CLB cac be sinh 6 thang cuoi nam 2005 day!!!!!

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi me tibo, 10/1/2006.

1. Me Ot

Me Ot Thành viên tích cực

hehe! nghe mẹ Táo kể chuyện Táo vui quá đi mất, nhất là cái đoạn cu cậu ôm chân bà ......, Ớt ở nhà cũng thế mỗi lần bị sổ mũi đi lòng vòng chơi chán rồi lại tự nắm vạt áo bà mà chùi, đồ dùng cá nhân của ai Ớt phân biệt rất rõ, người này dùng của người kia là la ầm ĩ lên bảo của Cang ( bố ) hoặc của Uyên (mẹ ), bị cậu mắng là "cái thằng giữ của" .
    Mình cũng nghĩ như mẹ Táo, giai đoạn này là các con yêu nhất, biết tiếp thu và thể hiện chỉ chưa phân biệt được hết thế nào là đúng và sai :D .

Đang tải...

2. snow flower

snow flower Thành viên tích cực

Mạng mủng gì mà chán thế; Vào xem đã nhập nhòe rồi thì post làm sao được; mấy hôm thấy ngừng để nâng cấp mà sao vẫn như cũ thế nhỉ ? Viết cho nhiều vào rồi lại post chẳng lên thế là mất công toi;
    Các bé, các mẹ có khỏe không? Các con chắc đã biết nhiều lắm rồi nhỉ ? Nghe mẹ Táo kể chuyện Táo thì Táo biết khá nhiều rồi; hôm nay mới đo cutin được 86cm vậy là ở mức trung bịnh may quá là k bị nhùn

3. Nhim xu con

Nhim xu con

Hic mãi cả tuần ko vào được LCM sau khi nâng cấp gì đấy ...
    Tình hình các bé nhà mình sao rồi các mẹ ơi
    Dưa đi học còn khóc nhiều ko mẹ Dưa ơi, con có ngoan ko, có biết nhiều trò ko
    Mẹ Tin thế là yên tâm rồi nhé, cứ lo con nhùn (y như em lúc Nhím còn nhỏ ý), Tin lại còn nhanh nhẹn biết nhiều thứ nữa chứ
    Mẹ Vịt tiểu thư ui, đã đi nghỉ mát chưa vậy
    Năm nay nhiều mẹ ở HN chọn Đà Nẵng, Hội An làm điểm đến ghia ...Weocơm các mẹ nha !
    Chủ nhật này dự kiến sẽ có 1 buổi ọp mini giữa mẹ Nhím và mẹ pumpum mới đăng nick nè, 2 chị em dự kiến đi Metro, vừa được mua sắm vừa được 888 chuyện, tiện ghê luôn ..
    À khoe Nhím tí, mỗi sáng chở xuống ngoại "đi học" là chị nàng hát líu lo suốt cả đoạn đường , làm ba mẹ cũng vui lây luôn ...Nhím có thể hát trọn vẹn cả bài ko thiếu từ nào, bài hát iu thích nhất mỗi sáng là "Con chim non, trên cành hoa, hót véo von ...em iu chim, em "chím" chim "...Hí hí vì hát nhanh quá nên từ "mến" cho ra từ "chím" luôn :D
    Em vui nhất là đã tập được cho con ko phải mặc bỉm tối nữa, mặc dù nếu tối nào mẹ buồn ngủ quá quên dậy cho xi là sáng ra cả ba lẫn mẹ đều bị "ung thư lỗ mũi" hết ah
    Đang định cho con đi chích mũi HiB và quai bị, nhưng với tình hình hiện giờ, em lại phải "nghe ngóng" tiếp, sợ quá

4. Mẹ Zĩn

Mẹ Zĩn Đủ quyền lập Họ

Tát xuất giang hồ!

Chào các mẹ, các con yêu quí!
    Lâu quá mẹ Zĩn không vào thăm mọi người. Tình hình là em hơi "bựn" 1 chút. Lúc rảnh rỗi thì lại không vào được dd.
    Hôm nay ngày lành tháng tốt, qua sinh nhật Bác Hồ, em vào hỏi thăm sức khoẻ mọi người và điểm danh luôn.
    Chúc các mẹ các con 1 ngày chủ nhật tốt lành.

