Khác: Sinh con tại bệnh viện Bưu điện

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi thuithui86, 3/7/2012.

1. Me_moka

Me_moka

Ðề: Sinh con tại bệnh viện Bưu điện

Chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm đẻ ở bệnh viện Bưu Điện -HN Có mấy mẹ nhắn mình đẻ xong thì cho biết kinh nghiệm ở viện Bưu Điện , hôm nay mình mới online được nên mình mạn phép làm topic này cho các mẹ đọc luôn : 1, Mình khá hài lòng với dv Sản của viện Bưu Điện . Ơn Trời mình đã có 1 ca sinh nở mẹ tròn con vuông . Mình đẻ thường , lúc vào đẻ thai vẫn nằm cao vút , em bé lại nằm bên phải tử cung nên bác sĩ cũng nói luôn trường hợp của mình sinh thường sẽ lâu nhưng mình vẫn muốn sinh thường . 4h30 sáng mình bị đau bụng ra máu , 6h gọi taxi vào bệnh viện , bs khám tử cung mở 3 phân nên cho nhập viện luôn , lúc vào phòng đẻ tử cung mở 8 phân nhưng thai vẫn cao .Ơn trời bác sĩ đỡ cho mình rất kiên nhân và chuyên môn tốt nên sau khi bác chọc túi ối thai xuống thấp và 45 phút sau mình đã đẻ được . Đến giờ mình vẫn ơn bác sĩ đó vì thái độ + sự kiên trì , bác nhất định khuyên mình cố đẻ thường để tốt cho con chứ không chuyển mình sang đẻ mổ . 2, Về phòng ở thì hôm mình đẻ đông bệnh nhân quá nên mình chỉ lấy đc phòng 2 giường không đc phòng dịch vụ , phòng sạch sẽ nóng lạnh tốt có điều hòa nhưng cả 2 nhà k bật sợ lạnh con =>nhưng giường nằm đệm nóng lưng + hơi cao , mình bị rạch 1 chút nên đêm đầu đau vết khâu không ngủ được . Mẹ nào định sinh mổ chọn ngày thì đăng ký phòng dịch vụ nằm 1 mình cho sướng , phòng mình 2 giường nên hơi bất tiện khoản vệ sinh rồi thăm nom của 2 nhà .May mình chỉ phải ở viện 1 ngày , 3, Về dịch vụ liên quan : tốt , mọi thứ mua đc đủ ở căng tin + quầy thuốc . 4, Về y bác sĩ : thái độ tốt niềm nở lắm , mỗi bác sĩ 1 nhiệm vụ thăm mẹ thăm con chi tiết đầy đủ . Đi tắm không cần nhét tiền nhé , mình nhét 50kh bị trả lại . 5, Theo mình nếu ai định đẻ ở viện bưu điện không nên khám thai từ đầu , mà khám dịch vụ ngoài rồi vào trong những tháng cuối để có hồ sơ đầy đủ nước tiểu , máu và đăng ký đẻ thôi . Mình không thích siêu âm ở bv Bưu điện , nhất là siêu âm 2D , lần nào mình siêu âm 2D cũng gặp chị bs siêu âm tên Oanh , siêu âm chung chung không chuẩn + lúc siêu âm cho bệnh nhân mà cứ buôn chuyện với bà in phiếu choanh choách ghét lắm . Siêu âm 4D cũng không nét như m đi siêu âm dịch vụ ngoài chỗ bs Vỹ hay 125 Thái Thịnh . Kết luận : mình ưng ý với dịch vụ sản của bv Bưu điện và thái độ nghiệp vụ của bác sĩ , chỉ có siêu âm là mình ghét .Các mẹ nên siêu âm dịch vụ ngoài , con khỏe mạnh mẹ khỏe mạnh thì đăng ký đẻ ở viện bưu điện rất yên tâm . Còn nếu mẹ hay bé có vđề gì đó cần lưu ý thì các mẹ có thể cân nhắc thêm

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

MecuaShin15 thích bài này.
  2. MecuaShin15

MecuaShin15 Thành viên tập sự

Nhà m cũng ở bên Thanh Xuân gần bệnh viện Bưu Điện cơ mà m có nguy cơ rau tiền đạo nên mẹ ck ko yên tâm muốn m đẻ ở C, nghe mẹ nó tả thấy bv bưu điện ổn phết nhỉ :)

3. trada1020

trada1020 Thành viên rất tích cực

hi, thanks mn, chắc tập 2 ở đây luôn cho gần nhà :)