Cần giúp: Lớp dạy kỹ năng sống cho trẻ

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi chupachups333, 28/3/2015.

1. chupachups333

chupachups333 Thành viên tập sự

Con nhà mình ngoài thời gian học ra chỉ ngồi xem tivi với sử dụng máy tính. Cấm nó thì không đươc mà để như thế mình sợ sẽ ảnh hưởng đến tâm lý của con Nên mình muốn cho con tham gia những lớp học ngoại khóa về cuộc sống. Các mẹ biết những địa chỉ nào có mở các lớp ngoại khóa ở Hà Nội thì giúp mình nhé! Lớp dạy các kỹ năng giao tiếp, ứng xử, làm việc nhóm cho mấy cháu cỡ tiểu học thì càng tốt.
    Cám ơn nhiều !!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chupachups333
    Đang tải...

2. thungabnbg

thungabnbg

mình cũng đang lưu ý cái này,con mình cũng suốt ngày ngồi máy tính ,biết vậy và ko có t cho con đi chơi

3. lanphuong911

lanphuong911 Bắt đầu nổi tiếng

Bên Tâm Viêt có dạy đấy bạn thử tìm hiểu xem sao?......................

4. meopeo_thichankeo

meopeo_thichankeo Thành viên mới

Viện nghiên cứu Y khoa trẻ em Hoa Kỳ, đã đưa ra cảnh báo với các bậc phụ huynh.
    - 2 tuổi không nên tiếp xúc với thiết bị điện tử dưới bất kì hình thức nào.
    - 3 -5 tuổi chỉ nên chơi 1 tiếng/ngày
    - 6 - 18 tuổi hạn chế chỉ chơi 2 tiếng/ngày

Theo báo cáo của Tổ chức Kaiser Foundation năm 2010 và Tổ chức Active Healthy Kids Canada năm 2012, trẻ nhỏ và thanh thiếu niên đang dành thời gian cho các thiết bị điện tử cao gấp 4-5 lần cường độ cho phép. Điều này thường để lại những hậu quả nghiêm trọng và thậm chí là nguy hiểm đến tính mạng của trẻ. Trẻ nếu tiếp xúc với các thiết bị Smathphone quá sớm sẽ gặp phải những tình trạng sau
    - Rối loạn về khả năng chú ý, nhận thức
    - Chậm phát triển
    - Bệnh béo phì
    - Mất ngủ
    - Các chứng bệnh về tâm thần

Chị nên hạn chế cho bé tiếp xúc các thiết bị máy tính và smath phone, việc tham gia các lớp kỹ năng sống sẽ giúp bé cải thiện các kỹ năng mềm, hiện bên em đang có các lớp Demo trải nghiệm kỹ năng sống hoàn toàn miễn phí vào sáng thứ 7 hàng tuần từ 9h - 10h, nếu chị quan tâm có thể cho qua bên em.

5. Pho dac san

Pho dac san Thành viên chính thức

Các mẹ có thể khuyến khích các con chơi 1 môn thể thao nào đó để rèn luyện sức khỏe nhé. Con mình trước rất lười vận động, từ ngày mình dẫn con đi đánh cầu đến giờ, cứ khi nào đi học về 2 anh em lại đi đánh cầu lông. cũng hay các mẹ ạ

thuphuongtran80 thích bài này.
  6. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

Nạm nên cho con tham gia các hoạt động ngoại khoá nhiều hơn để cón có thể tương tác nhiều hơn, chứ ở nhà 1 mình hèthì lại suốt ngày cắm đầu vào ti vi với game. Có thể cho con học thêm các môn năng khiếu như cờ vua, vẽ, bơi..

7. Mun_Shop

Mun_Shop Thành viên tích cực

Mình thấy nhiều bé nghiện xem ti vi, smart phone, 2 bạn nhà mình cũng thế. M thấy có nhiều lớp kỹ năng sống và lớp năng khiếu hè, đã đăng ký cho bạn bé đi học múa. Bạn lớn đàn nghiên cứu lớp KNS ở Đội Cấn.

8. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

trẻ con bây giờ toàn vậy thôi, bố mẹ không có thời gian nên con toàn phải làm bạn với máy tính

9. vtt3101

vtt3101 Thành viên tập sự

có mấy khóa học đang giảm giá , chi xem thử xem thế nào
    http://www.nhommua.com/ha-noi/giai-...0&cmps=categorynm&cmpm=toplist&cmpc=position1
    http://www.nhommua.com/ha-noi/giai-...2&cmps=categorynm&cmpm=toplist&cmpc=position2

10. thuphuongtran80

thuphuongtran80 Thành viên mới

2 bé nhà mình, 1 bé 6 tuổi, 1 bé hơn 3 tuổi cứ đi học về là chúng nó lại dán mắt vào máy vi tính. Đợt nghỉ hè này ko cho các bé đi học thì ở nhà các bé lại chỉ chơi game, xem hoạt hình, máy tính cả ngày mất :-(

11. Pho dac san

Pho dac san Thành viên chính thức

Các mẹ cho con đi học luyện chữ đẹp, hoặc học đá bóng học bơi cũng được đấy, vừa bổ ích lại vừa là chuẩn bị tốt cho sức khỏe để vào năm học mới

12. BoBap

BoBap Bố Bắp Cải

Đây là tình trạng chung của nhiều trẻ, có thời gian ở nhà kiểu gì cũng chỉ thích dán mắt vào tivi hoặc máy tính, máy tính bảng, điện thoại. Nếu mẹ muốn tìm hiểu về các khóa học phát triển kỹ năng sống cho con ở độ tuổi tiểu học tại HN có nhiều lựa chọn đấy. Các khóa học tổ chức theo mô hình offline cũng có, online cũng có như của các đơn vị như Tâm Việt, iSmartKids, Poki. Mẹ cháu có thể seach trên google để tìm hiểu thêm cho khách quan, mình gửi một link cho mẹ cháu tham khảo: http://ismartkids.vn/khoa-hoc-ky-nang-song-cho-tre

13. tansoncsc

tansoncsc Thành viên tích cực

Bố mẹ đi làm cả ngày, về tối lại kèm con học nên ít thời gian cho con tham gia các hoạt động ngoại khóa quá. Mẹ nào có tài liệu đào tạo về kỹ năng sống thì share giúp mình để mình dạy 2 cu ở nhà vậy. Tks

14. AnnaTran2012

AnnaTran2012 luckyday

Mình đồng ý với bạn
    Có thể hạn chế bớt thời gian con chơi máy tính hay xem ti vi bằng cách ra quy định giờ xem ti vi hay chơi máy tính. Bố mẹ phải cứng rắn trong quan điểm của mình mới được vì nhiều bố mẹ thấy con mè nheo hay giận dỗi thì lại mềm lòng.
    Sau đó, ba mẹ dành chút thời gian chơi với bé như: đọc truyện cùng bé, dẫn bé đi chơi thể thao, hoặc cho bé theo học các môn năng khiếu theo sở thích của bé.

15. tansoncsc

Các bố mẹ thấy con quấy không chịu chơi với con, thế là vứt cho cái đt là con chơi miết à. Nhưng như thế là hại con đấy mọi người à.

16. mebeo1010

mebeo1010 Thành viên tích cực

e thấy các kĩ năng bố mẹ có thể trạng bị cho con hàng ngày
    dạy bé bằng các tình huống bé gặp cụ thẻ
    trộm vía bé nhà em thì không thích xem ti vi,em cũng không cho bé chơi smartphone
    mẹ chịu khó dành thời gian cho con,chứ cho bé chơi game nhiều hại lắm ạ

17. tansoncsc

Nhìn con chăm chú vào cái smartphone quá nhiều khi giật mình. Đến sợ luôn các mẹ à.

thuphuongtran80 thích bài này.
  18. tansoncsc

Bạn ơi lớp này tuyển sinh từ bao nhiêu tuổi trở lên vậy bạn?

19. tuannhien

tuannhien Thành viên rất tích cực

trẻ con h thích smp lắm

20. Newspring Media

Newspring Media Thành viên tập sự

Mình thấy suy nghĩ của bạn cũng là suy nghĩ của khá nhiều bậc cha mẹ hiện nay.
    Bên mình cũng xuất phát từ tâm lý của ng làm cha mẹ nên đã mở lớp học MC nhí với mong muốn tạo cho các bé sân chơi lành mạnh, năng động, giúp các bé tự tin trong giao tiếp, biết cách ứng xử và giảm những lệ thuộc vào các thiết bị smartphone...
    Bạn tham khảo thêm về khóa học MC nhí trên web của bên mình nhé: http://muaxuanmoi.com/noi-dung-dao-tao-mc-nhi/