Thông tin: Danh Sách Trường Mầm Non

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mod GDC, 7/7/2006.

1. meinxinh

meinxinh Tân Dậu 1981

Trời, bé mới 18 tháng à. Hơi bé bạn ạ, để lớn tý nữa đi. Theo như kinh nghiệm của bé nhà tớ thế này nhé: Hồi 17-18 tháng tớ gửi tư các bà mà nghỉ ở nhà trông 2-3 đứa ấy. Đến 28 tháng thì tớ cho đi tư thục. Lúc đây bé đã quen đi học và cũng nền nếp. Vì mới vào môi trường mới các bé hay khóc lắm. Con nhà tớ đi lớp chộm vía nghìn lần là mọi cái đã vào guồng hết, con không khóc và ngủ đúng giờ. Nên mẹ nó cứ cân nhắc đi. Gửi sớm tội con lắm.

Đang tải...

2. namcd84

namcd84 Thành viên tập sự

Các bạn ơi ! ở khu trương định thì có trường nào tốt vậy. Giờ nhiều trường lắm nhưng ko rõ trường nào tốt.

3. binzin08

binzin08 Thành viên chính thức

Con em chuẩn bị học mẫu giáo. Có mẹ nào đang cho con theo hoc tại trường mẫu giáo Chu Văn An tư vấn giúp em với: môi trường học, chăm sóc, cô giáo.

4. mexubean

mexubean Thành viên chính thức

Chị ơi em định đầu tháng 9 này cho cu nhà em đi học ở khu MD vì có ng quen ở đó đón giúp sợ về muộn. Em không có hộ khẩu ở MD nữa. Bác chỉ cho em chiêu bài với...

5. mexubean

Mẹ nó vào link này nhé
    http://www.babyvina.com//tai-lieu-2...-mam-non-thanh-pho-ha-noi_phan-theo-quan.html

graeisic thích bài này.
  6. me Minh Duc

me Minh Duc Thành viên tập sự

Chào các mẹ.
    Mình là thành viên mới, xin giới thiệu với các mẹ một trường bé nhà mình đang học, là trường mầm non song ngữ I SMILE. Bé nhà mình hồi chưa đi học, ở nhà nghịch và bướng lắm, được bạn giới thiệu đến thăm trường này, mình đã cho con học thử và thấy rất ổn. Bé ngoan hẳn, tự lập, ăn uống tốt hơn, được học các môn ngoại khóa ở trường như Tiếng Anh, hầu như ngày nào cũng học, học múa, âm nhạc. Mình cũng giới thiệu cho cô bạn mình, khá kỹ tính, và bây giờ cũng có vẻ tạm ưng ý với việc nuôi và dạy của trưởng. Bây giờ bọn mình đang cùng gửi con ở đây, đang học lớp Star.
    Địa chỉ của trường: Số 6, ngõ 7, phố Phương Liệt - Cạnh UBND phường Phương LIệt. Các mẹ ở quanh khu vực ngã tư Vọng, Trường Chinh, Giải Phóng, ĐỊnh Công... có thể qua thăm quan trường. Vì mình gửi con ở đây vài tháng rồi, thấy trường có CSVC khá ổn, dạy dỗ và chăm tốt, nhưng vị trí ở trong ngõ nên phụ huynh ít biết đến, nên giới thiệu để các mẹ có thêm 1 địa chỉ gửi bé.
    Nếu mẹ nào cần thêm thông tin có thể gửi PM cho mình, mình rất vui được chia sẻ kinh nghiệm.

miu miu Thien Anh thích bài này.
  7. Bobbycare

Bobbycare BOBBY - DẦU TRÀM HUẾ

Đặt gạch ngồi hóng nào, mình cũng đang nghiên cứu trường để cho con đi học đây.

8. meruarua

meruarua Bắt đầu nổi tiếng

Nhà mình ở Giáp Bát, có mẹ nào ở khu vực này thì tham mưu cho mình với. Zai nhà mình được 19 tháng rồi đang ngâm cứu để cho đi bộ đội đây!

9. mexubean

Trường mầm non

Lót dép hóng hớt típ. Mà bác Me2con không mách em à

10. chocmun

chocmun Dương Nữ cung Thiên Bình

Trường Baamboo và MN Hoa Anh Đào ở Mỹ ĐÌnh

11. tahh

tahh Thành viên rất tích cực

các mẹ thông thái cho tớ hỏi các trường MN chất lượng cao ở khu vực Cao Xà Lá. gần Vũ Trọng Phụng thì tốt quá. Con tớ gần 3 tuổi rùi.
    Trước đây cũng đã gửi ở Anh Vũ, nhưng mà trường đó chật quá, không có không gian cho các con vui chơi tập thể dục. Nghe nói ăn uống cũng hẻo lắm. Nên quyết đi tìm trường khác

12. meinxinh

meinxinh Tân Dậu 1981

Con tớ học Anh Vũ đây, thường thì tư thục đa số làm gì có khu vui chơi đâu, trừ khi trường nào gần khu đô thị mới thì có sân chơi của khu đấy. Bạn thử vào mấy cái khu Trung Hòa - Nhân Chính ấy, tớ thấy có nhiều lắm. Con tớ gửi ở Anh Vũ thì thấy bình thường, quan trọng tớ thích không phải sang đường gần nhà. Ăn uống thì trường nào chẳng thế, cũng có người khen người trê thôi thì cứ thấy con thích đi học là được.

