Cần giúp: Sau Khi Sinh Bao Lau Thi Duoc Ep Va Nhuom Toc

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi LamKhanh, 6/4/2008.

1. LamKhanh

LamKhanh Thành viên sắp chính thức

Chao cac ban
    Minh vua sinh em be duoc 3 thang, do nhu cau muon tan trang lai de chuan bi di lam nen muon di ep va nhuom lai toc nhung khong hieu co anh hương gi den em be khong vi minh dang cho con bu, nho cac me tu van giup nhe.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi LamKhanh
    Đang tải...

2. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Tớ thì đến giờ con được hơn 5 tháng, vẫn cho con bú, nên không dám uống thuốc, nhuộm tóc, ép tóc gì hết. Người béo ú ụt ịt mà không dám ăn kiêng. Tất cả là vì con.

3. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Thôi mẹ nó cố kiêng đi để an toàn cho con. Tất cả vì tương lai con em chúng ta mà.

Tớ cũng đang lo vì đi ép tóc lúc chưa biết có bầu. Đến lúc có bầu, tính ngược thời gian trở lại mới biết thời gian ép tóc của tớ chỉ trước thời gian thụ thai mấy ngày. Chẳng biết như thế có ảnh hưởng tới em bé không nữa.

4. linhanh2709

linhanh2709 Thành viên chính thức

Theo em biết là sau khi sinh phải hơn 8 tháng mới được ép tóc .Vì khi ép tóc người ta kéo tóc mạnh tới sát chân tóc để là ảnh hưởng đến da đầu và sau này mình rất dễ đau đầu và hay rụng tóc ... Chịu khó nhịn một tí thôi chị ạ ,không sau này khổ lắm ...

5. LamKhanh

LamKhanh Thành viên sắp chính thức

Chắc là phải chịu khó kiêng thôi vây. Hơn nữa mình lại đang bị rụng tóc, mỗi lần gội đầu rụng rất nhiều, mẹ nào biết có cách nào để tránh bị rụng tóc sau khi sinh không

6. janine

janine Thành viên rất tích cực

Không vấn đề gì đâu, yên tâm đi . Lần vừa rồi tớ nhuộm tóc lúc đã thụ thai được khoảng 15 ngày (mới chậm kinh 1 ngày thôi), lúc đầu mình cũng lo lo nhưng rồi cũng sinh em bé ra (trộm vía) kháu khỉnh và nhanh nhẹn lắm nên yên tâm đi.

7. mebeoc

mebeoc Thành viên mới

ép tóc không tốt đâu mẹ nó ạ vì mình còn đang cho con bú hóa chất độc hại lắm tất cả vì con em chúng ta mà

8. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

May quá tìm được người cùng "cảnh ngộ" để yên tâm hơn. Mình cũng chỉ mong em bé không sao. Còn giờ thì phải kiêng dài dài rồi :D.

9. vnlan252

vnlan252 Banned

có mẹ nào biết sau khi ép tóc bao lâu thì nên có bầu không, cho mình biết với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

10. Galuoi

Galuoi Thành viên đạt chuẩn

híc, tớ đang định đi ép tóc lại thì có bầu, giờ phải hoãn tất cả lại . Cũng như lần trước, tớ chẳng dám dùng kem phấn hay sữa rửa mặt gì ráo trọi, xấu xấu tí cũng được, yên tâm hơn là xài mỹ phẩm rồi lại sợ ảnh hưởng tới bé iu . Lần trước bé được 9 tháng tớ đi ép tóc đấy . Vẫn cho bú, nhưng hình như ko ảnh hưởng gì cả, thật ra chỉ sợ mới sinh xong, ép tóc người ta kéo làm sau này tóc mình yếu và hay đau đầu thôi chứ chẳng ảnh hưởng gì đến em bé đâu .

11. vnlan252

vnlan252 Banned

úi, hình như tớ vào nhầm chủ đề thì phải, tớ băn khoăn là sau khi ép tóc bao lâu thì nên có bầu (chứ không phải sau khi sinh em bé, hic hic).Các mẹ tư vấn cho tớ với nhé(nhanh nhanh vì tớ muốn có em bé lắm rùi) Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nhé.

