Cần giúp: Trường mầm non gần khu ĐTM Sài Đồng

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Kun mẹ, 16/8/2013.

1. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Các mẹ cho em hỏi, có mẹ nào ở gần khu này cho con đi học chưa ạ?
    Tháng 9 này em định cho bé nhà em đi học, quanh khu ấy cũng có 3-4 trường tư tầm 1 năm rồi sang năm tìm cách xin vào trường mn chất lượng cao Sài Đồng, nhưng không biết chất lượng thế nào?
    Mẹ nào có kinh nghiệm rồi em xin với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kun mẹ
    Đang tải...

2. MFS

MFS Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Trường mầm non gần khu ĐTM Sài Đồng

Trường mầm non là ngôi trường đầu tiên của con nên nó vô cùng quan trọng, ở đó không chỉ đơn thuần là nơi trông trẻ mà bé sẽ được học những cách giao tiếp, hòa đồng với bạn, thích nghi với môi trường xung quanh và đồng thời bé sẽ được học những kiến thức cơ bản và sơ khai nhất. Đó là bước đệm cho con sau này Trường Mầm Non My First School kính mời mẹ bé đến tham quan trường tại địa chỉ 1B - C16 Mỹ Đình 1. Trường được tích hợp khoa học giữa chương trình giảng dạy của Bộ GD&ĐT với chương trình giảng dạy của Singapore, có sự tham khảo thêm của 1 số nước tiên tiến khác như : Mỹ, Nhật Bản, Malaysia.

3. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Ở khu vực Sài đồng hiện có 8 trường mầm non cơ mẹ cháu ạ. Trường công có Hoa sữa(xin vào hơi khó tý) và Phúc đồng (trong khu ĐT), trường Phúc đồng xin rất dễ và các cô cũng ổn, cảnh quan đẹp hơn cả Hoa sữa. Con mình trc đang học Hoa sữa mà cháu khóc quá phải chuyển sang Phúc đồng thì lại thích đi học, nên trường k quan trọng bằng cô mẹ nó ạ.
    Có trường mầm non KĐT sắp khai giảng khóa đầu đó, trường đó là kiểu bán công và học phí hơn bên kia một chút. Năm nay mới k biết chất thế nào nhưng mà cũng đẹp, k rộng và đẹp như Phúc đồng.
    Trường tư thì mẹ nó xem có vài trường đó: Doremon (có vẻ kém), Xứ sở thần tiên (tớ thấy vắng), Trường mới chả biết tên gì ở ngay dưới chân cầu vượt nữa. Rồi 1 trường ở ven hồ, một trường ở dưới tập thể VPTƯ Đảng nữa.
    Bên này k thiếu trường mẹ nó ạ. Con tớ học Phúc đồng và tớ thấy hài lòng, giá lại rẻ nữa. Mẹ nó thử xem

Kun mẹ thích bài này.
  4. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Em cảm ơn mẹ nó.
    Nhà em cũng đi ngắm nghía, thì thấy trường Phúc Đồng và mầm non CLC tuyển sinh từ tháng 7, nhận bé tháng 8 mất rồi, mà em thì muốn chờ bé 2 tuổi mới đi.
    Doremon thì bé, mà có 1 topic em đọc được thấy bảo các cô không ổn lắm.
    Em xem qua trường xứ sở thần tiên, thì thấy bảo đó là hệ thống chuyên nghiệp, mở nhiều cơ sở rồi, giờ mới mở bên mình thôi.
    Hoa sữa cũng ra ngắm, thấy trường cũng rộng rãi, nhưng ko rõ cô thế nào.
    Chắc tháng 9 này em cho bé nhà em thử ở xứ sở thần tiên xem sao, rồi đến tháng 7 sang năm sang Phúc Đồng Hoặc CLC. Em thích trường PHúc đồng vì rộng, đẹp, còn CLC thì mới, nên ko rõ sẽ thế nào.
    Hôm trước em vừa mua máy lọc nước của mẹ nó đấy ạ:D

5. suachin

suachin Thành viên đạt chuẩn

cái trường mầm non KDT ấy vừa mới xây xong. cho con học ở đó thì chết bạn ạ vì những bé năm đầu tiên là nhg bé sẽ phải hít hết mùi sơn, vôi vữa ở đó.
    túm lại có học thì năm sau hẵng học trường này

Kun mẹ thích bài này.
  6. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Tớ cũng định tháng 7 sang năm mới xin vào trường này, tạm thời cho bé học tư một thời gian cho quen đã.

7. me_toet_2710

Oh, thế ah, hihi, mẹ nó lại là khách hàng của e ah. Trường Xứ sở thần tiên ấy mình k biết chất lượng ra sao, nhưng có vẻ nắng chiếu vào buổi chiều hơi nóng đấy mẹ nó ạ. Nếu con nhỏ thì đi trường tư cô sẽ chăm tốt hơn. Còn lớn rồi thì học trường công cũng đc. Trường Phúc đồng trc đây con mình vào giữa chừng cũng đc mà. K nhất thiết đầu năm đâu nhé. Mẹ nó cứ gặp thẳng cô HT, chả phải quà cáp gì đâu. Các cô cũng dễ chịu. Cạnh Sunrise N02A dưới chân cầu vĩnh tuy cũng có một cái biệt thự mới đc làm trường mầm non, mình chả biết tên là gì nhưng mà công nhận khu này dân thì ít mà trường mầm non thì nhiều thật. Mẹ nó tha hồ lựa chọn nhé.