13. uyennhu_2311

uyennhu_2311 Thành viên kỳ cựu

Mình ở bên quận Long Biên, có mẹ nào biết mạn Nguyễn Văn Cừ, Nguyễn Sơn trường nào tốt k chỉ cho mình với!!! Cám ơn các mẹ nhiều!

14. thien_dieu

thien_dieu Thành viên tập sự

Mẹ nó vào đây tìm cũng được này: http://bedihoc.com/chon-truong-mam-non-tieu-hoc

Mình tìm thử thấy có khá nhiều trường mạn Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn đấy.

15. miu miu Thien Anh

miu miu Thien Anh Thành viên tập sự

Ðề: Danh sách trường Mầm Non

me Minh Đức cho mình hỏi thêm chút xíu với. Trường nhận các cháu từ bi nhiu tháng tuổi? Một cô care mấy cháu? và học phí ntn?
    Nhà bà nội ở ngay gần đó nên đang tính tìm trường khu đó cho con
    Tkx mẹ MD nhiều nha!

16. Soan Nguyen

Soan Nguyen Thành viên tập sự

Chào các chị,
    Cả nhà mình sẽ chuyển công tác ra Hà Nội vào 28.Aug này, mình có 1 bé trai 3 tuổi, các chị giúp mình tìm vài trường mầm non ở quận Tây Hồ được không ? Mình chuyển công tác ra khu vực quận Tây Hồ í mà.
    Sẽ ưu tiên việc tìm trường cho cu Tin nhà mình trước , sau đó mới tới chổ ở của cả nhà.
    Có thể mail cho em o dc: soannguyen.vn@gmail.com , mobile phone /:0908480015
    Rất mong được các chị giúp đỡ
    Soan

17. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Cuối cùng đọc xong topic chóng cả mặt, nhưng mà cũng hữu ích ghi đc 1 list trường gần nhà rồi, pải tìm hiều còn cho con đi hoc mệt thật sao có mỗi việc học của con vất vả tìm kiếm thế nhỉ, đất nước này mầm non đã khổ rồi

18. meocon2011

meocon2011 0989.631.683

Mình đang cho con gái học ở trường Mầm non Lâm Nhi (trường tư thục) ở trong KTT ĐH Giao Thông Vận Tải (không phải trong trường ĐH GTVT đâu ạ, mà nó nằm ở phía bên kia đường hồ Thủ Lệ - Địa chỉ: Số 21 ngõ 1142 La Thành- Hà Nội (đi từ đường Kim Mã vào cũng được) ĐT: 04.62731029. DĐ: 0913563278.
    Lúc đầu mình cũng không có nhiều thời gian để chọn trường cho con nên nghĩ bụng bảo cho con vào học thử xem thế nào vì thực sự mình không ưng lắm vì thấy trường không được rộng rãi, không có khuôn viên vui chơi cho các con. Nhưng lúc đó gấp gáp quá nên đánh liều nhập học vào trường mà ở rất gần công ty của mình (ngay sát dưới chân công ty). Lý do thứ 2 khiến mình mạnh dạn đăng ký nhập học cho con luôn vì khi nói chuyện với cô hiệu trưởng ở đây, thấy cô rất nhiệt tình và tâm huyết với nghề. Và cũng may là sau đó con mình lại thích ứng với trường lớp khá nhanh, đi học chỉ khóc mếu mấy ngày đầu thôi, bây giờ thì yêu cô giáo lắm, lúc nào về nhà cũng kể chuyện "mẹ Phượng dạy con múa, mẹ Tâm kể chuyện,...." Mình cảm nhận con yêu cô và các cô ở đây cũng rất tận tâm nữa. Về hạn chế khuôn viên trường lớp không có thì được các cô khắc phục bằng cách hàng tuần sắp xếp 2-3 buổi đầu giờ sáng đưa các con đi dạo ở quanh khu TT hoặc ra phía đầu tòa nhà V-Tower (AIA) cho các con hóng gió. Năm nay con bước vào mẫu giáo bé nhưng mình cũng chưa có ý định chuyển trường cho con vì rất sợ làm con phải thay đổi môi trường, lại được mấy cái thuận tiện như gần công ty mẹ và các cô nhiệt tình thế nên cứ cho con học ở đây tiếp.
    Nếu mẹ nào gần khu này mà đang tìm trường cho con thì mình nghĩ đây cũng là một địa chỉ đáng tin cậy đó.

19. Minh_Kin

Minh_Kin Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng vừa mới gửi bé thứ 2 nhà mình ở truong Thiên Thần nhỏ ở Dương Quảng Hàm, Cầu Giấy, Trường mới mở nhg cô HIệu Trưởng từng làm quản lí của Littesun trên âu cơ ( bé lớn nhà mình cũng từng học littesun rồi)nên mình cũng yên tâm.Mình phải cho anh nó đi học cùng mấy ngày đấy.Không biết công cuộc cho con đi học phải mất mấy tháng mới ngoan đây.

20. lynhan

lynhan Thành viên tập sự

Cu Tũn nhà em đang học ở trường Mầm Non Little Angel. Em cảm thấy thực sự hài lòng với trường con em đang học.
    Địa chỉ: Trường Mầm Non Little Angel
    Số 38 - Dương Quảng Hàm - Cầu Giấy - Hà Nội.
    Em không biết số điện thoại.