Thông tin: Danh Sách Trường Mầm Non

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mod GDC, 7/7/2006.

1. Bim's mother

Bim's mother Bắt đầu tích cực

Bim học trường làng chính cống:
    Mầm non Hoa Mai, phường Tân mai.

Thấy học cũng được, trừ 3 tháng đầu tiên thì ốm. Về sau thì cũng tăng cân chút ít. Đi học về ngày nào cũng hát một bài mới, nhanh nhẹn, hoạt bát ra phết :D

Đang tải...

2. menoel

menoel Thành viên đạt chuẩn

Sorry các mẹ, dạo này em bận quá.
    Trường Dreamhouse học phí rất cao,
    Lớp bé nhất là lớp Bee học phí 155$/tháng, lớp lớn hơn thì rẻ hơn, nhưng mà rẻ nhất là 135$/tháng.
    Gửi thêm giờ đến sau 6h chiều + ăn = 1,5$/ngày.
    Học thêm thứ 7 : 7$/ngày
    Tiền đăng ký học là 75$
    Em nộp học phí cho Noel cả năm nên được giảm giá chỉ còn 140$/tháng
    :cry: Mẹ cháu cũng đang méo cả mặt đây. Ngày xưa mẹ cháu gửi ở đấy vì ở đấy nhận trông từ 12 tháng trở lên, và vì gần nhà . Bây giờ mẹ cháu cũng muốn chuyển trường cho con nhưng mà nghĩ con đang quen với các bạn các cô mà chuyển thì lại thương con quá. Em cũng nghĩ với số tiền học đấy thêm 1 tí thì em thà cho con em học ở kinderworld hoặc Unit còn hơn. Vì dù sao 2 trường này là trường quốc tế, chứ DH dù sao cũng chỉ là trường tư thục thôi. Nhưng mà cũng không thể phủ nhận thành quả nhận được từ con em. Bằng chứng là Noel rất được các cô chăm sóc, trường có bác sĩ riêng, Noel nhà em bây giờ rất ngoan và thông minh, rất biết tự lo cho mình... Em cũng đang suy nghĩ rất nhiều, không biết là có nên chuyển trường cho con không nữa, đau đầu quá. :wink: Các mẹ cho em 1 lời khuyên với. Các mẹ nào có con đang học ở trường kinderworld hoặc Unit cho em 1 tí thông tin với nhé. Thanks các mẹ nhiều

3. menoel

menoel Thành viên đạt chuẩn

À quên, hôm trước em cũng tìm hiểu thông tin về trường kidlink ở Liễu Giai, em thấy trường này rất được, cơ sở hạ tầng rất tốt, học phí rất dễ chịu từ 800-900N/tháng ( em không nhớ chính xác ) mà là cả thứ 7 đấy ạ, mỗi năm đóng 300N tiền XD trường, đóng cả năm cũng được giảm 5% thì phải. Em chỉ lăn tăn mỗi cái là hơi xa, nghĩ bụng hôm nào mà mưa gió hoặc mùa đông rét căm căm mà đưa con đi = xe máy thì thương con quá.

4. hong nga

hong nga Thành viên tập sự

xin chao cac me

Rất vui khi được tham gia diễn đàn này và chia sẻ thông tin cùng với các mẹ về trường học của con. Pe của mình sinh năm 2001, 2 năm đầu học trường công lập và năm nay mình mạnh dạn chuyển con sang trường Dreamhouse, ở THNC. Không biết mẹ Noel có chuyển con sang trường khác không?

5. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Mình cóp thông tin từ topic khác sang đây để bổ sung danh sách trường Mầm Non nhé :

2. KinderWorld : Ở Mạc Đỉnh Chi (gần ngã tư NTMK - MẠc Đỉnh Chi) -
    http://www.kinderworld.net

3. Trường Fosco International School : Đường Bà Huyện Thanh Quan.
    http://www.fosco.edu.vn

4. Trường Quốc tế Nam Sài Gòn : (SSIS) Nằm ở quận 7, gần khu biệt thự Mỹ Kim của Phú Mỹ Hưng.

6. BigMama

BigMama Thành viên rất tích cực

Re: xin chao cac me

Me Hong Nga cho minh hoi Dream House o THNC chat luong the nao? Minh dang dinh gui con o do.

