mod cho e nhờ tối nay thôi ạ, mẹ nào biết về việc đưa bé đi khám ở viẹn dinh dưỡng không ạ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi xudongtien, 6/4/2012.

1. xudongtien

xudongtien Thành viên chính thức

em nhờ các mẹ giúp e cái vụ khám dinh dưỡng với ạ, bé nhà em được 7 tháng, trước ăn ngoan lắm, 1 tuần nay bé lười ăn kinh khủng, chỉ bằng 1/10 bthuong ấy ạ, hicicic, sáng mai e dinh dua bé đi khám, từ lúc sinh tới giờ e cũng chưa cho bé khám lần nào cả ạ . bé nhà e cứ ăn là khóc thét lên, môi ngậm chặt lại, e lo quá ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xudongtien
    Đang tải...

2. thiêntrang

thiêntrang Guest

Ðề: mod cho e nhờ tối nay thôi ạ, mẹ nào biết về việc đưa bé đi khám ở viẹn dinh dưỡng khô

Mình thì chưa cho con đi khám ở đó mà chỉ gọi điện tư vấn . Còn chị gái mình cho đi khám thì chẳng ăn thua gì họ cũng chỉ khám thông thường và đa số là kết luận thiếu canxi, thiếu máu .....nên bổ xung thêm và họ kê bán sữa và thức ăn dinh dưỡng ở đó , nhưng cũng không ăn thua gì . mình có 2 bé rồi một bé 4 tuổi và 1 bé 2 tuổi , mình thấy có từng giai đoạn lười ăn lúc thì chẳng chịu ăn gì , lúc thì đòi ăn ..............nếu bé vẫn bình thường thì theo mình không cần đi khám đâu. Bạn gọi điện đến đó hỏi và họ tư vấn cho bạn . Mình có số điện thoại đây này 04.37365893 , 04.37366326 . Đấy là kinh nghiêm mình cũng đã hỏi bạn và chị mình cho đi khám dinh dưỡng còn tùy bạn thôi. Chúc con bạn sau đợt này ăn ngoan trở lại ......Nói thật là con gái đầu mình lười ăn kinh khủng luôn hồi 1-2tuoi cả ngày không chịu ăn đến lỗi mình còn phải ghè để bơm sữa và nước cơm mới chịu nuốt , khổ sở lắm , nhưng cuối cùng cứ một đợt không ăn đợt sau lại bù lại sau đợt đấy mình đành kệ muốn ăn thì ăn không ăn thì thôi . Híc đến giờ 4 tuổi rồi cũng vẫn lười ăn nhưng đành chịu . Còn Cu thứ 2 nhà mình thì trộm vía cái gì cũng ăn hì .

RuoigiamHP thích bài này.
  3. phongkiet

phongkiet Thành viên kỳ cựu

Ðề: mod cho e nhờ tối nay thôi ạ, mẹ nào biết về việc đưa bé đi khám ở viẹn dinh dưỡng khô

mình đã cho con đi khám ở đó,nói chung khám xong có tiến triển.mẹ nó cứ cho cháu đi khám xem sao.

4. tulvina24h

tulvina24h http://vesinh583.com

Cũng tùy từng bé hợp hay không thôi. mình ở gần Viện dinh dưỡng nên thỉnh thoảng cũng đưa con ở đó. Đi khám chỉ là khám cho khỏi sốt ruột thui chứ cũng ko thấy hiệu quả lắm. Khám song bao giờ cũng vài trăm nghìn tiền thuốc. Nói chung bé nhà chủ top vẫn hay ăn chỉ tội mấy hôm lười ăn có thể các bé răng lợi hoặc thay đổi nên lười ăn thôi. Chứ mình nghĩ cũng chưa nhất thiết phải đi khám lắm. Thực ra mình rất ngại cho các bé uống thuốc, kể cả thuốc bổ. Vì đã là thuốc thì bao giờ cũng được mặt này mất mặt kia. Mẹ nó rảnh thì cứ đưa bé qua để bác sĩ tư vấn cho một chút xíu, hoặc không đi được ở nhà cũng cứ yên tâm vài hôm nữa con hay ăn mẹ lại khỏe hơn. Chúc bé nhanh khỏe nhé!

