Thông tin: Địa Chỉ Mua Kính Rẻ Đẹp Ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Minh Ngọc, 12/10/2010.

1. DaoKhanhVy

DaoKhanhVy Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Địa chỉ mua kính rẻ đẹp ở Hà Nội

Hôm nọ tớ vào hàng kính ở đầu Hàng Hành bên tay phải đg Lương Văn Can mà bực mình. Mụ bán hàng thì khó chịu, khinh người. Mình hỏi có gọng kính nhựa dẻo bẻ ko gãy thế là mụ ta tuôn 1 tràng,.. giọng coi thường khách, hỏi giá thì 600k, m hỏi có loại nào rẻ hơn ko thì cười khẩy nói 600k đòi gọng dẻo ko gãy rồi lại hỏi loại rẻ hơn,,.. nọ kia. Đúng là loại ng này bán hàng mà vẫn có khách thì m thấy KH có vấn đề.

Đang tải...

2. claire81

claire81 Bắt đầu tích cực

mua ở LVC thì mặc cả như thế nào nhỉ, ngày xưa mình nhớ đi cùng bà chị mặc cả khá nhiều, giờ đi một mình ko biết mặc cả bao nhiêu cho phải phép :(

3. hoangdinh_bmt

hoangdinh_bmt Thành viên rất tích cực

oánh dấu ạ ;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;

4. chimdi

chimdi lieng kieng

em cũng mới tậu 1 cái kính xong nhưng không biết nên hơi bị đắt lần sau ra cô này mua thank mẹ nó đã chia sẻ nhé

5. hangthungz

hangthungz Thành viên tập sự

Các mẹ cho mình xin địa chỉ, số điện thoại của các cửa hàng chuyên mở kiện, bán buôn hàng thùng, mình muốn mua nhặt hàng nước đầu bạn ạ. Địa chỉ ở Hà Nội hoặc các tỉnh phía bắc nhé. Mình cảm ơn nhé!

6. kimthuy3006

kimthuy3006 Tư vấn bảo hiểm

oánh dấu, hôm nào mình qua nha :D

GiNET.tuvanbaohiem thích bài này.
  7. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Oánh cái dấu, em cận tung chảo, suốt ngày thay kính. Mà vào kinhmatvietnam toàn tiền triệu. xót xa. hix hix

8. muaxuanchocon

muaxuanchocon Thành viên tập sự

Em và người nhà thì hay mua của bên Mắt Đẹp Khâm Thiên. Nói chung thấy chính sách của họ tốt, mình không phải suy nghĩ gì cả. Vote cho các mẹ tham khảo ạ!

9. bothangbong

bothangbong Thành viên tập sự

Mình cũng toàn mua kính của nhà Mắt Đẹp 169 Khâm Thiên ạ! Ở đấy họ đánh hàng tận nơi, không thích vẫn có thể trả lại nên mình thấy ok lắm luôn ý ạ!

10. nguyentuanha.bebi

nguyentuanha.bebi Thành viên tập sự

Ở Hà Nội có 3 loại địa chỉ bán kính
    1. Là những ông lớn mà ai cũng biết là ai ấy, đặc điểm là bán rất đắt, nhưng làm dịch vụ tốt như đo, cắt mắt chuẩn, giá phải chăng
    3. Mấy sạp kính thái bình, ven đường hoặc hàng thái bình trà trộn vào shop. Các bạn nếu có mua kính râm nên yêu cầu thử tia cực tím UV bằng máy đo nhé.
    2. Những shop vừa và nhỏ, loại này thì nhiều dạng, những nơi uy tín thì nếu chủ hàng có lương tâm thì họ bán hàng có trách nhiệm, có bảo hành, đổi trả sản phẩm, cho khách dùng thử. Mấy chỗ mình biết như kính Đỗ Long ở gần Lương Văn Can, kính Thủy ở Lê Duẩn và kính Mắt đẹp 169 Khâm Thiên, Hà Nội. Như ông anh mình mua ở 169 KT dùng mấy ngày bị vợ chê không hợp mặt, thế là ra họ đổi luôn cho con Rayban màu khói, về ai cũng khen đẹp

nguyenvan-tb thích bài này.
  11. bothangbong

bothangbong Thành viên tập sự

Những shop lớn thì em không bao giờ mua kính râm đồng thời những người em biết anh chị ở chỗ làm người bị cận không mua gọng ở đó mấy vì nó bán quá đắt, mà thực ra chất lượng nó không khác nhiều so với hàng xách tay, vì cùng nguồn gốc mà, khác là hàng shop lớn phải tính thêm chi phí mặt bằng, nhân công, thuế má nên nó đội lên trời. Thường thì những địa chỉ uy tín và có giá tốt em biết là kính Lịch Hiệu ở Xuân Thủy, hay kính Mắt Đẹp trên 169 Khâm Thiên cũng rất OK. Mọi người cho ý kiến nhé.

