Cần giúp: 2 Tháng Rồi Chưa Có Em Bé. Có Nhà Nào Có Con Vất Vả Như Nhà Em Kon?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi amasuka_1637_9x, 10/4/2016.

Tags:
  1. amasuka_1637_9x

amasuka_1637_9x Thành viên đạt chuẩn

Em và ck xác định có bé nhưng nản quá các mẹ ạ,xịt 2 tháng rồi.Chả phải 2 đứa có vấn đề gì vì bọn em ktra đều ok chỉ vì hoàn cảnh xa nhau (ck em công tác cũng xa nhà) .Ngày anh về toàn là ngày em RT rùi.Anh thì rất mong con nhưng bọn em còn trẻ công việc hoàn cảnh nên 2 đứa động viên nhau cố gắng.Nhưng em chỉ lo anh ko hiểu lại nghĩ mình có vấn đề ảnh hưởng tới việc sinh con.Anh chưa nói ra nhưng em cũng lo anh suy nghĩ vì anh là con một nên bố mẹ ck em rất ngóng cháu.Vậy tháng này em dù bận công việc nếu anh ko về đc thì tuần nào có dấu hiệu sắp RT chắc em phải ra chỗ anh thôi.Chứ đợiđợi anh về thì chắc lại xịt như tháng trước.Mà em ko xác định ngà RT đc,em vòng kinh 32day rất đều,tháng trước em qh ngày 14,15 của chu kỳ vẫn xịt.Tháng này em qh ngày 18 bỏ ngày 19 ,20,21 mà cũng vẫn xịt.Em cũng mua cả đống que thử RT rùi.Chả biết em phải canh RT ngày nào nữa.Ôi con yêu ,tháng này con có về ko.Tháng này em định canh ngày 9 và ngày 14 ,15,16 qh còn nếu xịt lại phải cố tháng sau.Bọn em xa nhau ko thường xuyên đc thì chưa phải dấu hiệu hiếm muộn phải ko các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi amasuka_1637_9x
    Đang tải...

2. surin_1988

surin_1988 Bắt đầu tích cực

Nếu 32 ngày thì bạn quan hệ các ngày liên tiếp từ 14 đến 22 đi, giét nhầm còn hơn bỏ sót, tính đúng tầm 18-19 bạn rt mà bạn lại bỏ qua những ngày đó thì khả năng ko dính cũng là cao

3. amasuka_1637_9x

Bọn em chỉ cuối tuần mới gặp thôi,có tuần còn chả gặp đc vì cả 2 đều công việc.Em cũng muốn tư tưởng thoải mái để tháng này cố gắng như lo lại xịt quá.Bên nội ngoại đều cháu đầu nên ngóng bọn em quá.

4. meo_rangnieng

meo_rangnieng Thành viên đạt chuẩn

mn cứ phải bỏ qua sự sốt sắng của ông bà để tư tưởng thoải mái nữa mn à. Mn có mua thuốc gì cho anh uống ko? vc em đều uống elevit và menlevit, ngoài ra em cũng thấy có bán cả tinh chất hàu của nhật đấy. Ngoài ra còn ăn uống thực phẩm bổ sung nữa. Xa vợ ông nhà có uống rượu gì ko? nếu có cũng khuyên anh ko nên uống mn ạ.

Còn cái canh ngày kia thì em cũng phải tìm hiểu, chứ em cũng chưa biết phải canh ngày RT để abcxyz như thế nào :D

5. surin_1988

Canh trứng thì ckk đều sẽ rất dễ, còn ko đều thì mn phải đi siêu âm từ ngày 12 ckk rồi bs cho hẹn siêu âm lại lúc nào, nếu ko thấy trứng trội thì tháng đó bs sẽ ko siêu âm tiếp, nhưng phải tìm nơi siêu âm tốt để có kết quả chính xác. Nếu ckk đều 28 ngày thì ngày 13-14 đi siêu âm, bs sẽ bảo về xxx lúc nào. Đơn giản nhưng siêu âm về thì sẽ áp lực hơn. nếu có thể mn mua que thử rt về lúc nao thấy có dịch trắng trong của trứng gà nhứng que thấy 2v căng đét thì tối đó chơi luôn, vì sau khi ra dịch đó 12 - 24h trứng sẽ rụng mà

