Đau phần dưới lưng và khớp, làm sao cho hết?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Jully Nguyen, 23/3/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Trangphan

Trangphan Banned

Ðề: Đau phần dưới lưng và khớp, làm sao cho hết?

Đau lưng, mỏi gáy hay tê vai là những biểu hiện của bệnh vôi hóa cột sống. Các mẹ phải kiên trì và chịu khó tập luyện thể dục để tránh căn bệnh rất nhiều người hiện nay đang mắc phải này. E cũng hay bị đau lưng và mỏi người, thật sự rất khó chịu. và đã có lúc tình trạng đó kéo dài khi e ngồi làm việc bên máy tính. Và 1 cách để hạn chế căn bệnh này là em tập thể dục những bài tập nhẹ nhàng thư giãn mỗi buổi sáng và tối trước khi đi ngủ. Chứ thực sự nếu các mẹ dùng cao dán nó chỉ là biện pháp tức thời và có tác dụng ngắn từ bên ngoài, những triệu chứng này nếu như để lâu sẽ thành vôi hóa cột sống, hic...tha hồ mệt mỏi với nó. Bên cạnh kết hợp bài tập thể dục e uống thêm 1 bài thuốc Nam gia truyền để bổ sung hỗ trợ cho xương cốt khỏe khoắn hơn :D Chi phí khoảng 750k/30 ngày. Mới đầu nhờ người cắt thuốc cho cũng phải tính toán cái khoản chi phí này ( iem tiếc xèng ...hức hức:rolleyes:...) nhưng tình trạng đau mỏi nhức lưng kéo dài e không chịu được nên e đã quyết định bổ sung cho cơ thể mình phòng chống vôi hóa. Uống được 1 tháng thấy người khỏe khoắn và không còn đau mỏi nữa :D thế là từ đấy đến giờ cứ thế cắt thuốc uống. E uống 5 tháng lại nghỉ 1 tgian ngắn. Vì là thuốc Nam nên uống rất mát và tốt cho xương. E xin chia sẻ với các mẹ 1 chút ít về kinh nghiệm của em đấy ạ...chúc các mẹ khỏe để chăm sóc gd và chiến đấu với cv nhé. Mẹ nào cần e share những động tác tập và bài thuốc gia truyền đó, thì alo em nhé hoặc gửi email cho e để tất cả các mẹ trên Lamchame đều khỏe và hạnh phúc bên gd bé nhỏ của mình nhé :D
    Trangphan: 0944 838789
    Email: Trangphangl@gmail.com
    Rất vui được gặp gỡ giao lưu và chia sẻ với các mẹ :D

Đang tải...

2. yeu gia dinh

yeu gia dinh Thành viên đạt chuẩn

Em thấy bài tập thể dục thì ok đó, nhưng mà thuốc nam gia truyền... em không biết có đáng tin hay không, lỡ có gì thì không biết tính sau. Uống vộ cơ thể mà, phải cẩn thận lắm...

3. ping_pong

ping_pong Thành viên mới

Em thì chỉ đau sơ sơ thôi, do ngồi nhiều ít vận động, đứng dậy duỗi tay duỗi chân vài cái là thoải mái hà. Có đôi lúc tập trung làm việc cao độ, thì em phải dùng cao dán cho đỡ đau nhức thôi. Chứ thuốc men thì em cũng không dám đụng vô.

haycuoilenem thích bài này.
  4. haycuoilenem

haycuoilenem Thành viên tập sự

Em có dùng thử Panaflex rồi, sản phẩm cao dán mới, em thấy ok lắm. Em đặc biệt thích kích cỡ của miếng cao dán, to khoảng gần bằng 1 trang tập. Dán vô vùng bị đau vừa vặn nên em thấy khá tiết kiệm. Nói chung là không có gì phàn nàn hết.

5. Hồng Minh

Hồng Minh Guest

Vậy còn chất Diclofenac trong cao thì sao bạn, mình có thấy quảng cáo chất kháng viêm, giảm đau tốt lắm. Bạn dùng thấy thế nào.??

6. haycuoilenem

haycuoilenem Thành viên tập sự

Em không rõ nữa, chỉ thấy là giảm đau nhức nhanh lắm. Với lại tác dụng khá lâu, lâu hơn những sản phẩm khác nhiều.

7. Jully Nguyen

Jully Nguyen Thành viên sắp chính thức

Chất Diclofenac trong cao dán thấm trực tiếp qua da đến những vùng xương vai, cổ, lưng bị đau nhức nên tác dụng hiệu quả và đúng chổ lắm. Nên vừa tiết kiệm, vừa an toàn.

8. NgocPhongHoang

NgocPhongHoang Thành viên tập sự

Hồi trước em cũng không dùng cao dán nhiều, đau thì chịu trận vậy thôi. Nhưng gần đây ông xã kêu dùng thử, thấy rất ok. Mình không phải chịu đựng cơn đau hành hạ nữa, mà giá thành cũng không mắc lắm.