12. bachtoe

bachtoe BachBeo

Bạn qua cửa hàng kính của anh mình ở 749 Giải Phóng, Hà Nội mà mua, đủ các loại kính từ cận, loạn, viễn đến thời trang, từ fake cho đên Authentic tha hồ mà chọn, bảo là Bách giới thiệu qua là được giảm 30% hi hi

13. Hangnt75

Hangnt75 Thành viên tập sự

Em vừa thay mắt kính ở Tính Thành cách đây hai tháng , mà gọng kính thì giờ cũ rồi muốn đổi gọng , tìm thấy nhiều địa chỉ bán gọng kính đẹp và rẻ nhưng chịu không biết đi đâu để có thể lắp mắt cũ của mình sang gọng mới :( ai cho em địa chỉ mua gọng kính giá cả phải chăng mà có luôn dịch vụ đổi mắt cho mình ko ạ :)

14. bachtoe

bachtoe BachBeo

bạn qua chỗ Kính mắt Hoàng Cương bên anh mình nhé :)
    749 Giải Phóng và 28 Nguyễn Chí Thanh
    Chụp ảnh cmt này anh ấy sẽ giảm 30% cho bạn :)

15. vit_lady

vit_lady Thành viên mới

Các mẹ muốn mua kính cận kính râm ở hà nội thì cứ qua cửa hàng kính Ngọc Hiếu số 151 Lê Duẩn mua ạ. Cửa hàng chuyên bán buôn đổ hàng cho cả nước bán mấy chục năm rồi chất lượng uy tín khỏi lo. Các mẹ muốn mua loại rẻ mấy chục hơn trăm cũng có mà hàng tốt tiền triệu cũng có. Ở đây bán tiền nào của nấy người ta cũng nói rõ nguồn gốc xuất xứ. Kính lương văn can họ cũng nhập buôn ở đây nhé mà kính hàng thùng các kiểu họ cũng nhâp hàng ở đây với phố lê duẩn chứ ko có hàng thùng xịn thật đâu các mẹ nhé

16. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

hay đấy, mình cũng đang tìm chỗ bán kính.

17. Nguyễn tâm thanh

Nguyễn tâm thanh Thành viên tập sự

MÌnh đã từng mua kính ở Thành Luân vì nghe thấy rẻ nhưng mua xong dùng đúng là chất lượng hơi kém, chất nhựa nhanh bong chóc lắm, mắt kính làm cũng hơi tức mắt nhưng nghĩ kính rẻ nên không quay lại bảo hành vì ở đây cũng không có máy móc đo khám, rồi sau đó em và ck em theo mách bảo trên mạng thì qua Kính Mắt Ngọc Hiếu 151 Lê Duẩn ở đây thì phải nói là rất nhiều mẫu, của hàng đông khách nên 1 anh nhân viên phải tiếp 2,3 người :) mình đi vào cuối tuần nên đông, giá ở đây cũng phải nói là rất rẻ hợp lý rẻ gấp đôi gấp 3 việt tín và quang hưng nhưng chắc cao hơn thành luân tầm 10,20k :) ở đây nhiều mẫu gọng đẹp cao tiền hơn nên mình bị thu hút mua gọng kính 350k, dùng đến 3 năm mà chưa thấy hỏng gì, năm nào vk ck mình cũng qua đây mua kính râm đi biển rồi thay mắt kính rồi đưa bme đi đo khám thay kính lão, ở đây được cái không gian rộng thoải mái, đo khám miễn phí có bảo hành đổi mới nếu đeo khó chịu hay ko thoải mái :)

18. Nguyễn tâm thanh

Nguyễn tâm thanh Thành viên tập sự

ở đó rẻ bạn mặc cả làm gì, lãi có vài chục ngàn 1 chiếc thôi, nhưng mà chất lượng hơi kém :) chỉ nên mua gọng thôi nhé

19. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

M oánh dấu khi cần

20. mk888

mk888 Thành viên tập sự

Mình thì lần đầu ra KÍNH MẮT BẢO QUÊN 165 lê duẩn mấy anh bán kính nhiệt tình chu đao , do khám kỹ , kính thì giá hợp lý mẫu gọng hàn quốc nhiều , mẹ nào rảnh qua đó lắp một lần biết ngay