Tranh luận: 25 Tuổi: Nên Tập Trung Kiếm Tiền Hay Dành Thời Gian Trải Nghiệm Cuộc Sống

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Ann Le, 28/9/2017.

1. Ann Le

Ann Le Thành viên tập sự

Hello cả nhà, Em là An, mới giam gia diễn đàn được 2 ngày ạ. Rất cảm ơn vì mọi người đã welcome em ạ. Em sinh năm 1993, đã ra trường được 2 năm nhưng em vẫn thấy rất chông chênh cả nhà ạ. Mục tiêu của em hiện tại chỉ là tích lũy kinh nghiệm để có thể giỏi trong công việc. Vì vậy công việc em chọn là sale bất động sản. Tuy nhiên ,Em ra người rất hoang dại, buồn là bỏ đi, thích đi đây đó trải nghiệm, thích du lịch, thời trang, cảm nhận cuộc sống...đại loại là rất mơ mộng. Nhiều khi trong một câu chuyện mọi người bảo em như người trên trời rơi xuống. Tuy nhiên, em rất nghiêm túc trong cuộc sống, công việc và định hướng tương lai của mình. Em thực sự không biết nên kiếm ít tiền rồi dành giời gian đi trải nghiệm, du lịch, và làm những thứ thỏa mãn đam mê của em. Hay nên tập trung làm bất động sản kiếm tiền trước ạ (vì thực sự muốn thành công trong bất động sản phải tập trung 100% khối óc, thời gian, sức lực mới thành công được ạ). Cả nhà cho em lời khuyên với ạ.
    Có thể em sẽ không thể phản hồi comment của cả nhà, Tuy nhiên em sẽ trân trọng những lời khuyên trân thành của cả nhà ạ.
    Cảm ơn cả nhà rất nhiều ạ =)))))

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ann Le
    Đang tải...

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Nếu như em nói em rất nghiêm túc trong cuộc sống, công việc và định hướng tương lai của mình thì em sẽ tìm được con đường đi tốt nhất cho mình thôi. Chúc em thành công.

3. leezoo1

leezoo1 Thành viên tập sự

Chào bạn
    Về định hướng lựa chọn thì theo mình nghĩ mỗi người có một quan điểm riêng khác nhau nên có thể mình hay bạn nói ở phương diện này thì đúng với người này nhưng lại khác với người kia. Khi bạn chấp nhận tập trung kiếm tiền, bạn cũng phải đồng tình lựa chọn đánh đổi những thứ giá trị khác như tuổi trẻ, sức khỏe, gia đình, tình cảm... bù lại bạn sẽ có được mức thu nhập xứng đáng với công sức của bạn, những mối quan hệ công việc, địa vị... Bởi vậy, việc lựa chọn sao cho phù hợp thì tùy thuộc chính vào bản thân bạn để đánh giá cái được, cái mất. Còn như dưới góc nhìn của mình, 25 tuổi - vẫn chưa lập gia đình thì cứ bay nhảy trải nghiệm nhiều vào vì vài năm nữa thôi, khi ngoài ngưỡng tuổi đẹp nhất đó thì còn nhiều điều phải ưu tiên hơn là chiều chuộng chính bản thân mình.
    Thân !
    * nói hơi lảm nhảm + dài dòng mong bà con + chủ thớt nhẹ tay :D *

Ann Le thích bài này.
  4. Ann Le

Ann Le Thành viên tập sự

Cảm ơn Lezzo nhiều nhé =)))

5. leezoo1

leezoo1 Thành viên tập sự

you're welcome :* :*

6. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Theo một số quan điểm của phụ nữ thì, là con gái nên cố gắng tự lập về tài chính.... sống cho bản thân nhiều... Khi có nhiều thứ rồi tha hồ trải nghiệm và là người có quyền. Luôn chủ động tìm kiếm cái mình muốn. Mình thấy quan điểm này cũng đúng, lối sống này khá thú vị.

7. long1220

long1220 Thành viên đạt chuẩn

Muốn mơ mộng muốn du lịch thì cũng phải có tiền mà bạn :). Hưởng thụ thì ai cũng muốn nhưng vấn đề là mình có gì để hưởng thụ hay ko chứ