Thất vọng về chồng!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi huongngoclan536, 20/3/2015.

1. huongngoclan536

huongngoclan536 Bắt đầu tích cực

ngồi buồn bán than tý cho vui. Có ck mẹ nào giống ck nhà em ko ạ? Không có trí tiến thủ, ko lo kiếm tiền, từ việc nhà đến việc con cái không biết cái gì, và cũng chẳng có lo lắng gì kể cả lúc con ốm đau, đối với vk thì cũng chẳng quan tâm tới, các ngày đặc biệt kể cả sinh nhật vk,ko lời chúc ko quà cáp. Vk bầu bí cũng ko hỏi thăm vk mệt mỏi ko, Có hôm đi vk đi về quê (40km) để thăm con gái trong lúc trời mưa tầm tã cũng ko đèo vk về hoặc gọi điện hay nt xem đã về nhà chưa, có sao ko? Nói tóm lại là chẳng lo kiếm tiền, cũng chẳng quan tâm tới vk con. Chỉ đựoc mỗi cái ngoan hiền, ko cờ bạc, rượu chè gì. Có lúc em chán cái cảnh có ck cũng như ko?
    E đã nói thẳng, nhỏ nhẹ, cáu gắt, chiến tranh lạnh vẫn ko có gì thay đổi. E đang rất hối hận khi lấy ck. gặp nhau 2 tháng rồi cưới. lúc yêu, lúc cưới lúc ở với nhau 2 năm. tình cảm em vẫn bình thường. ko yêu ko đúng, nhưng thất vọng nhiều quá nên e cũng khó yêu. giờ xác định sống chung với lũ hay ly hôn. ly hôn biết ở đâu, về ngoại ko được . thương con ko có đủ cha mẹ. sống khổ cùng mẹ hay lại bị người ta bắt đi. mà cứ sống chung kiểu có ck cũng như ko thì cũng chán lắm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongngoclan536
    Đang tải...

2. lovebaby2012

lovebaby2012 Thành viên tích cực

chia sẻ cùng mẹ nó nhé :(

huongngoclan536 thích bài này.
  3. bobochachahihi

bobochachahihi Bắt đầu nổi tiếng

haiz phận mình là đàn bà mà mẹ nó.e cũng giống mẹ nó đấy nhưng bọn em yêu nhau 2 năm mới cưới.lúc yêu thì qtam lắm nhưng cưới về thì vô tâm đừng hỏi chảng bao giờ nghĩ cho vợ.lúc nào cũng muốn vợ pải thế này pải thế kia.túm lại là mệt mỏi a

4. chuyennha4T

chuyennha4T Chuyen nha tron goi 0964.690.226

mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, anh nhà chị hiền lành quá, đàn ông ai chẳng vô tâm, còn nhiều người đàn ông đã vô tâm lại thêm cái khoản rựou chèn, cờ bạc, gái gú cơ, nhưng mà là cái nợ rồi khó bỏ lắm hihi
    Mẹ nó cố gắng sống vui vẻ nhé

5. linhnuong

linhnuong Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ với mn, em nghĩ đầu tiên mn nên tìm cách thủ thỉ, góp ý, nói chuyện với chồng xem thế nào có thay đổi được ko ạ. Vc đâu phải cứ nói bỏ là bỏ được đâu ạ.

6. alium81

alium81 Thành viên nổi tiếng

Ôi. Mình thì ngược lại quan tâm quá cg mệt ra phết mẹ nó à

7. haohungjsc

haohungjsc Thành viên đạt chuẩn

Nếu một người chồng như vậy thì không thể chấp nhận được, xin chia sẻ cùng chị.

8. Conlatatca2012

Conlatatca2012 Thành viên kỳ cựu

haz
    nghe mn nói mà e cũng thấy buồn, cảnh chị em mình lấy chồng mong dựa vào chồng, chứ kiểu có cũng như không thì tủi thân lắm, mn thử nhẹ nhàng tâm sự chia sẻ với chồng xem sao
    vì đôi khi đàn ông họ cũng vô tâm lắm chị ạ

9. vit bau 4567

vit bau 4567 Bắt đầu nổi tiếng

Vội vàng quá, có khi còn nhầm tưởng về tình yêu .biết đâu cả hai ng đeeuf có cảm giác k yêu nhau .k yêu thì có nói nặng nói nhẹ cũng chả thương chả xót j đaau.đanf bà đa phần lấy chồng xong là thất vọng , k vì cái này thhif vì cái khác.đừng vội vàng nghĩ tới ly hôn , cứ sinh con đi đã , đứa trẻ có thể làm ng đanf oing thay đổi .hy vọng thế.chúc bạn hạnh phúc .