Vui 1 tí

Sửa lần cuối: 20/5/2007
  5. Me Ot

mừng cho mẹ Zĩn hết :bựn ":rock: , lại có thời gian 888 với các mẹ rồi. Tình hình Zĩn ra sao rồi mẹ Zĩn cho một ít thông tin đi:rolleyes:

6. Duahaunon

Duahaunon Thành viên tích cực

chào cả nhà! mấy hôm không vào mà nhà mình cũng chẳng có mấy bài mới, buồn nhỉ?
    Dưa bệnh mấy hôm nay, trốn học 4 hôm rồi. BS bảo viêm VA. híc híc :( . ăn vô chưa được 5 phút là trả lại cho mẹ bằng hết. sữa không uống, cháo không ăn, sữa chua, sinh tố là món khoái khẩu cũng không thèm. chỉ uống nước thôi vì sốt đùng đùng, toàn 38,5 dộ trở lên không à. buồn dễ sợ
    hôm trước đang hí hửng vì đi khám sức khỏe được 14,5kg, cao 90. bệnh mấy hôm, tụt xuống còn 14kg. BS bảo sao lên cân chậm quá. 4 tháng nay không lên gram nào :confused: .
    lại bận rồi. mai vô 8 tiếp nhé

7. snow flower

Hic hic, vào đọc tí tin tức mà còn vào chậm rì nói chi là vào đây, mạng mủng công ty chán không chịu được; Tối về đến nhà thì đủ thứ chuyện, đến lúc xong việc thì hai mí mắt muốn đoàn tụ rồi;
    Mẹ DƯa gắng chăm sóc Dưa cho mau hết bệnh nhé; Thời tiết nóng quá, trẻ con cũng chẳng muốn ăn uống gì; cutin đi trẻ về thì chỉ muốn ôm bình sữa hoặc nước thôi, chẳng thèm ăn; thích nhất là tắm thôi; chàng ta muốn tắm quá chẳng biết làm sao nên làm lanh đi giặt đồ "con giặt đồ con" cho ướt đi rồi có cơ hội được tắm hoặc cũng được vọc nước thoả thích rồi
    nghe mẹ Táo kể chuyện Táo vui nhỉ; Tin dạo này lì quá, mẹ kiên nhẫn lắm mới không quát cho đấy
    Các mẹ các con đâu rồi nhỉ

8. Cún con

Cún con Bắt đầu tích cực

Mạng dạo này chán lắm. Có khi post bài xong lại thấy thông báo "Error", mất cả hứng luôn. Hi vọng lần này post được.
    @mẹ Dưa: Dưa đi học bị ốm à. Hic... Thôi cố lên thôi, biết làm sao được. Cún mấy tuần nay lười ăn quá! Mỗi lần cho ăn cứ như đánh vật ấy, cả nhà stress quá đi. Mẹ Cún chán quá chẳng buồn than nữa.:(
    @mẹ Tin: cu Tin quậy nhỉ?
    Không hiểu hồi 18 tháng các con thế nào chứ bây giờ Cún đã làm mẹ đau đầu quá. Bướng bỉnh, khó bảo, hay cáu giận, hay khóc, hay mè nheo... nhiều khi mẹ Cún ko đủ kiên nhẫn nữa. Rồi cũng từ đó mà đâm ra ông bà, bố mẹ xích mích với nhau vì quan điểm giải quyết những vấn đề ấy nữa. Chán quá cơ! :mad:

