Khác: Hội dê con tháng 10/2015 đây ạ - các mẹ vào tám nào

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi me_xuhao, 9/3/2015.

Tags:
  1. me_xuhao

me_xuhao Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ, em thấy có hội dê của nhiều tháng nhưng chưa thấy tháng 10. Nên em lập hội để các mẹ tiện tám và chia sẻ kinh nghiệm cho nhau.

Em đi khám thì bác sĩ dự đoán sinh vào tháng 10/2015. Giờ em đang nghén ngất ngây đây ạ, em không ăn được gì, sụt mất gần 3kg rồi da thì đen sạm lại, 2 mắt như con gấu trúc. Hiện có mẹ nào khổ như em không ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_xuhao
    Đang tải...

2. my_akira

my_akira Thành viên chính thức

Tham gia cùng mẹ nó nhé, mình chưa có dự sinh nhg đoán là vào tầm giữa tháng 10. Nghén cũng ở mức độ vừa, không ngửi được mùi gì cả, đặc biệt là nước mắm tỏi ớt và các món chiên xào. cũng tụt mất 2kg rồi.
    Bé này là bé thứ 2 nhà mình, nhưng đây là lần đầu tiên mình bị nghén thế này! Đi làm 5 hôm thì có tận 3 hôm lờ đờ vật vờ, mệt lắm bạn ah, ko thể đứng nổi trong bếp chứ đừng nói đến nấu nướng!

me_xuhao thích bài này.
  3. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

Cho mình nhập hội với, mình cũng dự sinh tháng 10 (chắc khoảng 18,19/10). Hiện tại đang khoảng 7-8 tuần. Mình mới đi siêu âm tim thai đầu tuần trước xong. tv lần này mình lại chưa thấy nghén ngẩm gì cả, chỉ có thỉnh thoảng hơi mệt, k biết bao giờ việc nghén mới kéo đến đây (chắc kiểu gì cũng phải trải qua)

me_xuhao thích bài này.
  4. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

Bé này là bé thứ 2 của nhà mình, 2vc vừa tính thả để mong có con năm 2015 may quá được luôn, mừng rớt nước mắt ^.^, giờ mong sao có 1 bé gái thì tốt quá vì bé đầu nhà mình là bé trai rồi. Lần bầu trước tầm từ tuần 7 đến tuần 12 là mình nghén lắm. sau đó thì khỏe như voi. KKhông biết lần bầu bí này sẽ thế nào đây.

JinCon thích bài này.
  5. me_xuhao

Mẹ @Nhimcao sát em quá, hiện em đang đầu tuần 7. Hôm rồi đi siêu âm thì chỗ tim thai bác sĩ ghi (+) thôi, em là lần đầu nên chưa biết sau thế nào. Mong sao topic có nhiều mẹ nữa tham gia, tới khi sinh mà cùng nhau nữa thì còn gì vui hơn.

6. limi_nguyen

limi_nguyen Thành viên tích cực

7. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

chúc mừng các mẹ nhé

8. thuhangvp

thuhangvp Thành viên chính thức

mình đc 5 tuần, dự sinh cuối tháng 10! đang mong 1 em dê cu. hiện tại mình chưa có dấu hiệu nghén ngẩm gì hết, ăn uống bình thường, ngủ nghỉ bình thường, thỉnh thoảng mệt mệt tí thôi.

JinConme_xuhao thích.
  9. me_xuhao

Đó là 3 tháng đầu, topic của em tám đủ 9 tháng và về sau nữa nhé. Còn các mẹ tham gia là còn chia sẻ, còn học hỏi ạ.
    4w là mn dê tháng 11 rồi, đầu tháng 11. Không sao, các mẹ vào chia sẻ học hỏi nhiệt tình với nhau cho vui ạ.

10. me_xuhao

Mẹ Thu Hằng thích thế, em tuần 5 là chân tay không còn sức để lê đi làm rồi không ăn uống được gì luôn. Ông xã mua sữa tươi, váng sữa về mà em cũng để đó.

Ở thời điểm này đã mẹ nào uống sữa bột và tiêm phòng gì chưa ạ ?

11. limi_nguyen

limi_nguyen Thành viên tích cực

lúc đầu m cũng nghĩ như mn, nhưng mình để ý toppic Dê tháng 1/2015, bây h các mẹ ý sinh xong rùi chăm bé rùi mà vẫn hoạt động với chữ "3 tháng đầu" ở đầu topic :D.
    Mình bé đầu nên còn nhìu bỡ ngỡ lắm, nên cứ chạy khắp các topic học hỏi kinh nghiệm thôi hihi

me_xuhao thích bài này.
  12. Ha-vppdaogia

Ha-vppdaogia Thành viên chính thức

Hôm qua mình thử que, lên 2 vạch, thấy mừng quá vội đi siêu âm ngay. Theo như chu kỳ kinh thì cũng chậm khoảng 1 tuần rùi, nhưng kết quả siêu âm làm mình buồn quá. Không thấy hình ảnh túi thai trong tử cung.
    Bs cho đi làm sét nghiệm BHCG, chỉ số là 836,80 /ml => BS kết luận là: Theo dõi thai ngoài tử cung, hẹn 2 ngày sau khám lại.
    Mình đang rất hoang mang và lo lắng. Có mn đã từng bị như mình chưa?

