Cần giúp: Học Tiếng Anh Ở Cung Văn Hóa Thiếu Nhi Hà Nội

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi me_bb, 27/4/2011.

1. minhthaothu

minhthaothu Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Học Tiếng Anh ở Cung văn hóa thiếu nhi Hà nội

Mình cho con học trường Quốc tế nên không phải lo vấn đề sinh hoạt ở cung thiếu nhi nữa.

Đang tải...

2. ketrangtri1

ketrangtri1 Thành viên mới

Em cũng k biết có liên quan không nhưng cháu họ nhà em, năm nay lớp 5 rồi, từ lúc bắt đầu hc TA theo học các khóa theo hệ thống ở bên language link đến nay được 6 khóa rồi, giá cả có hơi đắt một chút nhưng vì học theo hệ thống bài bản nên nền tảng rất vững. Mà bản thân em cũng là ng học tiếng anh thấy, nếu có cơ hội học chuẩn chỉ ngay từ đầu, đặc biệt là phát âm thì rất là tốt. Học sai thành thói quen thì rất khó sửa và mất thời gian nữa. Nguy hiểm lắm đấy ạ

3. ketrangtri1

ketrangtri1 Thành viên mới

Em có một file tổng hợp các bài hát bằng tiếng anh tương đối dễ nghe, có thể dùng cho các bé lớp 5-6 đc rồi ạ. Các mẹ có thể in ra, mỗi ngày cho các bé làm, nghe nhạc và điền vào chỗ còn thiếu, coi như làm bài tập ở nhà. Bé sẽ k có áp lực của việc học TA nữa mà sẽ có cảm giác vừa thư giãn, vừa học. Và đây là các bài hát cũng khá nỗi tiếng nữa, có thể giúp cho các bé phần nào có thêm vốn kiến thức về âm nhạc. Sẽ rất tuyệt đấy ạ :-\"

Có mẹ nào quan tâm gửi em mail em gửi lại chỗ nhé, bonus thêm một số những tài liệu khác em thu thập được trong quá trình sinh viên nhé :3: xuannguyen.sunshine.ftu@gmail.com. Em từng học ngoại thương, cũng gọi là có tiếng chút, nên các mẹ yên tâm về chất lượng tài liệu em thu thập nhé

4. Ðề: Học Tiếng Anh ở Cung văn hóa thiếu nhi Hà nội

Mình nghĩ nên cho con học ở mấy cái trung tâm uy tín như APOLO với Language link tuy đắt nhưng phát âm chuẩn, chương trình học cũng bài bản, hoặc là cho bé học trường quốc tế à. Con nhà mình cũng đang học ở APOLO nè, thấy cháu về nhà cũng hay nói tiếng anh lắm :)