Toàn quốc: 1001 Cách Trang Trí Nhà Cửa Không Đụng Hàng Mà Nổi Bật Như Khách Sạn 5 Sao

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi nguyenducduy.tnb, 2/8/2018.

1. nguyenducduy.tnb

nguyenducduy.tnb trang thông tin thú cưng

Đầu tiên tôi muốn nói với bạn bạn là thiên tài.
    Bạn nghĩ những thứ bạn làm không giống ai ư ! Ôi những thứ này đã ai làm đâu ! . Kệ họ chứ - hãy nhớ rằng những thứ họ làm khiến họ hài lòng vì tất cả mọi người đều làm như thế. Nhưng, những thứ bạn làm, họ chưa bao giờ biết, họ không thể làm được - hãy tự hào vì những thứ bạn trang trí trong ngôi nhà mình nó thể hiện con người của chính bạn chứ không phải ý tưởng của ông kiến trúc sư kính lồi nào hết.
    Hãy bắt đầu cùng tôi khám phá những ý tưởng trang trí nội thất không giống ai nhưng chắc chắn sẽ phù hợp với bạn mà không hề tốn kém.
    Hãy bắt đầu thay đổi nội thất phòng khách của bạn.

Chắc hẳn nếu bạn ở chung cư, hay kể cả bạn đang ở một căn hộ phố bạn đã nhiều lần nhận được các cuộc điện thoại tư vấn nội thất đúng không, những Kts. Gọi cho bạn có hỏi bạn đại khái là : " Anh/chị thích phong cách hiện đại, hay cổ điển đúng không" tại sao cứ phải là hiện đại hay cổ điện, tôi muốn tất cả kết hợp với nhau thì sao, lộn xộn ư ? Chả sao đó là điều tôi thích.
    1. Sofa trong nội thất phòng khách - quá nhàm chán hãy thêm vào đó một chiếc ghế gỗ, hoặc ghế tre thân thuộc.

Tôi rất thích những chiếc ghế gỗ phá cách, không cần lớn, chỉ cần một chiếc ghế vừa ngồi một vài chiếc gối tự làm để dựa lưng vừa mát mẻ thoải mái lại không bao giờ bị đau lưng.
    2. Đèn thả trần hay đèn đèn led bỏ hết đi thay vào đó hãy mang về nhà những chiếc đèn chụp với màu sắc nhẹ nhàng mờ mờ ảo ảo dễ đọc sách, lại không bao giờ bị lóa, điều này sẽ tuyệt vời nếu : "Trong một không gian buổi tối bạn và người thương cùng xem một bộ phim tình cảm trong ánh sắc nhẹ nhàng tôi tin rằng cảm xúc sẽ thăng hoa"
    3. Tranh là phải treo trên tường với tỷ lệ phù hợp.

Ai nói tranh là cứ phải treo, tôi thích tranh để trên các đợt trang trí phía trên kệ tivi thì sao.
    Tranh phải có tỷ lệ tương ứng với tường - tại sao lại thế tôi thích những bức tranh có các kích thước khác nhau tạo thành bộ tranh để trước mặt có phải đẹp hơn không.
    Bạn có thể mang những ý tưởng bạn mong muốn gửi đến xưởng tranh canvas giá rẻ shop nội thất decor nhacuame để thực hiện ý tưởng độc đáo của mình.
    trang trí bếp

