Cầm 100k đi chợ buổi sáng vèo phát hết mà chả mua được gì ra hồn, có 1 ít thịt, ít quả tráng miệng, còn đâu toàn rau dưa mắm muối thôi. Còn đâu như ngày xưa, có 100k trong ví là yên tâm có khi dùng được cho cả tuần các bố mẹ nhỉ. 100k các bố mẹ mua được những gì vào chia sẽ nhé, biết đâu lại học hỏi được nhiều cách chi tiêu tiết kiệm. Thanks các ông Bố, bà Mẹ.
Ðề: 100 nghìn mua được gì các bố mẹ ơi!!!! 100k mua được rất nhiều hạt giống, mẹ nó mua về trông rau sạch tại nhà, 100k sẽ tiết kiệm được 1000k đấy
Ðề: 100 nghìn mua được gì các bố mẹ ơi!!!! Mua đc 1kg cá riếc và 1 chai tương bần và thêm 2 mớ rau muống ăn cho cả ngày.
Ðề: 100 nghìn mua được gì các bố mẹ ơi!!!! 100k e sống được trong 3 ngày nếu ăn cơm quán, còn mì tôm thì cầm cự được lâu hơn ](*,)
Ðề: 100 nghìn mua được gì các bố mẹ ơi!!!! Thế chắc em độc thân phải không? Sáng 5k, Mỗi bữa trưa chiều 15k a? Xung quanh đây chị không kiếm được quán nào 1 bữa cơm dưới 25k cả.
Ðề: 100 nghìn mua được gì các bố mẹ ơi!!!! hii,chị thì mua: vd hôm nay trời nắng 200g tôm 30k 100g thịt bò 20k 200g xương 14k 200g mực nhỏ tươi rói 20k+1 quả dứa 3k 1 quả bầu nhỏ 3k trai 5k,rau náu,canh 5k.... vẫn còn thừa. mua hoa quả tráng miệng,,,,,,,hí hí,xét ra giờ mình về quê lại hay,ăn toàn thứ an toàn ngon lành ,mua rau nhà hàng xóm ko sợ thuốc này thuốc kia,thịt lợn thì họ nuôi toàn rau cỏ ,cám gạo thừa thãi chỉ tọi mấy mẹ ở Hn thui ,được thuận tiện về dịch vụ thì lại ko an toàn về ăn uống ,,,,,,,,,
Ðề: 100 nghìn mua được gì các bố mẹ ơi!!!! chỗ mình á, 100k đi chợ: Sườn thăn 3 lạng = 25-27k Thịt thăn 2 lạng = 20k hoặc nách 3 lạng = 24k về luộc rau 2 bó = 4k. Su hào nấu sườn: 2.5k/ củ, or 0.5kg khoai tây = 4k. rau sống ăn với cang sườn: thơm, diếp cá....5k. cà chua 12k/ kg. Dứa (đang mùa rẻ): 8k/ 2 quả. Thịt bò 1 lạng =20k (cho 2 con). lươn 1 lạng = 10k (ho 2 con). cả ngày của nhà mình 2vc + 2 con (1 đứa 3t, 1 đứa 1 tuổi). Nếu hôm nào ăn cua ốc trai hến thì còn giảm nữa, đợt này cả nhà ho nên chủ đề là thịt.
Ðề: 100 nghìn mua được gì các bố mẹ ơi!!!! Vâng , thế là hết bay 100k chị nhỉ. ......................
Ðề: 100 nghìn mua được gì các bố mẹ ơi!!!! 100k ngày à: Nhà tớ 2 lạng thịt/bữa: 17k. Lạc rang 2 lạng x5k = 10k Rau luộc: 4k Total: 33k Được 1 bữa đơn giản chưa tính gạo nước nhé Thịt trâu 20k x 2lang = 40k Rau xào: 4k (2 mớ rau muống) Rau luộc 4k Thịt băm 0,5 lạng: 5k Total: 53k Còn lại mua dứa 10k/ 3 quả được 5 quả. Xong 1 ngày. Nhà tớ thường ăn đơn giản nên chỉ như bữa 1 thôi. Cả nhà đều béo. Tiết kiệm là trên hết, hihi
Ðề: 100 nghìn mua được gì các bố mẹ ơi!!!! Đúng rồi ạ, đồ trẻ con giờ đắt lắm............như đồ người lớn. Nhiều khí đi mua em kêu đắt hơn cả đồ người lớn thì người bán hàng nói tất nhiên. Chả hiểu vì sao lại tất nhiên. hehe
Ðề: 100 nghìn mua được gì các bố mẹ ơi!!!! vâng, e là sinh viên, trọ kí túc nên k nấu ăn, toàn ăn cơm quán, ở chỗ e 1 suất 15k đủ ăn rồi
Ðề: 100 nghìn mua được gì các bố mẹ ơi!!!! Uh, với sv thì mọi chuyền đều dễ dàng hơn, chứ có gia đình thì không thể qua loa được em ạ.
Ðề: 100 nghìn mua được gì các bố mẹ ơi!!!! Mỗi ngày Mẹ nó lại cho cái thực đơn thì hay nhỉ, Mẹ nó có vẻ đảm đang quá.