài họ dạy từ khi phổ thông. Chúc dự án T-swimming của em thành công! Hãy thông cảm khi họ quá ghen tỵ với người hơn họ.

8. me Hoang Anh

me Hoang Anh

chắc là ném đá để dìm hàng đấy chị ạ, mình lừa đảo thì làm sao làm ăn được lâu dài như thế được, cạnh tranh k lành mạnh gì cả, chọn đúng hôm mod nghỉ để quăng cái topic lên, đúng là xấu xa, chúc chị luôn có được niềm tin của các mẹ nha

9. Me_KuTit

Me_KuTit

Chị ơi, em chuyên ngành thú y đi bán hàng chắc lừa đảo cũng có hạng. Hị hị hị..."Cây ngay chẳng sợ chết đứng"

Hương Điệpaqsavn thích.
  10. ngọc ánh

ngọc ánh Guest

ôi, ai thèm quan tâm cái bạn củ chuối hay cùi chuối kia chứ, đúng là lập topic y như tên nick vậy

11. ninabag.com

ninabag.com Order và hàng có sẵn Us, Spain

Mình mới đọc được tin này xong. Chậc, thiệt tình!
    Có lẽ mình không cần nói nhiều, mà thật sự là cũng không có gì nhiều để tranh luận gì thêm cả. Chỉ là nhờ Hương Điệp note vào sổ tí là khi nào mở lớp dạy bơi ở SG thì ưu tiên cho mình một suất nhé (mình từng học bơi hai khóa, toàn dạy kèm 1 thầy 2 trò, lần đầu với cô bạn cởi truồng tắm mưa, lần sau với đứa em trai, cả hai đều biết bơi, và đến giờ phút này mình vẫn ứ biết bơi cho dù thầy ấy là dân TDTT, chuyên về bơi lội, hiện giờ là trưởng phòng hay giám đốc Sở TDTT gì ấy ở quê mình)
    Vậy nghĩa là: thầy (dân bơi lội và có kinh nghiệm sư phạm nhé) dạy mình 2 khóa kèm cặp mình vẫn ứ biết bơi - mình vẫn không nghĩ đó là do thầy. Và nhiều đứa bạn mình quê sông nước, nhìn ngó nhau mà bơi chứ nào được dạy dỗ gì, cứ bơi ầm ầm và còn bơi giỏi hơn hẳn những đứa được học hành bài bản hơn thì sao?
    Thế nhé, chuyện này tớ nghĩ là hơi shock tí xíu lúc đầu thôi, còn thì chẳng gì phải buồn cả, Hương Điệp nhớ lời tớ nhờ vả nhé. Tớ là tớ thích nước lắm nhưng không biết bơi nên ... mới đáng buồn này.

12. Măng

Măng Thành viên rất tích cực

Hihi mình vừa xem qua 2 cái topic kia. Nói thật là Hương Điệp có khi nên thanks bác cùi chuối ấy một cái. Nhờ có bác ấy PR mà bao nhiêu mẹ biết đến dịch vụ nhà bạn nhé. May quá mình cũng đang tìm lớp học bơi cho con gái hè này mà chưa biết chỗ nào tin tưởng được. Đọc xong 2 topic mình quyết định sẽ gửi nhà HD mặc dù chưa biết bạn là ai. Hẹn bạn tới HC Chào hè này sẽ qua tìm hiểu nhé.

13. lehanako

lehanako Yêu Ỉn Cốm

hì..h mềnh mới mò đc vào đây...hê hê...thôi ...cứ coi như tai nạn ngày cá tháng 4 bởi 1% dân số mắc bệnh hoang tưởng em ạ...hihihi

14. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

cố lên chị cây ngay không sợ chết đứng chị ạ.

15. giadinhsukem

giadinhsukem kidsmot.com

=)) Nhiều chuyện hài hước quá...

16. Mẹ Liên

Mẹ Liên 0982515868

Em gái ơi, chuyện nhỏ thường gặp lúc chúng ta đang thành công í mà , chúc em ngày càng nổi tiếng nhé .

17. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Túm lại là có khi Hương Điệp cũng phải cảm ơn bạn ý cái nhở, nhờ có bạn ấy mà nhà Hương Điệp nổi tiếng quá còn gì.
    Tớ ko biết bơi vậy nên con tớ nhất định phải học, nhớ hồi học cấp 3, đứa bạn thân ko biết đi xe máy, tớ liều mình tập cho nó, nghĩ nó đi tạm ổn nên để cho nó qua cầu. Trời ôi, vừa xuống cầu qua sông bảo nó giẫm phanh thì nó chẳng thể nhớ nổi phanh ở đâu, cái cầu thì bé tý tẹo, xe ô tô 7 chỗ ko qua nổi, nước thì sâu. Xuống nửa cầu thì tớ nghĩ, thôi đời con thế là chấm hết :rolleyes:. Nhưng rồi cũng may mà nó cũng lái được vào giữa cầu, phi vụ ấy giờ nghĩ lại tớ còn thót tim. Thế nên con tớ cứ là phải học bơi để phòng thân.

18. ha42dvn

ha42dvn Bắt đầu nổi tiếng

Hôm nọ vừa đọc thấy topic dạy bơi nhà bạn, hnay vào thấy topic này nên cũng phải hóng ngay xem tình hình thế nào hihi.
    Thiên hạ nhiều người ghen ăn tức ở thế đấy, kệ thôi mình chả làm j áy náy với lương tâm là đc bạn ah.
    Khi nào bạn mở lớp dạy bơi ngoài HN thì ới tớ nhé tớ cho con tớ với tớ đi học hihi,thèm bơi lắm mà chả biết bơi

19. mebutbong

mebutbong Hương Ngọc Lan ..........

Ở Hiền gặp lành , Cây ngay không sợ chết đứng Điệp nhể . Cảm ơn các mẹ nhà mình làm em Điệp dễ thương bớt sock .

ha42dvnHương Điệp thích.
  20. Hương Điệp

**Ôm các mẹ thật chặt ấy ạ**

ilovelcm

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.