trẻ bị ngứa mũi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi cuti1912, 11/11/2011.

1. cuti1912

cuti1912 Thành viên tập sự

Chao các bạn
    Cu ti nha minh giờ được 11 tháng nhưng mấy ngày gần đây mình thấy cu tí hay dụi mũi, không ho, không sổ mũi, thỉnh thoảng hát hơi, mình có tra nước muối sinh lý 0.9%, trong mũi cũng không có mùi, không biết cu ti nhà mình có phải bị viêm mũi hay bị cam như dân gian mình nói không nhỉ? mẹ nao có gặp trường hợp này và kinh nghiệm thì mách mình với nhe!
    Cam ơn nha.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cuti1912
    Đang tải...

2. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Ðề: trẻ bị ngứa mũi

Có thể là do bé bắt đầu mọc lông trong lỗ mũi bạn àh,lúc trước bé mình cũng hay bị vậy.Mình cũng lo lắm vì mình đã vệ sinh mũi mỗi ngày cho con,sau xem xét kỹ vài ngày thì mình thấy bé mọc lông trong lỗ mũi nên bị ngứa.Bạn thử xem trong mũi bé có phải vậy không nhe.

3. cuti1912

hii Nếu như thế thì mình mừng quá, vì bố mẹ chồng mình cứ bảo la do cam bảo mình đi mua thuốc cam cho cu ti ăn, nhưng mình không muốn chưa biết nguyên nhân ji mà uống, có lần mình ra cam hang bạc hỏi họ,khi trẻ con cam thì sao họ bảo trong miệng hoặc mũi có mùi. mình lại đang cho cu ti uong cansua 3 cu tí ăn cháo rất ngon miệng, do vậy mình không thích cu tí uống thêm thuốc ji nữa vì sợ bị loạn thuốc. cám ơn mẹ heosua nhe!

4. demthanhvang

demthanhvang Thành viên sắp chính thức

Chắc là k sao đâu mẹ nó ơi, bé nhà mình thỉnh thoảng cũng vậy mà

5. cuti1912

hôm trước nghe mẹ heosua 2010 mình về kiểm tra mũi cu tí nhà mình quả thật có lông mũi nhiều và mấy ngày hôm nay ko còn dụi mũi nữa, lần đầu tiên mình biết chuyện này đấy hiii. cám ơn các bạn nhiều nha!