12. sky2008

sky2008 Banned

tóm lại trong thời gian có bầu và cho con bú ko nên sử dụng bất kỳ các chất hoa học nào tác động gián tiếp đến em bé cho an toàn nhất làm đẹp còn về lâu về dài mà

13. mitxanh236

mitxanh236 Thành viên Hội Rắn

Khi sinh bé đầu tiên mình ko biết vụ ko nên ép tóc, khi 4 tháng đi làm trở lại cũng sốt xình xịch vụ tân trang nên điếc ko sợ súng đi ép tóc. Trở lại thời điểm đang có bầu bé đầu & sau khi sinh mình rụng tóc kinh khủng, thời con gái thì hay đau đầu. Thế mà lần này chửa & đẻ bé thứ 2 mình chả rụng tóc gì hết, vụ đau đầu thời con gái cũng ko sảy ra nữa, nhưng tác hại khi con bú đúng là ko biết (nghĩ thương con vì cái ngốc của mình quá)
    Không biết khoa học hay nghiên cứu nào khuyên vụ này,mình thấy cũng có lý, nhưng mình chia sẻ với các mẹ chuyện có thực của mình.

14. mẹ Gấu A Gư

mẹ Gấu A Gư Me LƯỜI

Mình nghĩ là ngoài 3 tháng bạn ạ. Nhiều mẹ trong lúc có bầu vẫn ép tóc nhưng mình thấy hóa chất đấy độc lắm.

15. 29102007

29102007 Thành viên rất tích cực

Vì con yêu của chúng ta, kiêng 1,2 năm cũng chẳng sao. Mẹ xấu 1 tí nhưng không ảnh hưởng đến con là được. Nếu bây giờ không cẩn thận, chưa thấy ngay tác hại của thuốc đến con nhưng sau này nhỡ ảnh hưởng thì sao, lúc ấy ân hận cả đời. Mọi người cứ giục tớ đi ép tóc đi vì tóc xù nhưng tớ chẳng quan tâm. Tớ vì con, xấu cũng được. Bao giờ cai sữa thích làm gì thì làm. Ảnh hưởng của cái này có nhìn thấy ngay được đâu.

16. Phungbinhan

Phungbinhan Thành viên tập sự

Mẹ bé cố kiêng thêm một thwoif gian nữa nhé, vì sau khi sinh con, cơ thể ng mẹ chưa hồi phục hoàn toàn, nhất là liên quan đến tóc tai, bạn ép sớm, có thể bị rụng tóc đấy. Mình ko dám dùng một thứ gì, mỹ phẩm cũng bai bai, con > 1,5 thuổi mới ép tóc, bây giwof cũng chưa dám dùng mỹ phẩm, sợ nám da mặt. Vì sức khỏe của mẹ về sau thôi chứ không ảnh hưởng nhiều đến em bé. CHúc bạn tự nhiên lấy lại phong độ!

17. xuanphuong251

xuanphuong251 Thành viên chính thức

Ðề: Sau khi sinh bao lau thi duoc ep va nhuom toc

Em mới sinh 2 tháng cắt tóc để chuẩn bị đi làm thôi chứ cũng không dám ép tóc hay nhuộm tóc gì hết, mình lúc nào cũng gần con, nhiều ngừoi cứ bảo ko sao nhưng em thì nghĩ là có sao nên nhất định sẽ kiêng đến khi con hết ty mẹ thì thôi. Chắc cũng 1,5 đến 2 tuổi.

18. besusu263

besusu263 Bắt đầu nổi tiếng

Mình có bầu đứa đầu tiên thì mỹ phẩm, nước hoa tiễn đi hết, đẻ xong 2 đứa giờ mới dám xài lại nè, nghỉ sinh xong đi làm lại thì cắt tóc cho gọn gàng là được, đúng là khi bé đang bú sữa mẹ thì mẹ phải hy sinh nhiều thứ lắm.

19. trenon

trenon Bắt đầu tích cực

chịu khó để vài tháng nữa đi mẹ nó ak.mẹ nó bi h mà đi làm tóc thì sau này ảnh hưởng nhìu đấy, rụng tóc thì thôi rồi ...

20. Nangthu9999

Nangthu9999

Mình cũng đang hóng kinh nghiệm từ các mẹ đây, mấy tháng bầu bí chỉ có búi và buộc mong sớm mẹ tròn con vuông để tân trang làm mới mình cái