Thất vọng về chồng!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi huongngoclan536, 20/3/2015.

1. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

phải nói rất nhiều người hối hận sau vài năm kết hôn nhỉ...ck mình giống ck mnnhưng còn mắc thêm 1 tội ngoại tình....sau vài tháng giằng co cuối cùng cũng tha thứ...nghĩ cho cùng....đã kết hôn thì rất kho bỏ....hầu như đều thương con...với lại còn chút nghĩa...giờ mình coi chồng giống như 1 đứa anh của con gái mình....ko trông chờ tiền bạc, nhà cửa, ko kỳ vọng, chăm sóc như kiểu mình chăm sóc con ý....vô tâm thì mình tự ăn, tự mua uống....cố gắng ko quá để tâm đến ck...thế là tâm lý nhiều lúc cũng đỡ hơn mn ạ............

Đang tải...

2. Bun Bé Bỏng

Bun Bé Bỏng Thành viên nổi tiếng

mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh,mn có lên nhé

3. nhantranda196

nhantranda196

Nhiều mẹ cũng hoàn cảnh thế này, thật là buồn,

4. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

m là chồng là bố cũng vào bán than tí , sao mà m giống chồng mợ chủ thế ko biết , chit dở ///

huongngoclan536 thích bài này.
  5. huongngoclan536

huongngoclan536 Bắt đầu tích cực

Kể ra cũng nhiều ông ck giống ck mình. Thôi chị em mình cũng cố gắng vậy!

lesonnamdong thích bài này.
  6. ntphuong_2012

ntphuong_2012 Bắt đầu nổi tiếng

Em thấy ck chị hiền và ko tình cảm cho lắm. Chị cứ tình cảm với ck đi và hãy nói cho anh ý biết là chị cũng muốn tình cảm như thế. Mưa dầm thấm lâu rồi dần dà là tình cảm ngay ý mà

7. huongngoclan536

hiiiiii, mình cũng ngọt ngào với ck phết ý, nhưng có lẽ vẫn chưa gãi đúng chỗ ngứa thì phải. Thôi phải dùng cách mưa dần thấm lâu. mà cũng 2 năm rồi ít ỏi gì nữa nhỉ?

8. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Thế này thảo nào bác gái bảo em cố gắng giữ ông chồng lịch thiệp dễ thương nhà em. .. Đến là phải cảnh giác với các gái bên ngoài. So với chồng chủ top chắc ch em hơn được khoản luôn có trí tiến thủ, luôn lo kiếm tiền để lo cho vơ con, mà việc nhà việc cửa giúp vợ là chuyện bình thường ( thành ra lắm lúc em lười :p) . Túm lại về khoản tình cảm và tâm lý thì khỏi chê ( đến mẹ vợ hay bà nội ngoại của vợ còn hài lòng, các chú các bác chả chê đc câu nào vì rất biết cư xử và quan tâm mọi người ). Mỗi tội vì có trí tiến thủ nên cũng có cái chưa thuận lợi về kinh tế. Hy vọng thời gian tới kinh tế sẽ tốt hơn :D

9. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Thời gian tìm hiểu ít quá, nên thành ra giờ mới thấy tiếc.
    Thực ra mẹ nó tìm hiểu kỹ xem vì sao chồng lại ko chí thú làm ăn, vì chưa có điều kiện hay có gia đình hậu thuẫn rồi? Vì sao việc nhà cửa con cái lại không chăm lo? Nói chuyện với nhau ko đc thì nói chuyện thẳng với cả 2 bên nội ngoại. Nếu anh ta ko sửa được thì phải có biện pháp mạnh hơn, vd như ly thân cho anh ta sợ.
    Mình ko nghĩ là phải quá dựa dẫm vào chồng, nhưng xây đắp tổ ấm gia đình là việc của cả 2 vch, mình cứ bồi đắp, mà chồng ko làm vậy thì gia đình làm sao hạnh phúc chu toàn được. Cả 2 cùng đồng thuận thì "tát bể Đông cũng cạn" kia mà.
    Giờ mới sống vài năm đã ko chịu đựng được, thử hỏi sống tới 50-60 năm cuộc đời thì chịu đựng nổi không?

10. huongngoclan536

Bản chất rồi mn nó ạ, tính hắn là vậy, đến mọi người ở cty cũng anh ý cũng bảo thế. (mình tới cty ck và mọi người ở cty kêu thế, rồi ck về thi thoảng cũng tâm sự thế, mà trưocc ck làm ở cty mình sếp mình cũng bảo thế). Còn bảo bố mẹ thì, bố mẹ mình cũng biết con rể thế nào, cũng nói rồi, Bố mẹ ck thì mình cũng có phàn nàn về ck thì mẹ ck mình đã chửi mình rằng, thế là còn tốt đẹp lắm. Có nhà còn phải đút cơm tắm cho ck ăn kia kìa@@. Từ đó, từ yêu bố mẹ ck mà mình chuyển sang trạng thái ghét. Giờ chấp nhận và cố gắng thôi thay đổi dần đựoc đến đâu thì tốt. Mình mình ko thể đấu đựoc cả nhà ck và ck mà.

11. Thai Anh

Thai Anh

mỗi nhà mỗi cảnh nhỉ? mình thfi thấy chán cái ô anh trai mình cũng vô tích sự. Nản lắm

12. huebds

huebds Bắt đầu tích cực

Mỗi cây mỗi hoa thôi cố mà sống vì con bạn à, mình cũng đang ở hoàn cảnh như bạn đây nên mình hiểu...........chấp nhận thôi.

13. vuongdinhvan

vuongdinhvan Thành viên tích cực

nghĩ thêm cách để thay đổi lão ck thôi, chứ đừng nghĩ đến li hôn MN ak, khổ con trẻ

14. Mẹ Thủy Ngọc

Mẹ Thủy Ngọc Bắt đầu nổi tiếng

haiza, chồng thế này thì mệt mỏi nhỉ. nghĩ thêm cách cải tạo thôi vậy.

15. MèoValentine

MèoValentine Thành viên rất tích cực

đích thị thằng cu ny nhà e rồi. Chán định bỏ nghĩ cảnh yêu 3 năm. Giờ bắt đầu yêu lại mệt quá

16. my.trieu

my.trieu Thành viên chính thức

Giỏi chưa chắc lấy được chồng tốt ạ, chị của bạn em đấy, lương tháng 2000$, chồng 1000$, tới lúc bả chuẩn bị sinh còn vác bụng bầu đi phơi quần áo cho chồng, còn ổng ngồi xem tivi, nhìn là ngứa mắt rồi

17. Phương long

Phương long Thành viên đạt chuẩn

Mỗi nhà mỗi cảnh, Chồng bạn hiền cũng đã tốt cho bạn đó chứ gặp ông chồng gia trưởng, hay cáu gắt còn khổ hơn. Bạn vì con cái mà sống thôi. Chia sẻ với bạn sâu sắc

18. Limitit

Limitit TO BUSY FOR LOVE

đàn ông vô tâm thì nhiều chứ người quan tâm vợ con ít lắm. Mn cố lên nhé. Ko rượu chè cờ bạc gái gú cũng là hơn người rồi ^^