4. Thông thường nội thất bếp gồm tủ bếp phụ kiện bếp, đá, kính .... Nếu bạn ở chung cư chắc chắn đi đâu bạn cũng nhìn thấy những tấm kính kếp giống nhau màu sắc có thể khác nhưng chúng đều làm từ kính màu chả có gì đặc biệt.
    Bạn nghĩ sao nếu tự mình sáng tác một tác phẩm, viết lên một câu "Solagan" bạn luôn hướng đến, tôi chắc rằng bạn sẽ không bao giờ hết hứng khởi khi vào bếp, mà ngay cả những vị khách khi bước vào nhà cũng phải kính nể bạn - tôi chắc chắn đấy.
    5. Đảo bếp hình học ở giữa bếp thì sao.
    Thực ra để thực hiện điều này bạn phải có một nội thất bếp với diện tích rộng, ý tưởng trang trí nội thất này khiến không gian bếp không chỉ phục vụ cho việc nấu ăn, đảo bếp lớn có tác dụng như một quầy bar cho những buổi tiệc bạn bè, hoặc đơn giản nhất là việc chứa đồ phục vụ nấu nướng.
    6. Bạn nghĩ sao nếu trong nội thất bếp nhà mình được trang trí bằng những giỏ cây với chậu đan bằng mây tre.
    Tôi rất thích hoa đặc biệt là hồng, tôi thích cái mùi hơn và cảm giác nhìn chúng nở theo thời gian, nhưng tôi không thích việc thay nước hay những bình hoa dễ vỡ, sẽ thế nào nếu những giỏ mây được trồng một vài cây hoa, hằng ngày được chứng kiến nó từ việc thành nụ nhỏ - nụ lớn hơn - và một ngày đẹp trời nở thành hoa, thật là cảm giác tuyệt vời.
    7. Ai bảo đĩa chỉ để đựng đồ ăn đĩa còn có thể dùng để trang trí nội thất.
    Công việc của bạn đó là hãy chọn ra những chiếc đĩa có kích thước khác nhau tất nhiên hãy lựa chọn một tông màu bạn thích, đính nó lên tưởng theo một bố cục cụ thể - tôi chắc chắn nó là một tác phẩm nghệ thuật.
    8. Những tủ bếp bằng gỗ với ngăn chứa là những giỏ mây thì sao - đó là một ý tưởng phá cách tuyệt vời.
    Xong phòng bếp rồi hãy cùng đến với cách bày trí phòng ngủ.

9. Trang trí phòng ngủ bằng những bức vẽ tường
    Không biết bạn có như tôi không - tôi rất không thích giấy dán tường hoặc những chiếc ốp tường bằng gỗ, nó mang lại sự khô cứng và đặc biệt quá phổ thông, nếu bạn là người có sở thích vẽ vời hãy tự mua màu và sáng tạo một bức vẽ tường theo ý thích, tất nhiên những họa sĩ sẽ alfm việc này tốt hơn, nhưng lựa chọn vẫn là ở bạn
    10. Phòng ngủ kết hợp vườn treo trong nhà.
    Một chút hữu cơ khiến bạn cảm thấy thoải mái hơn, nhất là ở cái đất toàn khói bụi với bê tông này, một vài điểm xanh là vô cùng cần thiết cho cuộc sống thêm vui vẻ.
    Trên đây là 10 ý tưởng của tôi được viết ra bất chợt trong một ngày đẹp trời, còn 9001 ý tưởng khác xin phép được gửi đến những bài viết lần sau.
    Cảm ơn bạn đã đón đọc, chúc bạn có những ý tưởng tuyệt vời cho cuộc sống của gia đình, nếu có thể hãy để lại bình luận ở dưới về những điều điên rồ mà bạn dùng để trang trí ngôi nhà của bạn ở phần bình luận bên dưới, một lần nữa cảm ơn bạn đã đọc, chúc bạn luôn vui vẻ.
    Bài viết gốc xem tại: https://goo.gl/5yrCFm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenducduy.tnb
  2. nguyenducduy.tnb