8. me_toet_2710

Bây giờ sơn k có mùi như hồi xưa đâu mẹ nó ơi. Con nhà tớ đang học lớp 1 ở Ecopark, trường mới xây xong mà đến k có bất cứ một mùi vị khó chịu nào cả.

9. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Em đi qua thấy biển trường là Kangaru, có vẻ cũng là 1 hệ thống trường. lúc nào em qua tham khảo xem sao :D

10. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Em báo cáo với cả nhà là bé nhà em đã đi học trường Xứ sở thần tiên được 1.5 tháng rồi ạ
    trường này cũng ổn, các cô quan tâm con, đầu tư giấc ăn ngủ nghỉ cho con tốt.

11. bao-yeu-cua-me

bao-yeu-cua-me Thành viên chính thức

mình thấybên đó có trường mầm non sao việt nằm trong khu đô thị việt hưng rất tốt.cớ sở vật chất rộng rãi ,đủ phương tiện dạy học hiện đai

Kun mẹ thích bài này.
  12. Me_Titi

Me_Titi Thành viên tích cực

Có mẹ nào đang cho con đi học ở trường MN Đô thị Sài Đồng ko feedback lại cho mẹ cháu với ạ. Mẹ cháu đính sang năm cho cháu đi học mẫu giáo ạ. Sang năm là cháu đc 3 tuổi, giờ vẫn ở nhà chưa đi học đâu ạ. Không bít chi phí học ở trường thế nào, ăn uống ra sao, có đc gửi sữa cho con đến lớp ko ạ?

13. beXoi

beXoi Thành viên kỳ cựu

Các mẹ cho em hoỉ em không có hộ khẩu ở Hà Nội, em thuê nhà thôi. EM muốn xin cho con học mẫu giáo trường công thì có được ko ạ. EM ở bên Long Biên ạ(chân cầu Vĩnh TUy ạ).

14. Mẹ Ket

Mẹ Ket Guest

Em feedback cho mẹ nó về trường MNCLC Sài Đồng nhé, con gái em học ở đấy từ ngày đầu tiên trường khai giảng, lúc đó cháu được 20 tháng, và học đến bây giờ, trường đấy ko phải trường bán công, mà là trường công 100% tuy nhiên ko tính học phí giống như trường công cũ, cơ sở vc được đầu tư khá tốt đi đôi với mô hình học nên các mẹ ko thể so với học phí trường hoa sữa được, trường được thành lập để kỷ niệm ngày thành lập quận long biên và phát triển theo mô hình mầm non chất lượng cao của TP Hà Nội, cả HN chỉ có 2 trường theo mô hình mới này là trường 20/10 và CLC Sài đồng thôi ạ.

Về chát lượng trường:

Diện tích lớp học: 80 m2, 1 lớp ko quá 30 cháu, chưa kể diện tích nhà vệ sinh (3 bồn cầu nhỏ, 3 bệ xí cho bé trai), 10 vòi nước rửa tay tự động

Mối lớp có 2 cô giáo và 1 cô sinh viên

Các con trường xuyên được tham gia các hoạt động ngoại khóa, tham gia múa hát và các hoạt động tập thể để con mạnh dạn hơn (con gái em trung thu vừa rồi đã dám đứng trên sân khấu công ty bố để biểu diễn bài hát quả bóng tròn tròn)

Tiêu chuẩn lớp học: 2 điều hòa 2 chiều, nước nóng lạnh 24/24, tivi internet, và các vật dụng phục vụ học chơi của bé

Nói chung con gái em đã học ở đây được 20 tháng rồi và em rất thích, đứa sau em cũng sẽ cho con học trường này.

Kun mẹ thích bài này.
  15. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Cảm ơn Mẹ Ket nhé, tớ cũng tìm hiểu và cũng quyết định năm nay sẽ nộp hồ sơ cho con vào CLC SĐ
    Có điều đang ko biết để vào được có khó không, chưa có thời gian qua trường hỏi lại.

16. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

Em tưởng khu vực nào thì đi theo tuyến đấy chứ các mẹ nhỉ?

17. hieupede

hieupede

trường này thấy mấy chị hàng xóm nhà mình cho con học khen lắm :)

18. mebequynhnga

mebequynhnga Thành viên đạt chuẩn

mình cũng đang có cháu chuẩn bị đi học ở khu đó nhg chưa biết đi công hay tư

19. rongnhothang8

rongnhothang8 Thành viên tích cực

Vẫn vào đc mà mẹ nó, mẹ nó gần chân cầu vĩnh tuy là gần nhà m đấy

20. rongnhothang8

rongnhothang8 Thành viên tích cực

Chất lượng học ở phúc đồng thế nào hả mẹ nó em tính năm nay cho bé nhà e vào CLC Sài Đồng hoặc Phúc đồng mà chưa biết vào trường nào