12 Năm Cưới Được Ông Chồng Tặng Món Quà Ối Dời Ơi

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi alittlelove0304, 14/10/2021.

1. alittlelove0304

alittlelove0304 Thành viên tập sự

Các chị có như nhà em không, mùng 8/3, 20/10, sinh nhật, kỉ niệm ngày yêu,.. hai vợ chồng không dịp nào là không tặng quà nhau. Yêu từ lúc học đại học còn nghèo thế nhưng vụ quà cáp rất chi là để ý. Đợt đấy thì bông hồng, con gấu bông thôi nhưng đc tặng quà nên thích lắm. Giờ lấy nhau, kinh tế ổn định hơn thì "bày đặt" hơn, hẹn ra ngoài ăn rồi tặng đồ "nhìu tìn" hơn. Dù là ngày phụ nữ hay ngày của em thì em cũng tặng quà cho anh, hai vợ chồng có thói quen người kia tặng thì mình tặng lại gì đấy coi như lời cảm ơn.
    Âý thế mà kỉ niệm ngày cưới vừa rồi, nhà em thực sự sốc. Em thì mũi hơi tẹt, tâm nguyện muốn đi sửa mũi từ lâu lắm rồi nhưng mà mỗi lần sửa 30,40, 60 triệu nên chưa dám ho he. Ông chồng em biết chứ tại em có tâm sự. Chẳng hiểu vì em tâm sự nhiều quá hay anh bực quá mà đúng hôm kỉ niệm ngày cưới a đưa cho e một cái phong thư, mặt đăm đăm khó tính, nói kiểu khó chịu: "Em mở ra đi rồi kí gì thì kí". Em ngớ người ấy, mọi khi a hiền lành và quan tâm, nay còn kỉ niệm ngày cưới mà sao a nỡ nói to với em thế. Phong thư niêm phong nhìn căng thẳng, lúc đấy e nghĩ là "kí cái gì mà kí, nay làm sao không biết". Em nói thẳng với a (Cũng kiểu quát quát ấy), rằng e k mở, k kí gì cả, làm gì mà kỉ niệm năm nay a khó hiểu thế.
    "Mở điii"
    "Không, em nói cho anh biết e kb anh làm gì nhưng e đang rất tức anh"
    Chưa kịp căng thẳng bỗng nhiên ông chồng lao ra ôm em, ôi dời ơi gì thế này. Xong hết mực thỏ thẻ "quà a tặng e hihi" ---- ôi e phát hâm lên ý, ai dạy cho ông này kiểu tặng quà cục súc thế. Em xé phong thư ra thì thực sự vỡ òa, ông chồng đưa cho e giấy hẹn đại khái là đến bệnh viên *** để kiểm tra và hoàn tất các thủ tục tiến hàng sửa dáng mũi. Em hỏi tiền đâu nhiều thế mà cho e đi sửa mũi, gặng hỏi mãi hóa ra hôm trc chơi Vietlott trúng đc hơn 10 triệu. Rồi số còn lại là lấy quỹ đen ra tặng vợ. haha chịu thua luôn. Các chị thấy thế nào chứ em vẫn chưa kịp tin :v

Xem thêm các chủ đề tạo bởi alittlelove0304
    Đang tải...

2. myfamilylove

myfamilylove Thành viên tập sự

ôi haha chị ơi nhất chị rồi. Kể ra ông nhà em như vậy chắc tấu hài cả ngày quá. chúc mừng chị nhé

3. Nguyễn Lã Minh Khang

Nguyễn Lã Minh Khang Thành viên tập sự

Nghe chị kể chuyện được tặng quà khủng mà ghen tị quá chị ơi. Chơi Vietlott may mắn thế, trúng đc hơn 10 triệu. em mơ được như anh chị quá haha

4. myvungoc12

myvungoc12 Thành viên tập sự

Gia đình hạnh phúc quá. Chả bù cho nhà e, yêu nhau thì có tặng quà còn từ khi cưới thì chẳng biết kỉ niệm gì nữa

5. alittlelove0304

alittlelove0304 Thành viên tập sự

https://vtcpay.vn/blog/cach-choi-vietlott-mega-6-45-danh-cho-nguoi-moi-bat-dau.html nay chị mới xem thế nào là Vietlott ấy, lão chồng có chơi ít ít thôi mà lại trúng mới may

6. boembeDua

boembeDua Thành viên tập sự

chơi vietlott mà trúng đc thì đúng may mắn ấy. đợt trc mình chơi thử trúng đc cái giải 300 nghìn mà vui mấy ngày

7. shop Đẹp Như Ý

shop Đẹp Như Ý Thành viên mới