9. snow flower

Cutin dạo này cũng lì lắm mẹ Cún à; Nhiều lúc muốn tét vào mông nó vài phát cho hả giận nhưng phải kiềm nén và tự nhủ với lòng là không dạy con theo kiểu này, vậy là cố gắng nghiêm giọng lại chứ không la hét lên được. Nhiều lúc phát cáu với ông bà, những lúc ấy ông bảo "con dạy con thì nhỏ nhẹ mà lại ăn nói cốc cắn (cộc cằn) với ba mẹ thế thì làm sao mà dạy con được" hic hic, thế đấy, giận mất khôn, vậy là phải hạ hỏa thôi. Hi hi, may là bố mẹ đẻ ra mình nên mới có lời lẽ chân tình đến vậy, chứ nếu gặp ba mẹ chồng thì thôi rồi mẹ Tin ơi; Hic hic, đã nếm trải nhiều đau khổ với mẹ chồng rồi nên gặp mẹ chồng bây giờ phải ý tứ từng lời nói, nếu không thì có mà lãnh trọn mùi đau khổ

Sửa lần cuối: 23/5/2007
  10. snow flower

KHè khè, rên quá nên hôm nay mạng chạy nhanh đến không ngờ; khoái

11. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Chào cả nhà, công nhận mạng mấy hôm vừa rồi chán thật đấy.
    Mẹ Tin: trẻ con nó thế đấy, mỗi lúc Bông nghịch quá, mẹ đi làm về mệt, trời thì nóng cũng chỉ muốn tét đít cho vài cái thôi. Hỏi con là cái tay nào vừa nghịch thì Bông đưa cả 2 tay ra cho mẹ "xử lý", khi hỏi Bông có biết là Bông hư lắm không, tự xử đi thế là con tự giơ tay đập vào má của mình rồi dẩu môi lên "cái mồm này, cái mồm này" rồi toét miệng cười, chạy đến ôm chân mẹ bảo "mẹ đùa Bông Mai mà", nhìn yêu quá thế là hết cả mệt. Hóa ra có con gái hay ra phết :D

Mẹ Dưa ơi bạn Dưa đã đỡ ốm chưa? Chắc VA thì lại phải uống kháng sinh đấy nhỉ. Bạn Dưa trộm vía dài rộng quá, mình cũng chưa đo, k biết Bông dài được bao nhiêu cm rồi.

Mẹ Zĩn: Zĩn được bi nhiêu cân rồi, lâu lâu mới thấy mẹ Zĩn vào điểm danh nhỉ

Cún con: Tình trạng chung và khá phổ biến của trẻ con hiện nay là bệnh ... lười ăn hay sao ấy nhỉ, mình đang cho Bông uống Kidgrow thấy bảo không hết chán ăn hoàn lại tiền thế mà Bông uống được nửa lọ rồi mà mỗi bữa chỉ ăn được có mỗi vài ba thìa cơm thôi nên chắc phải gửi lại Cty đòi lại tiền thôi :D

Mẹ Ớt ơi tình hình đã bớt căng thẳng với AX chưa?

Nhím con: Nhím giỏi quá đi, biết hát cả bài rồi, thích nhỉ, Bông chưa hát được cả bài đâu chỉ mới hát đớp chữ cuối câu hát thôi. Còn vụ đi tiêm phòng thì mình vẫn gọi y tá tới nhà tiêm cho Bông đấy chứ, chẳng nhẽ đến ngày đến tháng của lịch tiêm rồi lại k tiêm thế là lại tặc lưỡi tiêm cho con. Trộm vía không thấy gì hay là chết tại số nhỉ?

Mẹ Táo: Trộm vía Táo ngộ nghĩnh đáng yêu quá đi mất. À mẹ Táo có cho Táo đi chơi 1/6 ở nhà trẻ Hoa Hồng k?

Còn nhiều mẹ trong CLB nữa đâu ấy nhỉ, có mấy mẹ Vịt đi đâu rồi, cả mấy mẹ mới tham gia 1, 2 lần rồi đi đâu thế nhỉ? Các mẹ ơiiiiiiiiii vào đây 8888 cho vui đi :D :D :D