9. Mrs.Le

Mrs.Le Thành viên mới

Mình hay thức khuya làm việc, sau khi chồng con đi ngủ rồi. Lúc đó không có gì quấy rầy, mình tập trung cao độ làm việc hơn. Do đó ở hộc bàn của mình lúc nào cũng có cao dán, mình cứ dán khi thấy nhức mỏi ở vùng lưng thôi. Trước khi ngủ thì tháo ra.

DangGiaLinh thích bài này.
  10. DangGiaLinh

DangGiaLinh Thành viên mới

em cũng thế, mấy đứa con em nó ngủ rồi em mới bắt đầu làm việc. Có khi thức tới 1, 2h sáng những lúc công việc nhiều. Ngồi riết cũng đau lưng đau vai lắm

11. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Các chị ơi, có chị nào đau lưng và khớp đi bơi và thấy đỡ không ạ? Các mẹ cho em biết với các mẹ nhé

12. Mam2007

Mam2007 Thành viên tích cực

Mình cũng thường xuyên bị như mọi người và mình đi khám, đi chữa cũng nhiều mà tình trạng vẫn y nguyên. Tết vừa rồi mình có đứa em giới thiệu 1 chỗ chữa bằng cách nắn cột sống. Mình đã đi chữa được 2 tháng nay va thấy đỡ nhiều, giảm đau nhức lưng rất tốt. Nếu bạn nào cần mình sẽ chỉ cho.

13. nhip0910

nhip0910 Banned

Nếu chỉ đau lưng khi tới tháng là do máu bị tích tụ đẩy gây những cơn co bóp cổ tử cung dẫn đến đau cột sống lưng như vậy , ngoài ra lượng máu và lượng canxi bị thiếu hụt trong những ngày đó khá nhiều nên có những cảm giác đau ở khớp gối.
    bạn nên dùng ích mẫu để hoạt huyết nó sẽ làm bạn thông huyết cũ sinh huyết mới sẽ giảm các triệu chứng đau ở phần dưới lưng
    Còn việc thiếu hụt lượng canxi mất trong cơ thể hàng tháng thì bạn cũng nên bổ xung thì cơ thể bạn sẽ ổn định hơn

14. chumruot

chumruot Thành viên tập sự

Phương pháp nắn cột sống đúng là sẽ rất tốt nếu tìm đúng thầy giỏi, còn xui xẻo trúng thầy...dở thị mệt lắm. Híc, em nhớ mãi việc hồi lớp 3 em nghịch bị té bong gân cánh tay ở trường, ông thầy giám thị cũng giở ngón ghề nắn xương lại. Ổng nắn xong em chả thấy bớt mà cánh tay còn sưng phồng lên đau đớn vô cùng, kết quả là em bị ổng nắn từ bong gân đến gẫy cánh tay luôn đó.

15. cheeriecuame

cheeriecuame Thành viên tập sự

Trời, em học trường nào vậy? Ba mẹ em không kiện à? Em làm chị tưởng tượng đến việc một buổi sáng đẹp trời ngủ dậy bị trật cổ, đến ông thầy nào đó nắn lại cổ và kết quả là bị ...gãy cổ, hic...ko dám tưởng tượng típ

16. Bống Linh Linh

Bống Linh Linh Thành viên chính thức

Trời, chị cheeriecuame làm mẹ rùi mà vẫn nhí nhảnh nhỉ, trí tưởng tượng phong phú ghê lun. Thôi đừng tưởng tượng nữa chị, mỗi khi bị đau cổ, cứ nhớ đến cao dán Panaflex là đủ rùi, đừng nhớ đến những chiện lưng tưng khác nữa

17. Kunkinyeu

Kunkinyeu Banned

À, mà tại sao cao dán lại không bị bắt buộc phải có toa bác sĩ thì nhà thuốc mới dám bán vậy nhỉ?

18. Annie Tran

Annie Tran Thành viên đạt chuẩn

Theo mình thì chắc tại đây là phương pháp chữa trị ngoài da, không tác động nhiều và trực tiếp lên những bộ phận trong cơ thể nên có thể hạn chế đến mức tối đa những tác dụng phụ ngoài ý muốn.

19. ximuoi1209

ximuoi1209 Thành viên mới

Ờ, Annie Tran nói đúng đó. Chứ nếu cao dán mà phải yêu cầu có giấy bác sĩ thì tất cả những loại mỹ phẩm con người đang dùng đều phải có giấy bác sĩ mới mua được đấy.

20. Nguyệt Hà

Nguyệt Hà Thành viên chính thức

Hi, nghe bạn Kunkinyeu hỏi mà tui tưởng tượng đến cái cảnh các bác sĩ suốt ngày phải còng lưng ghi toa cho tất cả các loại mỹ phẩm trên thế giới này mà tức cười. Chắc lúc đó chữ viết của bác sĩ còn kinh khủng hơn hiện giờ nữa.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.