Cần giúp: 26 tuổi đã dùng được collagen chưa ? Loại collagen nào hiệu quả nhanh và an toàn?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi trinhnguyenvan, 9/1/2015.

1. trinhnguyenvan

trinhnguyenvan Thành viên tập sự

Mình năm nay 26 tuổi, dạo này da mặt mình bị mốc kinh quá, đã dùng thử rất nhiều loại dưỡng nhưng cũng không hiệu quả lắm. Có chị bạn tư vấn dùng collagen vì da mình đã bước sang giai đoạn lão hóa rồi cần được chăm sóc từ bên trong. Cũng đang cân nhắc có nên không, mà cũng chưa biết nên chọn loại collagen nào nữa, ai có kinh nghiệm cho xin ý kiến nhé. Thanks!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trinhnguyenvan
    Đang tải...

2. me_bin_bon

me_bin_bon

Ðề: 26 tuổi đã dùng được collagen chưa ? Loại collagen nào hiệu quả nhanh và an toàn?

vụ này mình cũng chịu. mình hơn 30 tuổi mà chưa dc dùng colagen bao giờ

3. duongbu

duongbu Bắt đầu tích cực

Ðề: 26 tuổi đã dùng được collagen chưa ? Loại collagen nào hiệu quả nhanh và an toàn?

collagen được sử dụng khi bạn từ 25 tuổi trở lên mà. collagen có nhiều dạng: nước, viên. thường thì nổi tiếng nhất nhì là collagen nhật và úc.
    Mình bán collagen costar của ÚC. cần tư vấn thêm bạn pm mình nhé. sản phẩm có thể vào link chữ ký để xem nhe

4. maihuongth

maihuongth Dệt Kim Xuất Khẩu Tất & Underwear

nếu da bạn bị mốc quá có thể do chưa quan tâm đến tẩy da chết, bạn có thể sử dụng nguyên liệu tự nhiên an toàn là sữa tươi để tẩy hoặc dùng peeling sau đó mới dưỡng da. Còn vụ collagen thì mình nghe nói các loại mỹ phẩm đều cho thêm thành phần này để giúp da đàn hồi chống lão hóa. Nhưng trong một số loại thực phẩm cũng chứa collagen như tỏi, đậu nành, rau xanh đậm...Nên kết hợp nhiều phương pháp để cải thiện và chăm sóc da sẽ có kết quả tốt nhất.

5. shopchipxinh

shopchipxinh Bắt đầu nổi tiếng

Mình thì thấy bảo uống collagen cũng chỉ bổ sung được 1 xíu xíu thôi, nhưng méo mó chắc có hơn không rồi. Tốt nhất mẹ nó có điều kiện thì cứ bổ sung thôi ^^

6. TamAnh1602

TamAnh1602 Thành viên rất tích cực

Chị năm nay 30 tuổi cũng chưa từng uống collagen bao giờ. Cũng đang tìm hiểu xem nên uống loại nào, vì uống cái này cũng cần uống theo đợt kéo dài thời gian thì mới có tác dụng. Nếu em chỉ bị mốc thì có thể dùng dầu dừa bôi vào muỗi tối. Chỉ sau 1 ngày em sẽ thấy rất ngạc nhiên. Ban đầu chị ko tin nhưng sau đó thì tự mua dừa về làm, dùng chắc được khoảng 2 tuần thôi nhưng mà công nhận da chân da tay mịn màng ko còn mốc trắng như năm trước nữa. Cả môi và mặt cũng quá ok. Khi dùng son và make nhẹ cảm thấy tự nhiên vô cùng. Không biết có phải chị hợp với dầu dừa không nữa. Em thử tự làm rồi sử dụng xem. Còn có điều kiện thì tìm hiểu uống thêm tinh chất mầm đậu nàng và collagen thì quá tốt rồi.

