Thông tin: 3 Phụ Kiện Công Nghệ Cải Thiện Tư Thế Cho Dân Văn Phòng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Spalaptop, 16/5/2021.

1. Spalaptop

Spalaptop Spalaptop - Phụ kiện Laptop

Nệm ngồi thăng bằng
    Là sản phẩm giúp bạn cải thiện tư thế ngồi hằng giờ liền của mình mà không để các cơ thiết yếu làm việc.
    Đó là lý do sản phẩm này ra đời, nệm ngồi thăng bằng như một phụ kiện nhắc nhỡ bạn phải vận dụng cơ lưng, xương chậu và bụng để cân bằng cho cơ thể.
    Qua đó giúp hạn chế các vấn đề như đau mỏi vai cổ và cả áp lực lên lưng của bạn sau thời gian dài.

Giá đỡ laptop
    Nói đến phụ kiện mà mình nghĩ hợp lí nhất và nên sớm để hữu cho bất cứ ai có thói quen làm việc thường xuyên với laptop là giá đỡ.
    Bởi tư thế ngồi từ tầm mắt tới chiếc laptop của đại đa số người, thường phải ép cho cột sống cổ cúi gập xuống để nhìn vào màn hình.
    Về lâu dài thoái hóa đốt sống cổ là việc có thể xảy ra và gần hơn là đau mỏi vai gáy.
    Sở hữu chiếc giá đỡ sẽ giúp cho bạn có một tư thế ngồi làm việc tốt hơn nhờ vào những góc nâng cao chiếc laptop của mình.
    Nếu có thể hãy để Spalaptop.com chọn cho bạn những kiểu giá đỡ phù hợp nhất ngay từ bây giờ nha.

Đai chống gù lưng
    Đây được xem là sản phẩm cố định phần nào cho lưng và vai của. Làm hạn chế tối đa việc bạn ngồi sai tư thế trong thời gian dài.
    Tuy nhiên nó hơi vướng víu và nó phải đeo bên ngoài lớp áo thun bạn mặc hằng ngày. Nhưng tất nhiên nếu vì sức khỏe mình nghĩ chịu khó một xíu cũng không là vấn đề.
    Ngoài ra không chỉ là ngồi, cả đứng hay vận động thì thiết kế sản phẩm cũng giúp đỡ cho phần lớn các tư thế của bạn.
    ====
    Bên trên là những phụ kiện mình nghĩ rất hữu ích cho cuộc sống. Tuy nhiên quyết định là ở bạn, hãy suy nghĩ và chọn những gì tốt nhất cho mình và người thân bạn nha.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Spalaptop
    Đang tải...