2 tháng giảm 10kg, làm sao đây ạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi trungnamcenter, 25/7/2012.

1. trungnamcenter

trungnamcenter Thành viên tập sự

Em cao 1m55 nặng 60kg :((

Em chưa có chồng nên cần giảm cân gấp để lấy chồng, trong 2 tháng. Em cần giảm xuống khoảng 50kg thôi.

Sáng em uống sửa đậu nành

Trưa em ăn chỉ 1 chén cơm, em mút ít cơm bt ( sau đó ăn trái cây).

Chiều em ăn 1 chén giống bữa trưa

Tối em cũng ít ăn tối

Thế mà nó không giảm được kg nào cả :((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trungnamcenter
    Đang tải...

2. Tingtang

Tingtang Thành viên tập sự

Ðề: 2 tháng giảm 10kg, làm sao đây ạ

Công ty mình có một laọi sản phẩm giảm béo tự nhiên, hiệu quả, ăn uống bình thường có tờ hướng dẫn dùng theo từng ngày, sản phẩm của Mỹ mới nhập về VN mấy năm gần đây thôi nhưng bán sạch hết (hoàn toàn sự thật), tính năng tốt hơn bất kỳ laọi sản phẩm giảm béo trên thị trường vì làm cơ bạn săn chắc từ từ mà ko mệt mỏi, cơ chế rất tự nhiên thoải mái, đến khi cơ bạn hoàn toàn tốt khả năng tiêu hao calo cao (dù bạn ăn nhiều ) vẫn ko mập lại, vì lượng cơ lúc này nó cần năng lượng cao hơn, làm người bạn đẹp hơn. Tùy theo từng người có người trong 3 tháng giảm 6kg, có ngưới 12 kg, nói chung tùy người, và cách làm có đúng với tờ hướng dẫn ko thôi. Nhưng mính cho bạn biết là người tiêu dùng phản ứng rất tốt khi dùng sp này đó, hơi mắc tiền nha bạn, sản phẩm bán tại cty và các chi nhánh toàn quốc,có gì Lh 01286793281

_

3. Befit

Befit Thành viên đạt chuẩn

Giảm 10kg trong 2 tháng là hơi nhiều và sẽ mệt đấy bạn, nhưng nếu ban quyết tâm đẹp cho ngày trọng đại ;)) thì phải tiến hành ngay thôi. Mình tặng bạn thực đơn này nhé, bạn cố gắng ăn theo (100%) đấy nhá, nếu kết hợp được thêm tập luyện là tốt nhất thì chắc chắn sẽ giảm cân. Cố gắng lên nha! Cheers!

Lưu ý : Phải tuyệt đối tuân thủ chế độ ăn theo thực đơn.Đây là chế độ ăn ít tinh bột, nhiều protein và rau quả

Hàng ngày uống them 3-4 ly nước bí đao hoặc dưa chuột ép

Tuần 1-
    Ngày 1:
    Sáng: 1 bát phở gà,ít bánh phở-bỏ da
    Trưa: 1 đĩa salad, 2 lát bánh mì , 1 quả chuối tiêu
    Tối: 1 đĩa rau muống luộc, 200g thịt gà luộc-bỏ da

Ngày 2
    Sáng: 1 bát phở bò-ít bánh phở, ½ quả dứa
    Trưa: ½ bát cơm, 1 đĩa bí đao luộc, 200g cá trắm nấu canh, 1 miếng dưa hấu nhỏ
    Tối: 1 đĩa súp giá xào thịt bò-nhiều giá, ít thịt,ít dầu , 1 củ đậu to

Ngày 3
    Sáng: 2 lòng trắng trứng gà luộc-chiên, 2 lát bánh mì
    Trưa: 1 đĩa rau cải xanh luộc, 200g cá kho cùng ½ bát cơm, 1 quả ổi
    Tối: 1 bát to canh măng chua nấu thịt gà-bỏ da, 1 miếng dưa hấu to

Ngày 4
    Sáng: 1 bát bún mọc,ít bún, nhiều dọc mùng
    Trưa: 1 đĩa rau luộc các loại, ½ bát cơm với thịt nạc rang hoặc kho, 1 quả chuối
    Tối: 1 bát to thịt nạc nấu bí đỏ, 1 củ đậu

Ngày 5

Sáng: 2 lát bánh mì, 2 lòng trắng trứng luộc hoặc rán ít dầu
    Trưa: 1 đĩa súp lơ xanh xào thịt bò ít dầu mỡ, ½ bát cơm, 1 quả dứa nhỏ
    Tối: 1 đĩa bí xanh luộc chấm muối vừng, 200g cá thu rán ít dầu hoặc 200g tôm hấp-nướng

Ngày 6
    Sáng: 1 bát miến gà, bỏ da, 1 quả ổi/táo
    Trưa: 1 đĩa rau luộc, ½ bát cơm với thịt bò xào cần tỏi Tây, ít dầu, 1 quả chuối
    Tối: 1 bát bí đỏ nấu tôm khô, 1 miếng dưa hấu

