Cần giúp: 3 tháng bị táo bón

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi chiturua, 7/10/2009.

1. chiturua

chiturua Banned

Con mình được 3tháng, đợt này cháu bị táo thường xuyên. cứ 3 ngày mình lại phải thụt cho con 1 lần.Cháu vẫn đánh hơi, mẹ cho ăn thêm quýt và đu đủ nhưng ko thấy khá hơn.Mình cũng ăn thêm hoa quả, rau xanh, mùng tơi rồi mà cũng vẫn thế.Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với.Cám ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chiturua
    Đang tải...

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

cho bé ăn rau lang xem, nếu bé chưa ăn được cái thì luộc rồi lấy nước cho bé uống!

3. babicareshop

babicareshop Thành viên tích cực

Bé được 3 tháng hệ tiêu hoá chưa hoàn chỉnh mẹ nên hạn chế cho bé ăn đu đủ nhé mà mẹ ăn bổ sung các loại hoa quả đó để bé bú, mẹ ăn gì con ăn nấy mà. Mẹ bé vào đây để xoa bóp cho bé chống táo bón nhé.
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=35701

4. mecunvachuot

mecunvachuot Thành viên đạt chuẩn

May quá bé nhà mình cũng đang bị táo bón; tối nay về mình sẽ thử cho bé xem sao.

5. mecunvachuot

mecunvachuot Thành viên đạt chuẩn

Cho mình xin giá của sản phẩm sữa hỗ trợ tiêu hóa nhé. Cám ơn.

6. mecubon

mecubon Thành viên chính thức

Bé bú bình hay bú mẹ vậy bạn? Bé bú mẹ thì bạn phải ăn thêm những thứ tốt cho tiêu hóa như khoai lang, chuối tiêu, uống nhiều nước. Bé bú bình thì bạn xem có phải do đổi sữa làm bé ko hợp chăng. Xoa bóp cũng tốt cho bé lắm đấy. Bé 3 tháng nhỏ quá, chưa tiêu hóa được thức ăn dặm ngoài sữa đâu nên nếu bạn cho bé ăn thêm hoa quả cũng ko tác dụng được, còn làm bé khó tiêu hơn. Cũng đừng thụt nhiều làm mất phản xạ đi ngoài của bé đấy.

7. hongyen

hongyen 0988773381

Bạn đang chăm bé phải không? bé con nhà mình cũng có thời kì bị táo, mình ngẫm lại thấy cháu uống hơi ít nước (một ngày cho bé uống ít nhất 100ml nước lọc). Bé mới 3 tháng thì bạn khoan hãy cho ăn quít vì bé nhà mình uống sữa mà ăn quít là hay bị táo bón lắm.

8. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

Bạn có thể cho bé uống antibio mình cũng hay sử dụng cho con nếu có hiên tượng đi ngoài hoặc táo bón.

9. chiturua

chiturua Banned

cám ơn các mẹ nhiều lắm.Bé nhà mình ti mẹ, mỗi ngày mình cho ăn thêm 90ml sữa Dumex.tháng đầu bé nhà mình tăng 1,4kg, tháng thứ 2 tăng 1,6kg,tháng thứ 3 tăng 1,2kg.Các mẹ cho mình lới khuyên có nên đổi sữa cho bé ko???Ngày nào cũng xoa bụng nhưng mình chưa có kinh nghiệm lắm.cám ơn mẹ babicareshop,bi jờ mình xoa bụng cho con cũng bài bản hơn rồi.Hy vọng ngày mai sẽ tươi sáng hơn.

10. meyeutom

meyeutom Bắt đầu nổi tiếng

nếu bé ti mẹ thì bạn ăn thử rau mùng tơi đi,luộc lên ăn. Bé nhà mình hồi đó cũng hay táo bón mình, mình ăn rau mùng tơi nhiều rồi cho bé bú sữa mẹ hic giờ nghĩ tới rau mùng tơi là sợ) thấy cũng ổn lắm,với lại cho bé uống nhiều nước xíu.

11. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó nhớ ăn thêm nhiều trái cây, uống nhiều nước nhé! Kinh nghiệm của mình là trái táo (bom) trái chuối rất tốt đấy. Cả sữa chua nữa, mẹ nó ăn đều đặn mỗi ngày 1 hộp vào.

12. chiturua

chiturua Banned

Cám ơn các mẹ nhé.sáng nay bé nhà tớ đã tự giác giải quyết được.thở phào nhẹ nhõm.cũng nhờ có mấy bài xoa bóp cộng ăn uống của các mẹ.yêu các mẹ nhắm nhắm :-*