Kinh nghiệm: Kinh nghiệm giảm cân của em sau khi sinh em bé! Mời các mẹ quan tâm hãy vào xem

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi vankhanhchau, 17/11/2011.

1. vankhanhchau

vankhanhchau Thành viên nổi tiếng

Ðề: Kinh nghiệm giảm cân của em sau khi sinh em bé! Mời các mẹ quan tâm hãy vào xem

Hi. Ít nhất chị phải uống nửa tháng hoặc 1 tháng rùi mới đi xét nghiệm máu. Chứ mới uống 1 ngày mà đi xét nghiệm máu thì mình nghĩ là cao vằng chưa thể có tác dụng được đâu.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. mesoc12

mesoc12 Thành viên chính thức

Ðề: Kinh nghiệm giảm cân của em sau khi sinh em bé! Mời các mẹ quan tâm hãy vào xem

ngươi yêu e cũng ở Quảng trị.e có thấy loại cao này rồi.thấy bảo uống mát gan,giải nhiệt chứ giảm kg thì e chua nghe. với cả cao lá vằng người iu e mang ra là loại trong hộp. 1 hộp có 2 miếng cao chứ ko dán giấy như của c.

3. vankhanhchau

Cao lá vằng có tác dụng tiêu mỡ, nên khi uống vào thì cũng làm cơ thể săn chắc lại bạn ah. Cao lá vằng của mình cũng không phải dán giấy như bạn thấy đâu, đó là tờ hướng dẫn sử dụng để ở ngoài miếng cao cho mọi người đọc và biết thông tin đó. Chị uống hết 1 kg cao vàng bây giò còn đúng 50kg ne. HI, CŨng có thể là do người chị dễ giảm cân nữa.

4. minhntb

minhntb Thành viên chính thức

THeo em để đảm bảo cho con bú vẫn ăn đầy đủ chất dinh dưỡng ,còn việc giảm câm thì sau này đi làm là mình lại gầy ngay ý mà

5. vankhanhchau

Bạn nói cũng đúng quá đi. mà đang cho con bú mà uống cao vằng là nhiều sữa lắm đó. Sữa đặc, trắng ngần như sữa cuối vậy đó. Nếu như ai là dân từ Hà Tĩnh đến Quảng Trị thì người ta đều biết lá vằng là 1 thứ là uống rất lợi sữa cho phụ nữa sau khi sinh bạn ah.

6. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

con mình cũng dc 9 tháng rùi, đến 1t chắc mình cai sữa và lấy lại form tý, rùi 1 năm sau lại có em bé tiếp thui, hcihcici ko đỡ dc.............

7. vankhanhchau

Hic, bạn cai sữa con sớm thế, Nếu cai sữa con sớm thế thì bạn hãy đễ đến tháng 4 or 5 cho trời ấm lên, như thế con bạn đỡ đau ốm đó, chứ khi cai sữa con thì sức đề kháng của bé sẽ bị giảm sút ngay, mà ra tết trời vẫn còn lạnh đến tận tháng 3 lận, trong khoảng thời gian này bé cũng hay bị bệnh vì mấy bênh viêm họng, viêm phổi đó bạn ah

8. vankhanhchau

thực phẩm giúp "tiêu" mỡ
    Cuộc sống đầy đủ và một chế độ dinh dưỡng dư thừa khiến lượng mỡ trong cơ thể lúc nào cũng trong tình trạng “báo động”. Để giảm bớt cholesterol trong máu, nguyên nhân chính gây ra các bệnh tim mạch và béo phì, hãy bổ sung 8 loại thực phẩm sau đây:

1. Yến mạch

Sỡ dĩ yến mạch có tác dụng giảm lượng cholesterol và lượng mỡ dư thừa trong máu là vì yến mạch giúp làm giảm cholesterol LDL (cholesterol được xem là có hại cho tim mạch ) song không ảnh hưởng đến các cholesterol tốt HDL.
    Dùng yến mạch mỗi ngày có thể giảm nguy cơ đau tim, tiểu đường và béo phì.

Khi ăn uống quá chén hoặc bị táo bón, cháo yến mạch là giải phát tối ưu giúp bạn vượt qua cảm giác khó chịu

2. Hành tây

Hành tây không chỉ là loại gia vị thơm ngon mà còn là một loại rau giàu kali, selen và vitamin C nên có tác dụng rất tốt trong việc “tiêu hóa” mỡ.
    Các nước phương tây có thói quen ăn uống nhiều đạm và dầu mỡ nên người ta thường dùng ăn kèm hành tây với những món chiên, rán... Điều này vừa tạo được sự ngon miệng, lại vừa giúp cân bằng các chất dinh dưỡng.