12. Nhim xu con

Nhim xu con

Hihi đọc mẹ Táo kể chuyện anh táo buồn cười quá đi mất, Táo vậy là lanh và giỏi quá chị ha, vì em thấy con trai hay quậy ngầm hơn con gái mà như anh Táo thì thông minh quá
    @ Mẹ Dưa: Chị ơi chắc đi học thay đổi môi trường nên Dưa bị VA đó mà, hic thôi chị cố gắng chăm con . Cứ nghĩ mình viêm họng thì cũng ko ăn được gì mà đừng ép Dưa quá
    Trộm vía anh Dưa dài rộng ghê ta, lâu rồi em chả buồn cân cho Nhím nữa, mà mọi người nhận xét toàn thấy chị Nhím dài ra thôi ah
    @ Mẹ Tin: Dưa thế nào rồi chị, em đang định hỏi kinh nghiệm tập ăn cơm cho Nhím vì cũng gần 2 tuổi rồi ah
    @ Mẹ Ớt: Chị ơi tình hình "chiến sự" thế nào rồi chị ? Vừa rồi vc em cũng xích mích vì bất đồng với nhau, lý do chỉ vì AX nhà em ham nhậu nhẹt quá mà em hay cằn nhằn nên lớn chuyện, hic cũng đã đơn thư rồi đấy ...
    May mà bà ngồi nói lý lẽ cho 2 đứa cứng đầu nghe, ko thì giờ cũng toé loe rồi ah
    Tất cả vì con mà nghĩ lại, chứ bực mình quá ko chịu được
    Hôm nay chở Nhím xuống ngoại thì thấy bà đã mua cho 1 tập tô màu và bút màu, bà bảo con mi hiếu động nghịch ngợm nên phải hướng vào những hoạt động "trí tuệ" như vậy cho đỡ quậy phá đi :mrgreen: Chả là Nhím ở với bà thì mỗi trưa về là em thấy nhà như 1 bãi chiến trường á, bà bảo kinh dị luôn
    Cuối tuần rồi chở Nhím đi biển lần đầu tiên, trời ơi em cũng đâu biết nó thích như vậy, đòi ở mãi chả chịu về mặc dù đội cứu hộ đã thổi còi báo hiệu lên bờ, năn nỉ mãi con mới chịu về, thấy phấn khởi lắm ...Về nhà đói bụng quá nên cứ há mồm cho bà đút cháo :rolleyes: Kiểu này tuần nào cũng cho đi :-D

13. Duahaunon

chào cả nhà, mấy hôm nay bận quá không vô nhà được, thêm phần Dưa bệnh, mẹ bệnh, ba bệnh, ông bà ngoại cũng bệnh. túm lại 1 túm là cả nhà bệnh hết nên chẳng còn tâm trí đâu mà vô 8 được. hôm nay thì tình hình khả quan hơn nên tranh thủ lượn lờ tí :-D
    chị thuyph ơi: cái kidgrow gì đó em cũng mua cho Dưa uống rồi, chẳng thấy kết quả gì. ăn uống vẫn lười. dạo này uống sữa như cực hình í. trước đây cứ 240-270 mà làm tới tới, bây giờ mà 1 lần được 150 là mẹ mừng húm. chán ơi là chán. không tin được quảng cáo chị ơi. Bông nhà chị nghe kể dễ thương quá. đúng là con gái có khác, nịnh mẹ khiếp
    mẹ Ớt: nhà Ớt ơi, tình hình chiến sự đến đâu rồi? còn căng thẳng không?
    nhà Nhím cũng căng thẳng quá vậy? chuyện chồng đi nhậu thì ai cũng chịu hết em ơi. AX nhà chị có thời gian đi liên tục, tuần đi 5-6 ngày, ngày nào cũng đến 1-2h sáng mới mò về. còn trung bình như từ ngày cưới nhau đến giờ là tuần đi 2-3 lần, lần nào cũng về sau 12h. giận dỗi, cãi vã, chiến tranh nóng, chiến tranh lạnh hoài đến mệt. chị cũng bực mình lắm nhưng chưa bao giờ nghĩ đến chuyện làm đơn từ gì hết. thật ra em cứ nhìn lại mà xem, chồng người ta còn tệ hơn chồng mình nhiều khoản mà. nghĩ đến những điểm tốt của chồng mà bớt giận dỗi đi em ơi. caí này chị nói thật chứ không phải lý thuyết đâu. có những lúc chị giận chồng đến mức cả nửa tháng không thèm nhìn đến mặt chồng nữa. nhưng có những lúc nghe chị Hai chị nói "chị mong sau này lấy được thằng chồng bằng 1 nửa thằng Vỹ (ba Dưa) là đủ lắm rồi, vừa biết chăm con, chiều vợ, chịu khó kiếm tiền, cũng biết cách cư xử gia đình nữa". bạn bè chị thỉnh thoảng cũng nói vậy. những lúc đó mới thấy những điểm tốt của chồng hiện ra. nói với nhà Nhím nhưng cũng là nói với nhà Ớt luôn nhé. mình cứ chịu khó nhìn xuống 1 chút thì thấy chồng mình không đến nỗi, còn những bất đồng thì không thể không có được. từ từ cải thiện chồng thôi. mình còn con nữa mà.
    nói nhiều quá, kinh nghiệm thì chẳng có, nói cho lắm mất công mấy chị lớn lớn lại cười vô mũi cho thì xí hổ chết. em mạn phép nói từ người thật việc thật ra thôi, các chị đừng cho là em lanh chanh nhé

