Cần giúp: em muốn xin ý kiến của các mẹ thông thái về thẻ tín dụng American Express của Vietcombank

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi quynh201, 19/9/2014.

1. quynh201

quynh201 Thành viên chính thức

Có mẹ nào đang sử dụng thẻ này ko ạ, nhờ các mẹ đánh giá giúp em về chất lượng dịch vụ nói chung của thẻ tín dụng này với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quynh201
    Đang tải...

2. quynh201

Ðề: em muốn xin ý kiến của các mẹ thông thái về thẻ tín dụng American Express của Vietcomb

Các mẹ ơi giúp em với ạ, còn thẻ platinum của vietcombank thì như nào ạ
    Ngày mới chúc các mẹ vui vẻ

3. imghuyen

imghuyen Thành viên tích cực

Ðề: em muốn xin ý kiến của các mẹ thông thái về thẻ tín dụng American Express của Vietcomb

Thẻ American Express (Amex) của Vietcombank có 2 loại: loại Amex thường giống như Visa, Master, JCB và Amex Vietnamairlines (liên kết với Vietnamairlines). Thẻ Amex Platinum thuộc loại thứ 2 nhưng là thẻ như kiêu VIP có hạn mức từ 200tr trở lên. Nói chung thẻ Amex của VCB ít điểm chấp nhận thẻ chứ ko phổ biến như Visa, Master,... do VCB độc quyền tại VN. Tuy nhiên thẻ này VCB phát hành miễn phí và đc miến phí phí thường niên. Đặc biệt, thẻ liên kết VCB và Vietnamairlines thì dù bạn đi mua hàng ở siêu thị hay chi tiêu ở bất kỳ đâu chấp nhận thẻ của VCB thì đều đc tích điểm để giảm giá khi mua vé máy bay của VNairlines. Nếu là Amex platinum thì còn đc nhiều quyền lợi đặc biệt khác nữa.

4. quynh201

vâng, cảm ơn mn, nhưng ý em muốn hỏi mẹ nào đang dùng rồi ý, để so sánh với thẻ tín dụng của ngân hàng khác ạ

5. Siêunhân Vì Thếgiới

Siêunhân Vì Thếgiới Bắt đầu tích cực

em cũng muốn hóng của các chị tý ạ

6. ngochan32

ngochan32 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng mới làm thêm thẻ Amex VN Airlines vì đc miễn phí năm đầu, mục đích cũng thử để tích điểm của VN Airlines.
    Thẻ Visa và Amex sử dụng như nhau, chung 1 hạn mức tín dụng. Nhưng vì ở VN vẫn hạn chế điểm chấp nhận thẻ của American Express nên ít có cơ hội hơn (vd như đi ăn uống thì chưa quẹt đc cái nào cả).
    Ngoài ra thì mình hay đặt hàng và chi tiêu ở nước ngoài thì có nhiều cơ hội hơn, nhưng phí chuyển đổi ngoại tệ VCB thu của Amex thì cao hơn Visa (phí Amex là 2.5%, còn visa là 2%).
    Bên cạnh đó thì thẻ Amex mặc định mở cả thanh toán online, nếu muốn an toàn ko bị hack thẻ thì nên vào trang web của VCB khóa thẻ, khi nào dùng thì lại vào mở thẻ. Cái này thì hơi bất tiện nếu như mình đang ở ngoài đường.
    Túm lại thì sau một hồi sử dụng thì mục đích là để tích điểm VN Airlines, nhưng nghe chừng có vẻ không ổn. Vì 21k được tính 1 điểm, nên nếu muốn free 1 vé thì phải chi tiêu gần 1 tỷ.
    Chắc là sau 1 năm miễn phí, mình lại quay về dùng visa.

quynh201 thích bài này.
  7. hoahongvang_2208

hoahongvang_2208 Thành viên đạt chuẩn

Thẻ Amex này ở nước ngoài ai có thì nó là thẻ cực VIP đấy ạ, tuy nhiên về đến VN thì nó k còn độ VIP như thế, ở nc ngoài để đc làm thẻ này rất khó khăn. Thẻ Amex Platium được hưởng phòng chờ VIp của hơn 6000 sân bay trên thế giới, mức phí bảo hiểm cao. Em cũng đang dùng nhưng chủ yếu dùng tích điểm, vì nó chỉ chấp nhận pos của Vietcombank. Mẹ nó có thể làm lấy 1 cái visa cho tiện chi tiêu, đồng thời làm thêm cái Amex Vietnamairline để tích điểm.

8. maicango

maicango Thành viên chính thức

E dùng vietcom, có cả visa, master và amex. Từ lúc làm đến h e chưa dùng thẻ amex nhưng tóm lại e thấy dùng visa qẹt vẫn là ok nhất tiện mà phổ biến ạ :D

quynh201 thích bài này.
  9. fioh_tuananh

fioh_tuananh Thu Mua Tiền Giấy & Tiền Xu: 0976061586

Bạn phải xem nhu cầu của bạn là gì thì mới nên quyết định dùng thẻ loại gì của ngân hàng nào ! mình thì chủ yếu thanh toán trong nước, bằng tiền mặt và chuyển khoản nên mình không làm thẻ ngân hàng. Nếu có mua hàng quốc tế thì mình dùng paypal hoặc amazon gift card nên cũng chẳng cần dùng tới visa hoặc master

quynh201 thích bài này.