3. Ngô

Ngô rất giàu canxi, sắt, magie, selen cũng như các vitamin A, B1, B2, B6, E. Do thành phần dinh dưỡng phong phú, nên ngoài công dụng bổ sung nguồn năng lượng, làm đẹp, ngô còn có tác dụng giảm cholesterol trong máu.
    Bạn nên bổ sung ngô vào khẩu phần ăn của gia đình mình. Không chỉ được dùng làm nguyên liệu trong các món xào, nấu, chè ngô, hay nước luộc ngô cũng là một trong những loại nước giải khát hữu hiệu.

4. Củ từ

Cử từ hay còn được gọi là khoai bướu có chứa đến 70% nước, 14% protit, 0,1% lipit còn lại là các chất khoáng khác.
    Nhiệt lượng của củ từ không cao, lại có tính mát giúp thanh độc, giải nhiệt nên củ từ thường là “bảo bối hữu hiệu” của những ai muốn giảm béo.

Ngoài công dụng trên, củ từ đun lấy nước uống còn có thể chữa các bệnh về thận.
    Ở Ấn độ, người ta còn dùng bã củ từ để đắp các vết sưng tấy cũng rất hiệu quả.

5. Rong biển

Rong biển được biết đến với rất nhiều tính năng như giảm cholesterol, tăng cường hệ miễn dịch, phòng tránh các bệnh truyền nhiễm, làm sạch ruột, chống lão hóa vv...
    Do lượng calo thấp nhưng lại rất giàu vitamin và các chất dinh dưỡng cần thiết nên rong biển còn được coi là một trong những “thực phẩm chức năng” .

Có rất nhiều cách thưởng thức rong biển, trong đó phổ biến nhất vẫn là món canh rong biển thường xuyên có mặt trong các bữa ăn của người châu Á.

6. Mộc nhĩ trắng

Mộc nhĩ trắng (ngân nhĩ) có tính bình, vị ngọt mát, là món ăn dinh dưỡng thanh bổ.
    Theo đông y, mộc nhĩ trắng có tính năng hồi phục thể lực, thích hợp cho những người vừa mới ốm dậy, suy nhược thần kinh, hay mắc các bệnh về đường hô hấp.

Còn theo y học hiện đại, ngân nhĩ có tác dụng tăng cường khả năng miễn dịch, nâng cao năng lực tạo máu cho tủy xương, thúc đẩy quá trình tổng hợp protit trong gan và giảm cholesterol trong máu.
    Ngày nay, ngân nhĩ thường được dùng chế biến các món xào, nấu chè hoặc phơi khô làm thuốc.

7. Rau cần

Thành phần dinh dưỡng của rau cần bao gồm vitamin P, C, abumin, đường vv....
    Với tính năng cung cấp nhiều chất xơ nên rau cần có tác dụng loại trừ các chất thải độc trong hệ tiêu hóa. Vì thế các chất đạm, chất béo trong cơ thể cũng theo đó bị đào thải.

Ngoài ra hương thơm của rau cần còn kích thích và lưu thông các tuyến mồ hôi, giảm huyết áp.
    Có một điều cần lưu ý là vitamin C tập trung rất nhiều ở phần lá của cây, vì thế trong khi ăn, không nên ngắt bỏ quá nhiều lá.

8. Táo

Táo có tác dụng tiêu hao dầu mỡ, giảm béo.
    Các chuyên gia dinh dưỡng khuyên bạn mỗi ngày nên ăn từ 1 - 2 quả táo, sẽ có tác dụng giảm béo và chất mỡ dư thừa trong cơ thể. Lượng magiê và kali trong táo còn giúp điều chỉnh áp suất máu và giữ cho nhịp tim luôn ở mức ổn định.

9. vankhanhchau

3 thực phẩm giúp eo thon

Một nghiên cứu của viện dinh dưỡng học của Mỹ phát hiện, những người “ béo” dùng sữa đậu nành uống thay sữa cho bữa ăn chính thì sẽ có hiệu quả giảm béo rất tốt.

Hạnh nhân

Loại quả có mùi vị đặc biệt này hàm chứa chất xơ phong phú, còn có chất thuốc chống lão hoá khá mạnh - vitamin E.
    Trong hạnh nhân có chứa chất Mg, đây là chất sản sinh ra năng lượng cho cơ thể, là “vật phẩm” cần thiết tái tạo “tổ chức” cơ bắp và duy trì lượng đường trong máu. Đướng máu ổn định sẽ có tác dụng ngăn chặn béo phì và “chứng tham ăn” do quá đói gây ra.

Nhưng, chức năng “thần kỳ” nhất của hạnh nhân là nó có thể ngăn chặn cơ thể hấp thụ nhiệt lượng. Các cuộc nghiên cứu trước đây đã chỉ rõ, thành phần của “tường” tế bào hạnh nhân có thể giảm thấp sự hấp thụ chất béo trong cơ thể. Vì vậy, trước khi dạ dày tiêu hoá hạnh nhân, thì hạnh nhận đã tự biến mình thành “gầy” rồi.
    Lượng sử dụng thích hợp nhất: mỗi ngày một ounce (khoảng 23 hạt), tương đương với 160 calorie.