14. Duahaunon

kể về con chút:
    nghe thì tưởng vậy thôi chứ Dưa chẳng dài rộng chút nào, còi lắm. hôm trước thấy thằng nhóc nhà hàng xóm ngồi chơi vui vẻ, cao 95, nặng gần 20kg mà chỉ hơn Dưa 1 tháng tuổi thôi. lúc đó Dưa đang bệnh, nhìn bèo nhèo như con mèo ướt :mad: . còn vụ bệnh Dưa thì uống kháng sinh liên tục cả tuần rồi, hôm nay đỡ viêm họng nhưng vẫn còn ói, lười ăn uống, ho và sổ mũi xanh lè thì vẫn còn. nhưng sang tuần chắc phải cho đi học lại thôi, cho ở nhà lâu quá sợ anh chàng quen mất. dạo này Dưa nói nhiều, quậy, mà cũng nhõng nhẽo kinh khủng luôn. mẹ mua cho hộp bút chì màu, tập tô màu (hì hì, mua trước nhà Nhím nhé) thế là suốt ngày lấy giấy, bút màu ra vẽ chim, vẽ bướm... vừa vẽ vừa thuyết minh "con chim bay bay, con cá bơi bơi, máy bay ú u, mặt trăng..." vì nếu không thuyết minh ai nhìn vô hiểu chết liền :rolleyes: . kết quả sau 2 tuần mua bút màu: không bức tường nào trong nhà không có những siêu tác phẩm của Dưa :-D . dạo này thương nhất là khi không thấy mẹ là đi khắp nhà hỏi "mẹ đâu, mẹ đâu?", hỏi mà không ai trả lời là bắt đầu gọi "mẹ ơi, mẹ ơi" giọng kéo dài ra nghe thương ơi là thương.
    à, còn ăn cơm thì dễ lắm mẹ Nhím ơi, cho đi nhà trẻ là trong vòng 1 tháng cô sẽ tập cho ăn cơm nát ngon lành :cool: . còn ở nhà thì chị thấy có cách hướng dẫn như vầy, làm theo được
    Cơm nấu vừa chín lúc còn nóng bạn dùng muỗng cứng tán cho cơm nát ra, sau đó thêm ít nước để lại vào nồi cơm hấp thêm khoảng 5 - 10 phút nữa.
    Bạn có thể nấu riêng bằng cách xay gạo cho bể nhỏ hoặc dùng gạo tấm nấu cho trẻ. Bạn có thể nấu khô vừa hay hơi nhão tuỳ sở thích của bé.
    Món canh và món mặn bạn có thể nấu chung cho cả nhà nhưng nhớ lấy phần riêng cho trẻ rồi mới nêm bột ngọt vào (nếu gia đình quen nêm bột ngọt).
    Bạn có thể dùng dao, thớt sạch (dành riêng cho trẻ) cắt hoặc băm nhỏ thức ăn để giúp trẻ nhai, nuốt dễ dàng hơn. (thớt dành riêng vì thức ăn đó đã chín, mình không nên dùng chung với thớt cắt đồ ăn sống, dễ nhiễm vi khuẩn từ thức ăn sống bám trên thớt. nhà chị dùng 2 cái thớt, 1 cắt đồ sống và 1 cho đồ chín, mình chỉ cần lấy thớt dùng cắt đồ chín dùng luôn cho bé cũng được)
    Bạn nhớ cho thêm 1 - 2 muỗng cà phê dầu mè vào thức ăn hoặc chén cơm của trẻ.
    chị làm theo vậy đó, ban đầu Dưa ăn được 1/3 chén, sau lên 1/2, thời gian sau này ăn được 1chén vơi cơm nát luôn, chỉ ăn cháo sáng cho nhẹ bụng dễ tiêu thôi. (nhưng cả tuần nay bệnh nên chỉ ăn cháo với bột thôi :twisted: ). thức ăn thì chị nấu cho người lớn, không nêm bột ngọt, không bỏ tiêu. lấy ra 1 ít (tôm rim, cá chiên, thịt kho...mình ăn gì bé ăn đó), cho ra thớt băm nhỏ ra, trộn với cơm. ăn được khoảng 1/2 phần thì có thể cho thêm tí canh vô cho bé dễ ăn. chị thấy cách này dễ nhất, không mất thời gian làm thức ăn riêng mà vẫn tập cho bé ăn cơm được. em thử xem sao.