7. hong nga

Me BigMama a, em moi cho con hoc tu hoi thang 7 vua roi. Noi chung, em thay co mot so uu diem:
    - thinh thoang, em khong dua chau di hoc duoc, co the dang ky voi truong, co giao se den tan nha dua don chau
    - cac co rat chu y ren cho con tu chu dong: tu xuc, tu mac quan ao.
    - bo me neu co don muon cung khong lo, cac con khong phai ngoi xep hang de cho doi bo me, ma co the tu choi nhung do choi minh thich (khong co tam ly sot ruot giong nhu cac truong cong lap, 3: 30, 4h da phai lo di don con)
    - thuc don cua cac con em thay rat du chat va nhieu mon nghe ten co ve rat ngon (gia nhu duoc an thu :lol: )
    - chau con duoc tham gia cac hoat dong cua truong mot cach chu dong. Em thay co truong, khi to chuc lien hoan van nghe cho toan truong (khai giang), chi cho mot so chau co nang khieu hat mua len bieu dien thoi. Con cac chau khac thi ngoi xem. Con o truong DH, tat ca cac chau deu phai tham gia. Con em hoi hoc truong cong lap, chang bao gio duoc dung hat, hay co bat ky tiet muc gi. Tu ngay chau sang truong moi, cung dung len san khau bieu dien cung cac ban, lam ca nha rat ngac nhien.
    - Cac con cung duoc hoc them tieng Anh trong chuong trinh giang day, mac du chi la nhung cau noi het suc don gian.
    tat nhien la hoc phi truong nay cung kha cao.
    Nhung noi chung, ve co ban, neu co tai chinh, em nghi la dau tu cho con nhu vay cung la on, yen tam duoc me Bigmama a.

8. BigMama

BigMama Thành viên rất tích cực

Cam on me Hong Nga da cho minh thong tin rat day du :lol: Ban co the cho minh chi tiet dia chi de minh lien he duoc ko? Ho co mo cua vao T7 khong? Cam on nhieu nhe

9. hong nga

Thu 7 ho cung nhan trong tre day.
    So Tel cua truong ne: 251 2270.

10. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Hihihi Bông nhà tớ cũng trường làng chính cống đấy: Mầm non Xuân La - Q. Tây Hồ. Tớ cũng chẳng lăn tăn nhiều vì bé nổi tiếng ở trường còn hơn cả ... mẹ bé nữa cơ. :lol: :lol:

11. Classic

Classic Thành viên tập sự

Mình cũng đang phải suy nghĩ như bạn. Nhà mình ở Nguyễn Công Trứ, con học ở Ohana, đi xa quá. Nhưng con đi học rất ngoan, thích trường, thích cô và các bạn... làm mình không biết bây giờ chuyển trường cho con thì nó sẽ thế nào. Mỗi hôm mưa gió lại t hấy thương con phải đi xa, nhưng may nó cũng chẳng nề hà, ngồi im trong áo mưa rất ngoan. Ít nữa mùa đông phải dậy sớm đi xa mới gọi là khổ.
    Kinderworld lại là chuyện khác, không hề "đắt hơn một tí" mà là đắt hơn rất nhiều. Tính ra 260$/tháng lận. Chưa kể họ trả trẻ lúc 3.30 là muộn nhất. Sau đó sẽ tính phí trả muộn cũng rất đắt. Một năm nghỉ rất nhiều. Nói chung mô hình đó hoàn toàn không phù hợp với nhà có cả bố và mẹ đi làm vì phải thu xếp đón bé về lúc mình đang làm việc. Hơn nữa nếu dùng xe của trường thì cũng rất đắt, chi phí sẽ đội lên không chỉ 260$ tháng. Mình đã từng gửi con ở đó và thấy hoàn toàn không phù hợp không chỉ ở chi phí.

12. Nhim's mother

Nhim's mother Thành viên tập sự

Chào các mẹ! Nhím nhà mình cũng từng học ở Dream house nhưng do điều kiện công tác nên giờ phải rời xa trường chuyển vào thành phố HCM. Thực sự mình rất tiếc khi bé không được tiếp tục theo học tại trường DH nữa. Theo mình nếu các bạn có điều kiện kinh tế và muốn đầu tư tốt cho con ban đầu, đồng thời để yên tâm trong công việc thì DH là 1 địa chỉ tốt. Về cả nuôi dạy, phát triển toàn diện là được lắm các mẹ à! Nếu cần thông tin chính xác hơn thì các mẹ vào địa chỉ http://www.dreamhouse.com.vn/.