Những việc nên làm trước khi về nhà mới nếu không muốn mang họa là bài viết được Zin Home tổng hợp từ nhiều nguồn trên các trang uy tín về phong thủy. Là tài liệu để anh chị tham khảo hy vọng sẽ hữu ích cho anh chị trong cuộc sống.
    1.Chọn ngày đẹp.
    Thông thường khi chuyển đồ về nhà mới ở nên chọn ngày “Thủy”, tránh chọn ngày “Hỏa”, việc này có thể nhờ đến thầy phong thủy hoặc những người có kinh nghiệm. Ngày này phải được tính dựa theo 2 yếu tố chính là lịch âm và ngày tháng năm sinh của người trụ cột gia đình để lấy kết quả tốt nhất.
    Ngoài chọn ngày tốt lành bạn cũng rất cần chú ý đến giờ đẹp trong ngày để thực hiện việc chuyển nhà. Theo quan niệm dân gian, việc chuyển nhà nên hoàn thành trước 15h (3 giờ chiều) trong ngày. Việc chuyển nhà vào ban đêm sẽ ảnh hưởng không tốt đến vận khí của gia chủ.
    2.Cúng thổ địa và thần linh.
    Và một việc vô cùng quan trọng mà bạn không được quên đó là trong ngày chuyển nhà, buổi chiều hôm đó phải thắp hương thổ thần, thổ địa vì đây chính là vị thần của mỗi căn nhà. Nên cầu thổ thần, thổ địa phù hộ độ trì cho gia chủ bình an. Mâm lễ dâng Thần linh, Gia Tiên ngày nhập trạch được bày biện trang trọng gồm: Trầu cau, hương, hoa, vàng mã, mùa nào quả ấy, bánh kẹo và mâm lễ mặn: rượu, thịt, xôi, gà…
    Trên đây là những phép tắc rất cần lưu ý khi bạn chuyển đến nhà mới. Những nghi lễ này sẽ góp phần gìn giữ sự hanh thông, bình an cho gia đình bạn, bách bệnh không phát sinh, tài vận tiến đến, cả nhà vui vẻ. Bạn và gia đình sẽ có một cuộc sống hạnh phúc ở ngôi nhà mới.
    3. Bếp nấu và chiếu là những vật đầu tiên cần mang vào nhà trước
    Theo quan niệm người xưa thì khi vào nhà mới, vật đầu tiên mang vào nhà là cái chiếu đang sử dụng, sau đó là bếp lửa, tuyệt đối không nên mang bếp điện, chổi quét nhà, nước…vào nhà trước.
    Đồ đạc trong nhà phải do người trong gia đình tự tay dọn chuyển mang đến nhà mới. Bài vị cúng Gia Thần, Tổ Tiên phải do gia chủ tự tay cầm đến nhà mới. Còn những người khác trong gia đình thì đi theo sau, tay cầm tiền của mang đến nhà mới.
    4. Xông nhà để xua đi chướng khí
    Xông nhà sẽ giúp xua đi chướng khí tích tụ lâu ngày trong nhà và đuổi các loại côn trùng có hại. Thuốc xông là hỗn hợp các loại rễ cây, hương liệu, bột trầm hương và nhang thơm. Sau khi mua về, hãy đốt vào cái siêu đất để khói bay ra từ vòi, dễ cầm mà lại tránh bỏng tay. Khi làm, nên mở hết cửa chính lẫn cửa sổ, để các khí xấu theo làn khói bị đẩy ra khỏi nhà.
    Xông theo nguyên tắc từ trên xuống dưới và từ trong ra ngoài. Chú ý xông kỹ những góc tường hứng nước mưa nhiều, ẩm mốc cao. Khi xông, hãy bật hết đèn lên để tăng thêm nhiệt khí, dương khí.
    5.Đun nước sôi, mở vòi nước cho chảy
    Vào ngày đầu tiên dọn vào nơi ở mới, gia chủ nhất định phải đun một ấm nước sôi. Mục đích nhằm giúp cho nguồn tài của gia đình được sôi động, dồi dào. Đồng thời, cần phải đậy các bồn rửa bát, bồn tắm trong nhà. Sau đó, mở thật nhỏ vòi nước để nước chảy thật chậm và trong khoảng thời gian thật lâu. Điều này tượng trưng cho vạn sự như ý, đầy đĩa đầy bát, no đủ. Trong các phòng trong nhà, có thể bật tất cả quạt cho gió thổi các hướng, nhưng lưu ý không được để gió thổi ra hướng cửa chính.
    6.Treo chuông gió để dẫn dắt khí luân chuyển trong nhà
    Bạn hãy treo phong linh (chuông gió) ở một số nơi trong nhà. Quan niệm phong thủy cho rằng, chuông gió là công cụ dẫn dắt khí luân chuyển trong nhà, thường được treo ở các cửa ra vào hay cửa sổ. Tốt nhất, bạn nên chọn chuông gió bằng kim loại, phát ra âm vực cao.
    Âm thanh của kim khí có khả năng xua đi tà ma, dịch bệnh, mang lại may mắn
    Người xưa quan niệm rằng, âm thanh của kim khí có khả năng xua đi tà ma, dịch bệnh, mang lại may mắn, báo hiệu đã có người cư ngụ, dương khí đã đến vùng đất này, “người âm” hãy tránh xa. Không những thế, khi nghe âm điệu phát ra từ chuông gió, tâm trạng con người sẽ vui tươi, hưng phấn và hướng thiện.
    7.Nên để điện sáng 3 đêm đầu tiên sau khi chuyển đến nhà mới
    Đêm đầu tiên nên bật tất cả các đèn trong nhà thâu đêm đến hôm sau giúp khí trong nhà vượng không tắt. Tốt nhất là nên để tất cả đèn sáng thông trong 3 đêm đầu tiên sau khi chuyển đến nhà mới.
    Đêm đầu tiên ngủ trong nhà mới, chủ nhân nằm xuống vài phút sau đó nên trở dậy một lúc làm một việc gì đấy rồi mới tiếp tục đi ngủ, cách này nhằm biểu thị việc đi ngủ rồi sẽ lại trở dậy.
    8. Phải thật vui vẻ trong ngày chuyển về nhà mới.
    Chuyển đến nhà mới cũng có nghĩa rằng bạn sẽ bắt đầu những khởi đầu mới vì vậy mọi thứ phải được diễn ra một cách suôn sẻ và tốt đẹp nhất. Khi chuyển nhà, cần phải nói và làm những việc may mắn. Vào ngày chuyển nhà, nhất định không được giận dữ. Gia chủ tuyệt đối không được mắng mỏ người khác, đặc biệt là không được đánh mắng trẻ con.
    Trên đây là một số điều cẩn lưu ý khi về nhà mới giúp những ai đang đắn đo về nhà mới cần kiêng kỵ gì? Về nhà mới cần mua gì? Chuyển đồ trước khi nhập trạch cần gì?.... Zin Home hy vọng bài viết hữu ích cho bạn.
    Nguồn bài viết xem tại: https://goo.gl/KVL8fy

