Tâm sự 2 Vợ Chồng Cãi Nhau Chỉ Vì Chuyện Ăn Uống

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi ngocanh.hrt, 16/6/2021.

1. ngocanh.hrt

ngocanh.hrt Thành viên tập sự

Dạo gần đây em rầu quá các mẹ ạ, em và chồng ngày nào cũng cãi nhau vì ăn uống ko hợp khẩu vị. Em thì không phải kiểu không biết nấu nướng gì nên các mẹ đừng hiểu lầm nhé. Không phải là dạng cao thủ nhưng trình độ nấu ăn cũng ở dạng tốt, mấy món trên mạng dạy là em đều tự học và nấu được hết. Nhưng mà khẩu vị của chồng và em thì lại khác hẳn. Em thì ăn uống thanh đạm, thường ăn nhạt còn chồng thì lúc nào cũng thích phải cho nhiều gia vị, đặc biệt là thích ăn đồ cay và chua thế nên cứ đến bữa cơm là chồng chê lên chê xuống. Cũng có lần em nấu theo khẩu vị của chồng nhưng em thì không nuốt được, đồ ăn mặn xong lại còn nhiều ớt. Em bảo chồng ăn uống thanh đạm lại vì cũng tốt cho sức khỏe nhưng chồng ko chịu, nên cứ đến bữa cơm là 2 vợ chồng lại cãi nhau, em ăn được thì chồng ko muốn ăn mà đồ ăn vừa khẩu vị chồng thì em không nuốt nổi. Không biết có mẹ nào gặp phải trường hợp như em ko, em đến stress vì chuyện nấu nướng.

Xong rồi gần đây thì chồng em đi khám bệnh thì bị viêm loét dạ dày, bác sĩ bảo hạn chế đồ ăn cay, nóng lại, ăn nhạt thôi kẻo hại dạ dày. Em về nấu nướng thanh đạm thì chồng ko chịu ăn, bảo đồ ăn nhạt như nước ốc. Bao nhiêu công em vào bếp nấu mang lên thì không ăn, nên em khó chịu lắm, chị em mình nấu được bữa cơm cũng tốn bao công sức, xong chồng chê không ăn thì khó chịu lắm chứ ạ. Đằng này lại còn đang bị đau dạ dày mà còn ko chịu ăn uống thanh đạm lại nên em tức tối lắm. Các chị nếu gặp trường hợp như em thì giải quyết sao ạ? Chứ đã cho uống thuốc đau dạ dày mà còn ăn mặn rồi chua cay vào thì khác gì ko uống thuốc. Dù em mua hẳn loại thuốc xịn cho chồng uống, hơn 700k/1 hộp Kofacins mà còn đòi ăn uống thế kia thì chỉ phí tiền mua thuốc thôi ạ.

Xem thêm thông tin về Kofacins - bảo vệ niêm mạc dạ dày tại đây

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngocanh.hrt
    Đang tải...