13. ThucAnh

ThucAnh Thành viên chính thức

có mẹ nào cho bé học green garden không ??? lớp Lan Chuông cho em làm quen với ạ . Sau một thời gian đi chọn trường cho con đến toát mồ hôi ,mà em vẫn chưa biết nên để con học đâu , vô tình em biết đc trang web của green graden và đến thăm quan trường ,dựa trên cảm nhận đầu tiên thì cũng quyết định cho con học green garden , quan trọng nữa là gần nhà ,mẹ nào đang chọn trường cho con mà nahf ở khu vực Mỹ đình ,hoàng quốc viêt nói chung mạn cầu giấy thì có thể tham khảo thêm nhé www.greengarden.cọmvn. Bé nhà em mới học co 3 ngày thôi ,nhưng em thấy rất yên tâm với cô giáo ở đây ,các cô rất chiều các cháu mới đến ,không để các bé khóc nhiều ,cơ sở vật chất của trường khá đẹp và đầy đủ ,có nhiều không gian rộng cho bé chới ( cái này em thích nhất ),nhưng thực đơn hơi ít ,cái này mẹ sẽ vất vả hơn vì phải nhồi thêm lúc bé đi học về ,em mới cho bé đi học ở đây và có một số thông tin để các mẹ tham khảo

14. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Mẹ Thục Anh à, bé nhà bạn học trường GG từ mấy tháng thế ? nhà mình ngay CT4 Mỹ Đình nè đang ngâm cứu xho Mộc đi học ở đó nhưng MỘc mới gần 1 tuổi thôi . Không biết các cô ở đó chăm các cháu dưới 18 tháng thế nào nhỉ ?

15. tubo

tubo Thành viên tập sự

Trường mầm non tư thục ở Hà nội

Chào các mẹ, mình là thành viên mới :D
    Bé lớn nhà mình đang học ở mầm non tư thục Chipchip - cơ sở 1 ở 34 Trần Xuân Soạn, tổng tiền đóng hàng tháng hồi nhà trẻ (dưới 36 tháng) là 1,1M; năm nay sang mẫu giáo thì là 990K.
    Giờ nhận và trả trẻ là 7h30 - 17h30, ăn sáng - trưa - xế (tiền ăn 15K/ngày)
    Sau 17h30 và thứ 7 thì trả thêm phí (12K cả ăn tối + đón muộn; 67,5K cho 1 ngày thứ 7).
    Tỉ lệ cô/trò lớp nhà trẻ là 1/5; lớp mẫu giáo là 1/6 - 1/8
    Bé nhà mình học ở đây hơn 1 năm rồi và nói chung là mình rất hài lòng, bé ngoan ngoãn lễ phép, nhanh nhẹn, biết nhiều thứ, năm nay sang mẫu giáo bé còn được học thêm lớp múa và tiếng Anh (trong chương trình, không thu thêm phí nhé).

16. Hienhaquyen

Hienhaquyen Thanh Hà - Quang Anh

me Tu bo oi, trường Chipchip nhận trẻ từ mấy tháng tuổi

17. Táo&Tít

Táo&Tít Thành viên tích cực

Các chị ơi, có ai gửi trẻ khu vực quận Hai Bà ko, có trường nào thì tốt và nhận trẻ 1.5 tuổi cho em xin ít thông tin nhé

18. Hienhaquyen

các mẹ biết thông tin gì về trường Baby moon tại 32 Đại CỔ việt không, trường đó nhận trẻ từ 9 tháng tuổi, chất lượng thế nào

19. Hienhaquyen

các mẹ biết thông tin gì về trường Baby moon tại 32 Đại CỔ việt không, trường đó nhận trẻ từ 9 tháng tuổi, chất lượng thế nào

20. toon&susu

toon&susu Thành viên chính thức

Admin có thể giúp em tập hợp danh sách các trường mầm non ở Quận Ba Đình ko ạ ? Thanks alot.