Ngày 7
    Sáng1 bát miến cua ăn kèm nhiều rau sống, 1 củ đậu
    Trưa : 1 đĩa rau xanh xào thịt bò, ½ bát cơm, 1 quả dứa nhỏ
    Tối 1 bát canh măng nấu cá, 1 miếng dưa hấu

Note: Luôn luôn mang theo hoa quả trong túi sách-táo,chuối, củ đậu, dưa chuột,ổi…khi nào cảm thấy đói thì ăn nhẹ hoa quả trên hoặc 1 chiếc bánh gạo

4. Befit

Phải cắt tinh bột đi thì mới giảm được cân, bạn vẫn ăn cơm đều các bữa như vậy thì không thể giảm được. Hãy thử thực đơn này nhé, có gì cần hỏi thêm cứ gọi cho mình :D

5. thucphamgiamcan

thucphamgiamcan Banned

Em muốn dùng thuốc giảm cân hỗ trợ hay thực hiện theo phương pháp ăn kiêng tự nhiên vậy

6. trungnamcenter

trungnamcenter Thành viên tập sự

Em đi làm văn phòng nên thực đơn này khó quá.

Em không dùng thuốc đâu, trước đây e có 53kg à. E thấy cũng hơi mập tý. Em xem và mua thuốc uống. Thuốc tên là cái gì mà limit 3x gì đó. Uống đc 1 tuần thấy giảm còn 49kg thật. Nhưng hậu quả như sau:

Trong time uống em thấy không muốn ăn gì, ăn không được luôn, nuốt bất cứ thứ gì cũng thấy ghê ghê => k có sức khỏe
    Sau khi uống được khoảng 1 tuần em thấy mệt mỏi quá nên k uống nữa, sau đó ăn uống kiêng cữ lắm nhưng cũng tăng cân vùn vụt.
    Sau khoảng thêm 1 tuần sau nữa, em đột nhiên bị đau bụng, đau không thể nào tả nỗi, đi cầu thì toàn nước màu vàng => nằm bv 5 ngày tết tây. Bị viêm ruột =.=", thế là tăng cân lên 57kg, sau time uống thuốc tây cứ 57kg và tới bấy giờ là lên 60kg ( lâu lâu xuống 59kg)

Đừng ai kêu e uống thuốc, em sợ tới già=.="

7. Tuthoi

Tuthoi

Đợt trc m áp dùng pp là: Bữa sáng uống Mật ong nước ấm, bữa trưa ăn 1 chén cơm, ăn nhiều rau, hoa quả trong ngày. Bữa tối mình chỉ ăn bí luộc or bưởi. Tuân thủ trong 2 tháng giảm dc 8kg, hihi.
    Giờ ăn uống quá đà lại đang tăng cân rùi. Sang tuần lại thực hiện lại chế độ đó, hic

8. heocon_1210

heocon_1210 Thành viên tập sự

Mình có kinh nghiệm giảm cân gấp thế này, vì ngày xưa trong 1 tuần mình giảm được hơn 2kg ấy. Sáng mình uống 1 ít sữa tươi không đường, không ăn chất có tinh bột, ăn rau thay cơm, ăn nhiều thịt bò hơn bình thường (để không bị mất sức), mình chỉ toàn ăn cá với bò thôi, không ăn cả thịt heo luôn. và kèm theo là chạy bộ và bơi lội. Ngày xưa mình làm thế, nên chia sẽ với bạn :p. Chúc bạn có được kg như ý muốn nha :).

9. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Uh, tốt nhất là bạn ăn ít tinh bột, hạn chế thịt, ăn nhiều rau, nhiều nước và ăn cá nhiều hơn thay vì thịt, nhưng nên lúc nào cũng có vài chiếc bánh gạo để khi đói th ì nhấm nháp. Chiều và sáng nên chạy bộ. Chạy chứ không phải đi bộ thong dong nhé, phải chạy cho mồ hôi nó ra nhễ nhại. Kiên trì vậy, đảm bảo 2 tháng bạn k giảm được 10kg cũng phải được 5kg, hi hi.

10. me.sau.beo

me.sau.beo Bắt đầu nổi tiếng

Bạn có tập thể dục- đi bộ và dùng kèm theo thuốc giảm cân thì sẽ rất hiệu quả. Chúc bạn thành công

11. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Mẹ nó làm theo cách mẹ này chắc chắn sẽ giảm cân thôi. Cố gắng đừng có ăn vặt nhé! Nếu có thèm thì ăn Củ đậu thôi nha hì

12. kembongqttb

kembongqttb Thành viên tích cực

Chế độ ăn uống của bạn như vậy thì khó giảm cân lắm. Bạn thử cách này xem nhé:
    Sáng ngủ dậy bước xuống giường uống 1 cốc nước lọc vắt vài giọt chanh ( ko đau dạ dày đâu nhé ), sau đó tập thể dục ( bạn quen tập kiểu gì thì tập kiểu đó ) 20', sau đó ăn sáng ( bún, phở... tùy bạn), uống 1 cốc nước ép hoa quả rồi đi làm. Trưa ăn giống bữa sáng, tối chỉ nên ăn canh hoặc rau luộc và sau 7h tối thì ko ăn bất cứ thứ gì. Ngủ trước 11h và dậy trước 7h sáng. Bạn tập đều đặn trong 1 tháng xem, mình cũng đang dùng chế độ này để giảm cân, 10 ngày mà mình giảm đc 2kg rồi hi hi, sướng lắm

13. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

À, trước mỗi bữa ăn nhớ uống một cốc nước thật to nhé :)

14. mưa bóng mây

mưa bóng mây nhà có 3 con gấu

iem, sáng thg là ăn mỳ hoặc có hum nhịn luôn, trưa và tối mỗi bữa 2 bát cơm, hay thức khuya, đã giảm xg 37kg @@

15. poppy_poppy

poppy_poppy Thành viên chính thức

mình cũng đang theo pp MONA (mật ong pha nước ấm), hôm nay là được 13 ngày rồi, giảm được 1kg (do cơ địa mình khó giảm, chứ mình thấy nhiều người giảm được 3-4kg trong 1 tuần đấy)
    -Sáng: miến thịt bò+ giá đỗ hoặc mỹ chũ thịt bò +cà chua+ ca rốt (ăn thịt bò ko béo nhé) + 1 quả mướp đắng + 1 cốc sữa hoặc 1 cốc nước dừa => mình ăn sáng thật no
    - Trưa: 1 cốc MONA
    - Chiều (tầm 3-4h): 1 cốc sữa đậu nành hoặc 1 hộp sữa chua hoặc 1/2 quả thanh long (or ổi or bưởi, đại loại là hoa quả gì đấy), hôm nay mình ăn bột sắn vì bị nóng trong ngừoi :(
    - Tối: 1 đĩa rau luộc (muống, dền, bí đao, su su, súp lơ xanh ...) mình hay ăn bí nhất vì ăn bí giảm cân, tối nào bạn bè rủ đi chơi thì nhớ chỉ uống nước ép hoa quả thôi nhé (dứa ép, ổi ép, bưởi ép ...)
    Cũng khó khăn phết, vì thèm ăn đồ nướng, đồ kho, xào, hầm và cơm dã man nhưng thôi, vì đẹp chúng ta phải cố :)

16. Befit

Bạn không dùng thuốc giảm cân là đúng đấy. Nhìn chung muốn giảm cân mà không tập luyện và ăn khoa học thì không thể đảm bảo sức khỏe đâu, nhất là lại sắp làm cô dâu nữa chứ. Hí hí... ;)). Thế này nhé, nếu không follow được theo thực đơn trên thì bạn cắt bớt, cắt dần dần và cắt hẳn tinh bột đi nhé. Bữa sáng và trưa có thể ăn, nhưng tối thì cắt hẳn cơm đi. Như vậy là đủ năng lượng cho cả ngày rồi. Tối cơ thể mình nghỉ ngơi không làm việc nên không cần ăn tinh bột. Nhớ là hạn chế ăn dầu mỡ, ăn thit các loại nhớ bỏ da, bì đi nhé và chỉ ăn thịt nạc thôi. Nếu có thời gian bạn nên đi chạy mỗi ngày 30 phút hoặc theo học 1 lớp thể dục nào đó, như vậy sẽ đạt hiệu quả nhanh hơn rất nhiều đấy. Cố lên! Ngày trọng đại sắp đến rồi. Cheers! :D:D:D

17. ngochai.ad

ngochai.ad Shop38 - 0912.677.022

Teo mình được biết ăn nhiều tinh bột sẽ gây béo, bạn nên ăn ít cơm đi, thay vào đó ăn nhẹ cái gì đó, giữa ngày ăn thêm 1 quả ổi hay 1 quả chuối cũng được, cho đỡ đói thôi

18. taodo199

taodo199 Thành viên chính thức

2 tháng giảm 10 cân là rất khó, thậm chí ảnh hưởng tới sức khỏe
    việc luyện tập thì nên áp dụng mọi lúc mọi nơi mới có hiệu quả
    VD như đi cầu thang bộ thay vì đi thang máy, nếu làm việc gần nhà thì sắm cái xe đạp mà đi (tiết kiệm xăng và bảo vệ MT)
    buổi tối ăn xong mà ko bận thì đi dạo
    Tất nhiên là phải có chế độ ăn uống ít calo và tập thể dục đều nữa nhé

19. windy3000

windy3000 Thành viên sắp chính thức

chị nên giảm ăn và tập thẻ dục thôi, chứ bình thường cơ thể mình đang hấp thu nhiều calo, giờ bỗng dưng lại ăn ít như thế thì làm sao cơ thể chịu dc
    da dẻ mặt mũi sẽ xanh xao lắm đó, cơ thể lúc nào cũng mệt mỏi nữa :-ss

20. me.sau.beo

me.sau.beo Bắt đầu nổi tiếng

Trước mỗi bữa ăn mình uống 1 cốc nước cũng được. để dạ dầy mình thấy no mà. Hiii