5. RuoigiamHP

RuoigiamHP Thành viên kỳ cựu

Thanks mẹ nó nhiều nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!

6. metramy

metramy www.metramy.com

Nói chung ở đó họ hay tư vấn dùng xilanh bơm sữa cho trẻ lười ăn sữa nói riêng . Mình nhìn nhiều người áp dụng trông ...sợ lắm . Con mình lười ăn nhưng mình kiên trì từng thìa . Ko dám xịt như ngta tư vấn . Thuốc bổ họ kê tớ thấy ko xi nhê với con nhà tớ .

7. mèo tít

mèo tít mèo tít

cho e góp ít ý kiến đc k ạ :) e chưa đưa con đi khám bn vì e chưa có ... :D nhưng bản thân e đã từng đi khám rùi . e 20t nặng 37kg . nghe bác hàng xóm mách con bác ý đi về tiến triển tốt . e đi liền . e là khám ng lớn thì thấy bác sĩ cũng tận tình nhẹ nhàng . còn trẻ con e thấy khám đông mà xếp hàng cũng khá đông . sau khi khám xong e đc cho 1 đơn thuốc và 1 chế độ ăn . hẹn sau 1 tháng khám lại . e cũng làm giống , k hẳn là y hệt , thỉnh thoảng cũng ăn khác máy món trong thực đơn và 1 vài hôm quên uống thuốc . và kết quả là .. chẳng thấy # gì cả :D tiền thuốc cả tháng cũng khoảng 2 triệu . e nghĩ tùy bé . có bé hợp bé k . đi khám có khi tốn tiền mà k giải quyêt đc vấn đê f :)

8. MeMup2010

MeMup2010 Bắt đầu tích cực

IMình cũng đã cho con đi khám ở đó 1 lần vi thấy bé hơi gầy nhưng đến đó ng ta đo chiều cao cân nặng đủ tiêu chuẩn nên kết luận là bé phát triển bình thường. Bạn thử kiểm tra chỉ số BMI của bé xem sao. Nếu như đủ tiêu chuẩn thì mình nghĩ cũng k cần đi khám đâu. Có thể bé chỉ biếng ăn trong 1 tgian ngắn thôi. Còn nếu tình trạng biếng ăn kéo dài thì hãy đi khám.

Sửa lần cuối: 6/4/2012
  9. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

đi khám dd ko giải quyết được gì đâu, chắc do thời tiết thay đổi, hay con mọc răng thì khó chịu vậy thôi.Mẹ nó cứ bình tĩnh theo dõi xem sao nhé

10. hiennn

hiennn Bắt đầu tích cực

Mình cũng nghĩ là bé nhà chủ top đang trong thời kỳ mọc răng nên lười ăn thôi. Bé nhà mình cứ mỗi đợt mọc răng là ăn uống kém lắm. Nhưng để yên tâm thì cho bé đi khám

11. Assari138

Assari138 Thành viên rất tích cực

Con mình đợt 5 tháng rụng tóc ghê quá, không rụng vành khăn mà rụng ở trán. Mình cũng cho bé đi khám ở đấy. Bác sĩ kê canxi và D. Về uống thấy hiệu quả. Nhưng thực đơn họ phát mình ko làm theo. Nhìn thực đơn đấy ng lớn còn choáng, mình ko hiểu làm cách nào các cháu tiêu hóa đc hếoooxhoox thức ăn đấy.

Bạn thử đổi món cho con xem. Hoặc bé chán ăn loãng muốn ăn đặc hơn. Con mình cao điểm có đợt 3tuần chỉ uống sữa cơ. Nếu bạn lo quá có thể mua pediakid loại kích ăn cho bé uống thử xem. Chúc bé sớm lấy laijphong độ awnuoongs.