15. Duahaunon

hê hê, còn cái này ba mẹ Dưa đang rất khoái chí mà quên khoe. cả tuần nay Dưa không mặc tã khi ngủ tối nữa. trước khi ngủ cho đi tè, ngủ đến sáng 6h30-7h mới dậy, mở mắt ra là miệng kêu "bô bô" trươc tiên, không tè dầm ra giường bữa nào. mừng quá là mừng. từ nay không tốn xiền mua tã nữa. lần nào mua tã cũng mất 195K để mua Goon, đứt hết cả ruột :-D ., con cũng khỏe vì không nóng mông. mà công nhận Dưa ngoan, chẳng cần tập tành gì cả, cứ tự nhiên mà được. vô tình hôm trước mệt quá, mẹ ngủ quên khi chưa mặc tã cho Dưa thế mà thành công rực rỡ. sướng ngất ngây con gà tây :finga: :finga: :finga: :finga: :finga: :finga:

16. Me Ot

Chào cả nhà gà cuối năm!
    mấy hôm nay lượn lờ hoài nhưng không post bài, hôm nay rảnh rỗi & muốn 888 đây:-D
    về vụ thuốc bổ thì nhà Ớt có một ít kinh nghiệm thế này, thuốc không tác dụng ngay khi uống đâu ,các mẹ phải kiên trì, có bé hấp thu ngay khi uống chai thứ nhất, có bé đến chai thứ hai, thậm chí chai thứ ba mới bắt đầu tác dụng, khi con ăn uống được thì ngưng để các bộ phận tự trong cơ thể tự làm việc :-D ( giống lời của sếp mỗi khi triển khai việc mới ), theo mình nghĩ nếu con nhẹ cân so với độ tuổi thì hãy dùng thuốc bổ, còn không thì thôi cứ makeno một thời gian tự khắc con sẽ ăn, trẻ con có giai đoạn biếng ăn sinh lý ( câu này học lóm được ), vả lại tuỳ loại thuốc bổ hợp với bé, như Ớt nhà mình cũng uống rất nhiều loại (theo toa BS), nhưng túm lại vẫn hợp với Nutroplex hơn cả.
    Chị Thuyph : em thèm con gái lắm chị ơi, nói rất thật lòng nhé, khi chưa sinh Ớt, đi ngoài đường thấy bé gái nào mặc áo đầm, tóc thắt bím đi lẫm chẫm là mê mẩn nhìn theo, mê đến nỗi siêu âm biết con trai nhưng vẫn sắm đồ con gái](*,) , rồi lấy đồ đó cho Ớt mặc:shock: , ba Ớt la oai oái bảo em làm vậy mai mốt con thành pêđê thì sao !!!!