3. nguyenducduy.tnb

Hãy biến các góc trống trong nhà thành một diện tích vui vẻ nơi mà bạn với thể tận hưởng cuộc sống nhân nhi ly cafe và là nơi thư giãn để nạp năng lượng cho ngày mới.
    1. Hãy tạo cần một ngôi nhà nhỏ trên bức tường nhà bạn
    Thay vì những hệ tủ thô cứng, bạn nghĩ sao khi biến hóa góc nhỏ với hình vẽ và những cái giá để đồ ngộ nghĩnh.
    2. Hô biến góc nhỏ thành quán cafe sở hữu tầm nhìn rộng.
    Hãy thử tượng tượng xem bạn sẽ làm cho gì mang 1 tấm gỗ một mẫu cửa sổ nhỏ và 1 vài mẫu đinh, một cặp đôi đã quyết định biến góc nhỏ của mình thành dung tích quán cafe để mang thể nhìn ngắm thành phố.
    3. Sách
    1 loại kệ sách uốn lượn theo căn góc nhỏ nhà bạn thì sao, 1 ý tưởng dễ làm cho đúng ko, hãy sắm cho mình 1 dòng ghế bành và bạn sở hữu thể thư giãn bất kỳ khi nào
    4. Góc kỷ niệm dành cho gia đình
    Bạn nghĩ sao nếu góc nhỏ của mình thành một căn nhà lưu giữa những bức ảnh gia đình hay 1 vào bức tranh treo tường độc đáo, kiên cố đây sẽ là góc nhỏ khiến bạn tự hòa nhất trong căn nhà.
    XEM THÊM: các sản phẩm tranh treo tường giá rẻ đang được ưa thích nhất hiện tại
    5. Góc riêng dành cho năng lượng cafein
    một góc nhỏ 1 tấm ván 1 máy pha cà phê sẽ là lựa sắm hợp lý trong nhà.
    6. Hô biến các món đồ cũ thành không gian sexy.
    1 bộ sofa cũ 1 vài mẫu va ly bỏ đi bạn sẽ có 1 thể tích thông minh để thư giãn hoặc mời bạn bè vào các dịp đặc biệt
    7. Biến góc trống thành một mẫu tủ quần áo.
    không nên một hệ tủ cầu kỳ chỉ bằng vài thanh sắt bạn đã biến góc nhỏ thành không gian tủ đồ ấn tượng.
    8. Bạn nghĩ sao nếu biến góc trống thành một vườn hoa
    Hô biến góc nhỏ mang 1 vài chậu hoa nhỏ, tôi chắc rằng bạn sẽ tự hào về việc mình vừa tạo ra.
    9. 1 Hệ đợt sáng tạo
    Bạn với thể dễ dàng tạo ra dung tích này bằng bí quyết ghép các tấm gỗ lại mang nhau, sau ấy bạn sở hữu thể đưa đa số thế trên đời lên đó sở hữu thể 1 bức tranh treo tường cỡ nhỏ, 1 bức ảnh gia đình, hoặc vài món đồ kỷ niệm.
    [​IMG] ]
    10. 1 Loại bàn thật thời trang.
    1 loại bàn nhỏ thì sao nó sẽ giúp bạn đựng đồ hoặ bạn mang thể tận dụng nó như một vật dụng trang trí.
    Bạn mang ý tưởng gì mới ko hãy cho chúng tôi biết, đặc thù hãy khoe có chúng tôi những sản phẩm sáng tạo của bạn cảm ơn bạn, hẹn quý khách ở bài viết tiếp theo