Nước mía ăn kiêng vừa giảm béo vừa thanh lọc cơ thể!

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi gautrucHN, 27/10/2010.

1. MiMicuame

MiMicuame Bắt đầu tích cực

Ðề: Nước mía ăn kiêng vừa giảm béo vừa thanh lọc cơ thể!

uống nước mía nhiều,mà mình không biết có tác dụng này

Đang tải...

2. meyeutho

meyeutho Thành viên nổi tiếng

Đúng là em không có lòng kiên nhẫn,em thử cách này 2 lần rồi mà lần nào cũng thất bại,toàn đến ngày thứ 4 là bỏ cuộc vì thèm ăn quá chịu không nổi.buồn quá đi mất vì ăn j cũng thấy ngon,nhịn 1 bữa là hoa mày chóng mặt,người thì to đùng trông như cái bao gạo biết đi vậy.cuối năm bận rộn ăn ít một chút giảm được 1kg,tết vui miệng ăn nhiều lại tăng tận 2kg.Lâu rồi em mới vào mạng thấy bài của bác hồng em lại quyết tâm giảm cân bằng được lần này.Bắt đầu từ mai em sẽ theo pp này một lần nữa để thử thách tính tham ăn của em.Cám ơn bác đã giúp chi em trong LCM 1 pp giảm cân không có hại cho sức khỏe,nhiệt tình tư vấn cho chị em,cám ơn bác nhiều lắm

3. Mẹ Bễ

Mẹ Bễ Guest

Em đánh dấu, hic em nặng 56kg mà cao có 1,55m kinh khủng huhu

4. xuyenv

xuyenv Thành viên chính thức

Động viên tinh thần các mẹ nè. Hôm nay hết ngày thứ 8, mình giảm 2kg, nhưng số đo vòng 2 thì giảm đáng kể, 4cm đó. Mình suýt xé rào mấy lần vì thèm ăn mà lại phải ngồi trong bàn tiệc, nhưng cuối cùng cũng cầm cự được. Hic hic, còn 2 ngày nữa thôi!

5. Mẹ Bễ

Mẹ Bễ Guest

Chị ơi, cho em hỏi chút ạ. Chị mua nước mía ở đâu vậy ạ? Em nhìn quanh chỗ em nhưng k có. Em đang định giảm cân k sắp đến mùa hè rồi.

6. xuyenv

Ở SG thì góc đường nào chẳng có xe nước mía hả em. Em ra mua kêu họ bỏ vô cái ly plastic mỏng dán nắp màng lại là mang về ko bị đổ ra ngoai đâu. Trung bình 1 ngày chị uống khoảng 2-3 ly nước mía đó (300ml 1 ly) hòa với nước lọc thành 2.5 lít dung dịch nước chanh mía ớt, vì ko quen uống ngọt quá. Rồi cứ vậy mà chiến đấu thui!

7. rồng con

rồng con Thành viên đạt chuẩn

cả nhà ơi tình hình là em nhin dược 2 ngày thì thèm ăn quá. lỡ ăn mot cai chả ram của con rồi giờ làm sao? huhu. ko có lòng quyết tâm

8. Mẹ Bễ

Mẹ Bễ Guest

Hihi em ở HN chị ạ. Hôm nay lượn BigC có thấy bán nước mía sạch ạ. Em đang chuẩn bị tinh thần để theo chị. Ôi 4 cm vòng bụng. Thật tuyệt vời đó chị ơi ^^.

9. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

Chúc mừng mẹ nó nhé, trộm vía mình chưa phải ăn kiêng chứ có chắc không làm được. mình bảo mẹ mình cái này nhưng ở quê mua nước mía hơi xa và phải làm việc nên khó quá, có cách nào đơn giản hơn không các mẹ nhỉ?

10. xuyenv

Hết ngày thứ 11, mình ăn uống bình thương rồi. Giảm 2.5kg và 4cm vòng bụng. So với các mẹ khác thì hơi ít nhỉ. Nhưng chắc cơ địa mình vậy rồi, khó xuống hơn được. Mình sẽ còn áp dụng pp này thêm 1 lần nữa từ giờ đến hè. Mình còn 3kg nữa muốn loại khỏi cơ thể mà. Cám ơn mẹ Gautruc đã giới thiệu pp hay này cho mọi người!

11. gautrucHN

gautrucHN Thành viên chính thức

Không sao đâu em, mình cứ ăn kiêng như bt thôi. Có điều tốt nhất nên bù thêm 2 ngày tiếp theo cho đủ quy trình là tốt nhất. Em cứ yên tâm, chỉ thèm ăn mấy ngày đầu thôi chứ đến "giai đoạn cuối" thì hờ hững lắm ý!

Ở trang đầu chị có nói rồi đấy, em qua Đường Thành hay gì đó quên rồi (khu chợ hàng Da) gần hàng miến lươn đông khách lắm. Hàng đó nươc mía chuẩn, bán quanh năm luôn.