cả nhà : vụ chồng con thì chẳng có căng thẳng gì cả, VC vẫn vui vẻ chỉ tự mình suy nghĩ tự buồn rồi tự ... hết, mình cũng nghĩ rất nhiều (giống như mẹ Dưa nói ), AX ít nhậu, lo làm ăn, chăm con rất tốt, giúp vợ việc nhà rất nhiều (nói chính xác là làm việc nhà nhiều hơn vợ), còn mình thì ốm yếu, tài năng chẳng có, cũng không chăm sóc chồng nhiều, như vậy còn đòi gì hơn, nhưng cũng khó nói quá, vài tật xấu của chồng mình cố AQ rồi nghĩ tới những điểm tốt nhưng sao nó cứ lởn vởn trong đầu hoài, rồi suy nghĩ lung tung....

còn vụ nhậu mình có ý kiến thế này, nếu các bố vẫn chăm con thương vợ, ngoài giờ làm nhậu nhẹt một ít với bạn bè (nhậu trong sáng ), các mẹ cũng đã ngọt nhạt rồi nhưng không biến chuyển, thì cách duy nhất là makeno, đến lúc chồn chân mỏi gối các bố tự giơ tay xin hàng, có ai rủ rê cũng vái nón xin thôi . Bạn bè AX và cả AX mình nữa cũng 34-35 tuôỉ , thỉnh thoảng vẫn nhậu, thỉnh thoảng vẫn tới bến :-D (lời mấy ông ấy ) đến nỗi nhờ taxi chở tận nhà, nhưng thỉnh thoảng thôi (một năm khoảng1-2lần), lúc trai trẻ không ai nhậu bằng mấy ông ấy, phải nói là quên trời đất quên cả đường về (mình nghe nói lại ), nhưng bây giờ hình như có tuổi rồi, không mê nữa:mrgreen:
    trời! hôm nay sao post dài vậy ta, các mẹ đọc mệt xỉu:rolleyes:

17. Me Ot

Dưa : tình hình là đang mùa nắng nóng chuyển sang mưa, người lớn cũng bịnh, hơn nữa Dưa mới đi học nên một thời gian nữa sẽ ngoan lại mẹ khỏi lo lắng nhiều

18. mebethaotram

mebethaotram Thành viên tập sự

mẹ ớt dạo này khỏe không:confused: Chắc cu ớt bây giờ dễ ghét và quậy lắm hả:confused: nghe nói mẹ ớt buồn chuyện ông xã hả:( bây giờ có con rồi mọi việc hãy cho qua vì hạnh phúc của con thôi chị ơi;) em cũng buồn nhiều lắm tình hình còn tệ hại hơn nhiều mà bây giờ có con em cũng sống chỉ vì con miễn sao lo cho con đủ đầy và mau chóng lớn khỏe mạnh là được

19. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Độ này em cũng ít online vì mắt em có vấn đề, tập trung 1 lúc là nó sưng vù, đâu đầu, đau mắt nên cũng hạn chế vào mạng, mấy club mình dạo này đi đâu hết thấy ít xôm tụ quá .

@Mẹ Dưa: nàng ơi, thằng Dưa nó gần 14kg mà nàng kêu nó bé tẹo vậy Táo nhà mình hơn Dưa vài tháng giờ mới được 11.5kg thì sao ???:mrgreen: :mrgreen: mẹ Táo tự nhủ là thôi con mình nó nhỏ con tí, cái mặt nó bụ bụ trắng trắng trông nó con nít trẻ lâu hí hí :mrgreen: :mrgreen: :rolleyes:

@Chị thuyph: hôm CN em phải đi làm rồi lại có việc nên không cho con đi vui 1-6 được chị à :eek:, đến giữa tháng 6 mới nghỉ phép cho Táo đi chơi rồi về ngoại ở vài tuần nữa chơi bù vậy :tonqe:, mong là tối mai trời trong xanh nhưng có gió mát, mấy hôm rồi Táo nhà em nó ở trong nhà cả ngày chẳng đi đâu cả, mà cứ tắt điều hòa là anh chàng kêu nóng quá, mẹ bật đi, trộm vía mấy ngày liền ở trong nhà nhưng cũng ngoan lắm, bố mới mua tặng mấy bộ đồ chơi nhân 1/6 nên anh ta bày khắp nhà, chơi cả ngày sắp chán rồi :mrgreen:.