13. me_xuhao

Em chậm tuần thứ 2 thì đi khám luôn, kết quả thai đang ở tuần thứ 6. Nếu như mẹ @ha... nói thì đang ở tuần 5 rồi. Em đọc có trường hợp thai vào tử cung làm tổ chậm đó. Chờ kết quả khám tới xem sao mẹ @Ha-vppdaogia ah. Em mong kết quả không phải như vậy, hy vọng là thai đang vào làm tổ trong tử cung.

Ha-vppdaogia thích bài này.
  14. Ha-vppdaogia

Mình cũng hy vọng là thai làm tổ chậm. Mình đã có 1 bé 3,5t rồi, bé trước thì nghén ghê lắm, lúc nào người cũng như hết hơi ấy, ghê cổ buồn nôn và nôn thốc tháo suốt. Buồn nôn thì chỉ mất 3 tháng đầu thôi, nhưng cảm giác mệt mỏi thì đến lúc sinh mới hết.

me_xuhao thích bài này.
  15. MyKay204

MyKay204 Thành viên chính thức

mình cũng đang mong, chưa có kết quả chính xác để thông báo với các mẹ. Mn chia sẻ về kinh nghiệm uống bổ sung Fe, Canxi, Forlic, E như thế nào cho mình học hỏi với, manythanks

16. Ha-vppdaogia

Mình uống bổ sung axit foric từ trước khi mang thai 2 tháng, giờ vẫn đang uống. Còn canxi thì bs dặn sau 12 tuần mới nên uống. Canxi uống vào rất nóng, bé trước mình không uống được tý nào cả. Còn sữa bầu thì bạn nào không bị nghén thì uống bổ sung cũng được. Nếu nghén thì uống sữa tươi, ăn nhiều hoa quả. Cũng không cần tẩm bổ nhiều quá đâu, nếu không mẹ sẽ lên cân nhiều, mà việc tăng cân nhiều đều không tốt cho cả mẹ và thai nhi đâu .

17. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

E chậm 6 ngày thử 2 vạch rõ rồi,hi ko biết tháng 10 hay 11 nữa.e định chậm 10 ngày thì đi siêu âm xem sao,mong là lúc ấy thai vào tử cung rồi.mấy hôm cứ tức tức bụng dưới bên trái như lúc bị ấy,thấy các mẹ bảo là thai đag làm tổ nên thế. E uống Elevit đc nửa tháng,đag tính mấy hôm nữa sieu am thai mà vào tử cung rồi thì e uống sữa bầu luôn vì e gầy lắm nên sợ con thiếu chất.

MyKay204me_xuhao thích.
  18. me_xuhao

Em thì lúc 2 vạch là đi mua th true milk loại không đường về uống vì nó có axit forlic. Còn trễ 2 tuần đi siêu âm thì bác sĩ có kê cho colost @ 100% sữa non và vital pregna. Em đọc thì thấy trong colost@ chưa nhiều forlic và các vitamin khác.

Đấy hiện tại em uống thuốc bác sĩ kê, sữa tươi hàng ngày đợt tới đi khám lại chắc bác sĩ sẽ bổ sung bởi họ có thử máu để xem có thiếu chất hay không mà. Còn chuẩn bị được như mẹ @Ha-vppdaogia là tốt nhất đó @MyKay204 .

MyKay204 thích bài này.
  19. me_xuhao

Chúc mừng @bopyeu_90 nhé, mình cũng bị đau như bạn nhưng giờ đỡ rồi. Nhưng mẹ nó lưu ý là tránh xa các xã ra nhé. Không nên để các xã kích thích bất kỳ chỗ nào, đi nhẹ, nói khẽ, không leo trèo. Đó là kinh nghiệm của mẹ mình truyền khi gọi điện về báo tin vui và nói đau bụng.

20. Nguyen Phuong Anh 2211

Nguyen Phuong Anh 2211 Thành viên mới

Tham gia cùng các mẹ hội dê tháng 10. Em bé nhà mình đến giờ là được 10w2d rồi, dự sinh 6/10/2015. Chúc cả nhà sớm được mẹ tròn con vuông.

me_xuhao thích bài này.