Nếu bạn mua siro Maple cũng được, sẽ tiện hơn. Có điều tốn xèng lắm, 1 chai ngày trc 120k đc 250ml bây giờ chắc còn đắt hơn nhiều.
    Mình cũng có kế hoạch ăn kiêng đây, nhưng bên này k có nước mía. Siro Mapble chỉ duy nhất có 1 loại hảo hạng 4e/chai 50ml hu hu...Mình cũng tham khảo thêm nhiều thấy nói pha bằng đường mía nguyên chất cũng có tác dụng thanh lọc tương tự. 6 tuần nữa mình mới ăn kiêng đc vì đang phải uống thuốc.
    Đầu đuôi là BS nói mình nên tổng kiểm tra sức khỏe định kỳ: thử máu tổng hợp, thử nước tiểu...tất cả KQ đều hoàn hảo ngoại trừ mình bị thiếu máu khá nặng. Mình ăn uống tốt, đủ chất nên BS rất ngạc nhiên k hiểu lý do. Mình cũng về ngẫm nghĩ kiểm tra lại thì chợt thấy giật mình. Lý do là 2 tháng trước có nhờ cô em gửi sang lọ thuốc giảm cân Lishou, mình uống gần hết 2 lọ rồi nhưng thấy KQ rất tệ (hồi ở VN mình đã thử uống 1 lần, xuống cân rất nhanh, sức khỏe bt) loại trừ khả năng thuốc giả vì mình mua hàng quen. Đôi khi mình cũng cảm thấy hơi mệt mỏi nhưng k chú ý lắm, đến khi thử máu mới biết mình bị thiếu hụt hồng cầu trầm trọng. Nếu do bệnh của cơ thể, bạn k những thiếu hồng cầu mà còn có nhiều triệu chứng khác nữa cơ - BS phân tích thế. Mình k dám đổ lỗi hoàn toàn cho Lishou nhưng mình chắc chắn uống loại thuốc đó k có lợi cho cơ thể đâu, các bạn đừng lặp lại giống mình nhé!
    Hết đợt uống thuốc cho lượng hồng cầu tăng trở lại, mình sẽ thử ăn kiêng bằng nước chanh - đường xem KQ thế nào. Nếu tốt mình sẽ post lên cho các bạn nhé!

12. Mẹ Bễ

Mẹ Bễ Guest

Các chị ơi, em sang ngày T2 rồi ạ. Hôm qua ở nhà em cấm cung luôn k ra ngoài, ở nhà cũng k có gì có thể nhìn mà thèm ăn được. Hic sáng nay đi làm mang 2 chai nước mía đi uống dần trong ngày, mong tuần nè đừng ai có sinh nhật tiệc tùng gì cả :(
    Cả nhà cổ vũ em với nhé ^^

13. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Lại oánh dấu.............................

14. Củcải

Củcải Guest

Uí zzzzzzzaaaaaaaaaaaaaa để em tham khảo thêm ....

15. Mẹ Bễ

Mẹ Bễ Guest

Hic em không quen ăn ngọt uống nước mía tuy pha tỷ lệ 1:1 rồi mà bi h vẫn ngọt lợ lợ. Cố lên em sắp qua ngày T2 rồi ạ

16. xuyenv

Em ơi, nếu ko quen ăn ngọt thì pha loãng thêm ra nữa, rồi uống nhiều lên cũng được mà. Chị đổ 1 cốc nước mía người bán hàng đóng trong ly nhựa mỏng trong trong ý, khoảng 300ml, vào binh nhựa Lock n Lock 1200ml, thêm nước lọc vào cho đầy bình là thyas nhan nhát vừa uống rồi. Một ngày làm 2 binh Lock n Lock đó, nếu tối trươucs khi đi ngủ thấy đói thì "lấn" sang bình thứ 3 khoảng 1 ly là thấy vừa ổn.

17. gautrucHN

gautrucHN Thành viên chính thức

Đúng rồi bạn ơi, k cần uống ngọt quá đâu. Mình nói rồi đấy: mình pha tỷ lệ 1:1 là vừa với mình, bạn nào thích uống ngọt thì khỏi pha, uống nhạt thì pha nhiều hơn. Miễn là khi đói mình uống nươc ao cho cảm thấy k bị đói, k bị xót ruột là đc.
    Cố lên bạn ơi, qua đc 4-5 ngày đầu là sẽ ổn thôi, vì chủ yếu thèm ăn mấy ngày đầu mà. Hơn nữa, mấy ngày sau các số đo bắt đầu giảm mình sẽ có động lực nhiều hơn hi hi...

18. Mẹ Bễ

Mẹ Bễ Guest

Tks chị Gấu trúc và chị Xuyennv nhé. Bắt đầu từ hôm làm ngày nào em cũng pải vào topic đọc trang 1 vài lần để lấy tinh thần ^^ hôm nay em sẽ pha nhạt hơn để uống.

19. uonghaidung

uonghaidung Thành viên tập sự

Chị ơi, em đã thực hiện chế độ ăn kiêng bi h là tới ngày thứ 9 rùi í. Em chỉ cảm giác người nhẹ nhàng đi, chứ lượng mỡ thừa chưa tiêu bớt là bao.><. Thế là seo hở chị. Em thực hiện rất nghiêm ngặt, hem ăn bất cứ thứ j khác ngoài nước muối và nước mía. Mà tạng người em cũng không phải là béo chắc đâu ạ, mỡ thừa 1 đống í ạ.><.

Hu hu. Em vẫn đang kiên trì. Em đặt mục tiêu là 15 ngày. Nhưng mờ chưa thấy tương lai đâu cả.><.

20. Mẹ BiChua

Mẹ BiChua Bắt đầu tích cực

Tớ cũng giống bạn, cân nặng và mỡ không thấy giảm, nhưng thích nhất là dạ dày và đại tràng không nhạy cảm với đồ ăn cay nữa. Híc, nhưng như thế tớ lại ăn được nhiều hơn bình thường và lại còn béo hơn trước rồi. Đợt này vẫn lạnh, khi nào ấm áp hơn tớ sẽ làm thêm đợt nữa, hy vọng lúc đấy lại giảm được ít mỡ thừa.