10. huanglishui89

huanglishui89 Bắt đầu tích cực

Cuộc đời ko khổ vì bmc, thì lại khổ vì chồng, rồi vì con cái. Hãy nghĩ đến bản thân m, sao lại cứ phải mong đợi ng chồng nhỉ. M tự làm đc mà phải ko, tự sửa ống nước, tự sơn nhà, tự sửa điện,... mọi thứ rồi chăm con. Chúng ta là những ng phụ nữ mạnh mẽ, sẽ quyết tâm vượt lên số mệnh. Bỏ chồng thì tội cho con lắm, coi như bạn có thêm 1 ng con nữa đi.

nguoikhiemthi thích bài này.
  11. shopbong68

shopbong68 Thời trang trẻ em

chồng bạn hiền lành quá mình cảm giác như có vẻ dần

12. huongngoclan536

Em cảm ơn mọi người ạ. E vẫn biết mình như thế thì vẫn còn sướng hơn nhiều người, nhưng so với những người hơn mình thì thấy buồn. Lòng tham con người mà, những người nào cùng cảnh ngộ thì sẽ hiểu đựoc mình thôi ạ!

Phương long thích bài này.
  13. shiphang365.com

shiphang365.com Order và Bán hàng có sẵn US

Nghe mn tâm sự, e hết muốn lấy chồng luôn!

14. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Chồng bạn ngoan hiền là tốt rồi, nhiều thằng còn phũ hơn,đào mỏ nhà vợ mà cứ như ko thèm, đã nghèo còn chơi tenis, đánh đập....đủ kiểu. Nhà Phật có dạy rằng nếu không làm được 2 điều, 1 là sống 1 mình từ nhỏ đến chết hoặc 2 là đi tu, đã lập gia đình thì phải sống cho hạnh phúc, còn bằng cách nào thì mình phải thử thôi.

15. Tat_Xuat_Khau

Tat_Xuat_Khau Thành viên nổi tiếng

Sao lại có sự trùng hợp thế
    Nhà mình cũng vậy
    Chán quá cơ

16. hoahongxanh2014

hoahongxanh2014 mẹ bông

chia sẻ cùng nàng nhé,nàng giống chị gái tớ,nhưng nàng ơi thôi cố gắng chịu đựng xem thời gian anh ấy sẽ thế nào,mình chịu nhịn rồi rủ rỉ xem chàng thích công việc gì,hay thử rủ chàng làm nghề gì theo nngf là chàng thích chẳng hạn,có khi dần dần chàng quen rồi yêu nghề đấy,cố lên nàng nhé,tất cả vì con

17. Tit Mit Shop

Tit Mit Shop Thành viên đạt chuẩn

Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh. Cố lên mẹ nó.

18. AnNhien2014

AnNhien2014 Bắt đầu nổi tiếng

em nghe 1 cô dặn con gái như này: "Lấy ck là để dựa dẫm, nếu con k dựa được thì phải dẫm lên mà đi". Nghe thế cũng phũ các chị nhỉ? nhưng mà có ck kiểu có như k thì cũng ngán ngẩm lắm ý.

19. huyendieu12

huyendieu12 Thành viên tập sự

Được cái này mất cái kia mn ah. Nhưng nếu chồng mà vô tâm thế thì như em là em giận dỗi chứ cũng ko biết fai làm sao. Em được cái chồng lại quan tâm quá mức.

20. huongngoclan536

vâng, em cũng đang cố gắng nhịn nhục với cả nhà ck lẫn ck. Vì con thôi, 1 đứa 15 tháng, 1 đứa còn trong bụng. Thôi, vì con mà nhuốt vậy. Cảm ơn cả nhà ạ