meo_rangnieng thích bài này.
  6. meo_rangnieng

ckk của em là 32 ngày thì có áp dụng được canh trứng ở nhà ko mn? :D

7. surin_1988

Ckk 32 ngày thì rt rơi vào ngày thứ 18 ckk, mn dùng que thử từ ngày 15, lúc này chắc chỉ mờ mờ thôi, sau thì đậm lên, lúc nào 2v đậm bằng nhau thì mn chiến đấu, quan trọng hàng tháng mn có thấy dịch nhầy trắng trong như lòng trắng trứng gà ko, nếu thấy thfi cứ lúc nào cái đó ra thì sau 12h-24h là rt, trừ trường hợp nó ra nhầy từ sáng mn đi vs thấy thì tối về chiến đấu, rồi ngủ 1 giấc sáng sớm dậy chiến đấu tiếp.

8. meo_rangnieng

e thấy tháng nào nó cũng tầm giữa của chu kì thì nó ra cái dịch màu trắng ngà như mẹ nó nói, cơ mà nó ra mấy ngày liền rồi sau đó lại sạch mn à, thế là thế nào chị nhỉ

9. amasuka_1637_9x

Em đang uống thực phẩm chức năng cung cấp chất trước khi có thai.Lão nhà em đc cái chả rượu gì,nhưng khoản uống thuốc thì chả uống.Anh ấy cũng khỏe về mọi thứ ,khoản xxi cũng giữ đc lâu nhưng mà bọn em vẫn xịt.Em đi khám họ chỉ bảo gốc màng trinh em bị lệch ít và cổ tử cung lệch phải,kon ảnh hưởng gì đến thụ thai,mà mãi em chả có.Lần nào qh em cũng để một lúc và nghiêng phải rồi.Có lúc vào hết mà vẫn ko thụ thai đc

10. meo_rangnieng

thế thì mn cố gắng kiên trì vậy, mới thả có 2 tháng thôi chưa nói được điều gì cả mn ạ. Mn cứ giữ tinh thần thoải mái nhé, tụng kinh phật nữa để mong con yêu về. Em 2 tháng nữa cũng vào cuộc chiến rồi, em cũng hồi hộp và cũng lo lắng mn ạ :)

11. ngoclam24

ngoclam24 Bắt đầu tích cực

Mn giữ tinh thần thoải mái, sảng khoái, đừng ép buộc mình quá mn nhé. Em tin rằng mn sẽ sớm có tin vui mà :)
    Chúc mn thành công, thêm bé thêm vui nè.

12. surin_1988

Thì trong những ngày đó nó rt rồi mn, rt xong nó hết để chuẩn bị đèn đỏ, ko đèn đỏ thì thụ thai mn ơi, mn chiến vào mấy ngày đó là đúng rồi, vì rt nó pải có dịch mà

13. Mebongvnxk

Mebongvnxk Thành viên đạt chuẩn

Mn cứ thỏa mái là được thôi, mình hai đứa đều phải 6 tháng mới có, cũng giống mn quan hệ ít và không canh gì cả. Chúc mẹ mong gặp con yêu nhé!

14. nnmai.ketoan

nnmai.ketoan Thành viên tích cực

Mới có 2 tháng thôi mà, ck b là bô đội à, hee, chồng m cũng đi suốt này

15. hoangthuynb

hoangthuynb Bắt đầu tích cực

Hic, bạn chồng công tác xa có thể do hoàn cảnh nên chưa có, chứ mình 2vc vẫn gần nhau mà hơn 1 năm rồi chưa có gì cả, nản quá đi!

16. meo_rangnieng

mn ơi vậy có nghĩa là phải chiến vào những ngày đó hả mn? liên tục hả mn? :D:D:D

17. amasuka_1637_9x

Ck bạn cũng BĐ à,nhiều lúc cô đơn muốn sản xuất một bản sao cho đỡ nhớ ck.

18. amasuka_1637_9x

Mẹ nó đi tra xem,mà đúng là tâm lý cũng quyết định nhiều đấy.Mình bây giờ thoải mái rùi chắc mình chả sao chỉ do hoàn cảnh xa cách nên chưa có.Chúc mn nhanh có bé nhé.

19. nnmai.ketoan

nnmai.ketoan Thành viên tích cực

Con m sao y bản chính, cả ăn cũng giống, mỗi lần bố nó về thì y rằng m như osin, bị gạt sang 1 bên

20. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Ck đi xa đúng là vất vả bạn nhỉ