Trứng gà

Chúng ta không thể tìm thấy một thực phẩm nào có hàm lượng protien phong phú như trứng gà. Trứng gà rất được các nhà dinh dưỡng học “ưa chuộng”, bởi vì trứng gà hàm chứa nhiều loại acid amino, mà cơ thể cần dùng loại acid amino này để “sản xuất” ra hầu hết các chất từ những chất xơ cơ bắp đến các thành phần hoá học cho não.

Nhiều nghiên cứu cũng chỉ rõ, những người ăn sáng có trứng gà sẽ ít cảm thấy đói. Trong trứng gà có chứa protein và chất béo làm cho cơ thể có hiện tượng “no giả”.

Lượng sử dụng thích họp nhất: Nếu lượng cholestrol của bạn không cao thì mỗi ngày ăn 1 quả trứng (1 quả trứng chứa 213mg cholestrol).

Đậu nành

Trong đậu nành hàm chứa nhiều chất xơ và Protein phong phú, cách chế biến món ăn của đâu nành cũng rất nhiều, có thể làm món ăn vặt hoặc là chế biến thức ăn, nấu canh.
    Các chế phẩm từ đậu nành cũng rất nhiều, như đậu phụ và sữa đậu nành đều là những thực phẩm “mạnh khoẻ” và có tác dụng “giảm béo”.

Một nghiên cứu của viện dinh dưỡng học của Mỹ phát hiện, những người “ béo” dùng sữa đậu nành uống thay sữa cho bữa ăn chính thì sẽ có hiệu quả giảm béo rất tốt.

Lượng sử dụng thích hợp nhất: mỗi ngày 25g protein đậu nành ( Một đĩa đậu lông nhỏ chứa 130 calorie và 11g protein, 4 ounce đậu phụ có chứa 94 calorie và 10g protein) sẽ có tác dụng bổ sung ích khí, dưỡng máu, an thần.

10. coihdt

coihdt Bắt đầu nổi tiếng

Đánh dấu cái, nghiên cứu :).....................................

11. kimthups

kimthups Banned

Hoạt động thể thao thường xuyên tự nhiên cơ thể thon lúc nào ko hay.

12. vankhanhchau

Đúng rùi bạn ah, ăn uống đầy đủ kết hợp tập thể dục là người thon gọn ngay

13. tunmeoiu

tunmeoiu Thành viên mới

Ôi trời tùy từng ng mà giảm đc cân thui,m thì uống chè vằng từ lúc sinh e bé đến bg là 6 tháng,ngày nào cũg uống 2l đủ tiêu chuẩn mà chẳng thấy giảm tí nào.chán lắm

14. dayboi

dayboi Thành viên mới

các mẹ ơi uống thử lá sen xem.mình uống hiệu quả đấy,vừa giảm được cân,mà những người bị máu nhiễm mỡ và tiểu đường uống thì càng tốt

15. vankhanhchau

Bạn uống chè vằng thì cơ thể cũng săn chắc đấy bạn ạh

16. lybeobeo

lybeobeo Thành viên chính thức

mẹ nó ơi sao tớ uống cái này lại bị sôi bụng nhỉ? như thế là bt ko?

17. vankhanhchau

Sôi bụng a? hay là do mẹ nó uống đặc quá nhỉ. Mẹ nó thử điều chỉnh lần sau pha loãng ra xem như thế nào. Cao chè vằng pha uống ngon nhất khi nó có màu xanh lam như màu nước chè hãm nhé

18. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

Mẹ Chồng em uống Lá Sen tháng đầu cugnx giảm được 1 kg nhưng sau đó thì ko giảm nữa hiii nhưng cái này tốt cho mau nhiễm mỡ lám!

19. like2010

like2010 FB: Tiệm đồ xinh

Buồn cười nhất là dòng cuối của mẹ nó, viết thế ko ai ko muốn nhấp vào, mẹ nó thông minh thật hiii. Em chưa sinh nên chưa dùng, nhưng đúng là lá vằng có tác dụng thật đấy các mẹ a. nhưng hình như Miền bắc nhièu mẹ chưa biết. Còn miền trung thì như là truyền thống rồi. e cũng ở miền trung, tháy từ bao đời nay, cứ chuẩn bị sinh là các mẹ lại chuẩn bị rất nhiều lá vằng để uống dần ( Hai bà chị gái của em cũng vậy), thậm chí quê em nhiều người còn uống hàng ngày nữa, người nào uống chưa quen mới đầu sẽ thấy khó ( em mới đầu cũng ko uống được). Nhưng sau thì quen, uống dễ, thấy ngon lắm ah hiii. nên mẹ nào sau sinh thì em nghĩ uống lá vằng tốt thật đấy ah

vankhanhchau thích bài này.
  20. vankhanhchau

Bạn đúng là người miền Trung rùi, Bạn nói chuẩn không cần chỉnh.

like2010 thích bài này.