7. mecutai

mecutai Quần áo cho Mẹ và Bé chỉ từ 10k

Collagen có trong rất nhiều sản phẩm dưỡng da bây giờ, không cứ là phải cho người lớn tuổi đâu. Loại nào dành riêng cho độ tuổi nhất định thì nó cũng sẽ ghi mà, còn không thì dùng thoải mái :D

8. snow_rainbow

snow_rainbow

thường thì đường uống lúc nào cũng hiệu quả hơn mn ạ

9. mebunmap

mebunmap Thành viên đạt chuẩn

Từ bé đến giờ chưa dùng collagen bao giờ nên không biết tác dụng ra sao.Mẹ nó có điều kiện thì cứ thử xem sao nhé

10. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

mình nghĩ chưa nên dùng, mình thì vẫn dùng dưỡng ẩm thôi

11. Cute121

Cute121 Thành viên mới

Mình chưa dùng collagen bao giờ, chỉ thấy bảo từ 25 tuổi trở ra là đã có thể dùng rồi. Nhưng theo mình nhớ thì có 3 loại collagen, từ động vật, thực vật,...Mỗi giai đoạn lại càn chú ý bổ sung mỗi loại khác nhau. Hơn nữa, nếu ko biết cách thì có thể sẽ ko hấp thụ được hết các tác dụng của nó.
    Da mặt bạn bị mốc mình nghĩ 1 là do bạn ko chịu khó tẩy tế bào chết. 2 là do bạn ko dưỡng ẩm, mùa hanh khô sẽ bị mốc trắng và khô. Hiện mình đang tẩy tế bào chết bằng công thức: bột tảo xoắn + mật ong + 1 vài giọt chanh. Tuần mình dùng 2 lần (1 lần với chanh vì chanh có tính axit nếu dùng nhiều sẽ bị bào mòn da mặt, 1 lần mình chỉ dùng 1 ít nứuoc hoặc 1 ít sữa chua hay sữa tươi ko đường + bột tảo xoắn + mật ong. Mật ong có tính kháng khuẩn lại cũng có tác dụng tẩy tế bào chết, lại bổ sung độ ẩm cho da. Bột tảo cung cấp độ ẩm và các vitamin. Hỗn hợp này có thể dùng cho da mặt, môi hay body đều rất tốt). Giờ da mặt mình mịn màng, trắng sáng, ko bị mốc hay khô nữa. Môi cũng ko còn bị nẻ nữa rồi.
    Hàng ngày mình rất lưu ý bổ sung 1.5-1.8l nước (cái này là có thể thực hiện được bạn ạ,, cũng ko khó đâu), ăn thêm nhiều hoa quả và uống tảo spirulina (dạng bột vì sẽ ko có chất bảo quản như dạng viên, hơn nữa, trong quá trình nén viên, có thể sẽ làm thay đổi một số thành phần hay tính chátcủa tảo nên mình dùng dạng bột cho yên tâm. Mà dùng cũng rẻ lắm, 3 mẹ con mình dùng mà gần 2 tháng hết 350k, mình nghĩa là rẻ hơn rất nhiều so vơi sdùng các loại tảo hay collagen khác. Năm nay mình 32 tuổi, đi với 2 con (5 tuổi và 7 tuổi) mà bạn bè hay mọi người toàn kêu là 3 chị em., Có ngừuoi còn ko tin là mình dã có chồng nữa.
    1 điều rất quan trọng là liệu trình này của mình còn giúp xóa nếp nhăn nữa bạn ạ. Thích lắm ý.
    Bạn thử xem.

12. Ðề: 26 tuổi đã dùng được collagen chưa ? Loại collagen nào hiệu quả nhanh và an toàn?

Mình dùng collagen nhật, loại nước và bột. Ngoài 30 tuổi mới cần dùng collagen, lúc đó nội tiết tố giảm. Bạn mới 26 thì cứ từ từ. Nên dùng mật ong, trứng gà để làm căng da mặt tự nhiên.

13. vacdieucay94

vacdieucay94 Thành viên chính thức

Như vậy là dùng được rồi mà chị. Nhưng mình dùng theo kiểu kết hợp và hỗ trợ thôi thì sẽ tốt hơn

14. anhtuyetdt85

anhtuyetdt85 Thành viên tích cực

Mình uống skinlift collagen thấy da căng sáng mịn hơn đấy.

15. thuongnguyen2013

thuongnguyen2013 Thành viên rất tích cực

16. thuongnguyen2013

thuongnguyen2013 Thành viên rất tích cực