@ Nhím: Nhím chẳng bù cho Táo tí nào cả, cho xuống biển cứ co dúm chân lại kêu bẩn, bẩn, thấy con người ta nghịch cát thì hắn chỉ tay quát, bẩn bẩn, kô chơi bẩn :twisted:

@mẹ Ớt: mẹ nó cũng thoáng nhỉ :D, AX nhà mình thì cũng hay nhậu nhẹt lắm, mỉnh kô lăn tăn nhiều vụ này cả ;), chỉ tội AX mình thể trạng kô khỏe lắm, nhậu về hay fun hết mệt người nhưng hôm nào fun ra mình lại đi nấu cho 1 bát cháo cá, lươn,.. toàn đồ của Táo hết bắt ổng ăn lại sau đó thì :twisted: bla bla bla cho biết mặt, xã nhà mình có 1 nhóm bạn rất thân thiết, toàn nhâu trong sáng thôi, mình kô ủng hộ nhưng mình cũng chẳng cấm vì hôm nào mình đi làm chiều là hắn cũng biết điều cho Táo ăn xong đoàng hoàng rồi mới gửi bà nội và biến, sau đó cũng báo vợ và vợ dặn là OK đừng có quá đà, về trước 10h cho con uống xong sữa là OK :mrgreen:, chỉ hôm nào vợ ở nhà có dám say thì say. mà lúc say thì thấy vợ hiền lành nhu mì là rất hay cho tiền hì hì, sau đó lại kêu là say rồi dại gái :mrgreen:

Lại nói về vụ ăn uống, đọ này em bắt đầu tập cho Táo ăn cơm nhưng ăn chỉ được vài thìa, sáng nay dậy em cho ăn cháo, rồi thấy mẹ ăn bánh mỳ trứng thì đòi ăn được gần 1 quả trứng tráng rồi bà mua bánh cuốn về lại đòi ăn chả, nó cứ ăn vặt liên hồi, đến trưa thì em cho ăn 1/2 bát bánh cuốn vì nó đòi ăn, mẹ cũng lười cho ăn thêm 1/4 bát cơm nữa để khỏi ăn cháo mà mát cả 30P mới xong, nhưng kệ vậy, giờ ăn cơm thì còn nhai chứ cứ cháo là nhuốt chửng -> chán :mad:
    Hí hí, hôm qua bố Táo mua cho 1 con cua rất to, em hấp rồi cho táo ăn, ặc ặc nó thích kô như những lần trước toàn mẹ ăn :tonqe: nó đòi nhanh lên, nhon chóa (ngon quá) hí hí, ăn hết 2 cái càng to vật với cả toàn bộ chân cẳng ôlala, mẹ vui hết biết, rồi cho ăn thêm tí cháo với tí cơm rồi xong bữa. độ này em hết stress vụ ăn uống của con rồi, cứ nghĩ thoáng đi 1 tí thôi, ăn được bao nhiêu thì ăn chứ kô ép nhồi con nữa, em chăm chỉ đổi món rồi ép ăn uống lắm nhưng nó vẫn cứ còi, cân chẳng chịu tăng đâm chán, độ này em cực AQ,thế nào cũng xong, thích thì ăn, kô thì thôi :rolleyes: ai đời gần 2t rồi mà mỗi bữa kô được 1 bát con cháo loãng toẹt hic hic.:evil:

20. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

@Mẹ Dưa: vụ thớt í, mình bằm thức ăn chín bằng 1 cái thớt thủy tinh dày và 1 con dao riêng, trông rất là vệ sinh mỗi tội là mỗi khi băm nó kêu to quá trời luôn :shock: :mrgreen: