Khác: 3 Tháng Nên Dùng Thuốc Dưỡng Thai Nào?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi meyeube.165, 28/5/2012.

1. meyeube.165

meyeube.165 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi... Em mới mang thai lần đầu nên kiến thức về mấy vụ thuốc, vitamin... em không biết nhiều. Mà khổ nỗi mẹ chồng em mua cho em quá trời thuốc dưỡng thai, làm suốt ngày em đi đâu cũng nhìn thấy thuốc hết. Các mẹ có thể tư vấn cho em là nên uống những loại thuốc nào để dưỡng thai không? Em sẽ về bỏ hết những loại không cần thiết chứ nhiều quá em sợ rồi, hic hic... Em bé của em được 3 tháng. Mong nhận được những chia sẻ của các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeube.165
    Đang tải...

2. kimchingontuyet

kimchingontuyet Thành viên tích cực

Ðề: Bổ sung vitamin và chất dinh dưỡng cho thai phụ

Mẹ nào biết thì chỉ giùm mẹ nó với, mà em thấy chị gái em chỉ cần uống sữa và sắt thôi mà, hic!!!!!!!!!!!!!chúc 2 mẹ con khỏe......bổ sung đủ dưỡng chất để bé thông minh nha!!!!!!!!!!!!!!!!

meyeube.165 thích bài này.
  3. Ella Duyen

Ella Duyen Thành viên chính thức

Bạn uống sắt và procare mỗi ngày một viên nhé!tại procare là viên tổng hợp vitamin rồi mà. Sang tháng thứ 4 thì uống thêm mỗi ngày 1 viên canxi cho đủ bộ lệ.Rồi ăn nhiều và đủ chất dinh dưỡng nữa.

4. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Thuốc có phải là thức ăn đâu, nhất là lúc đang có bầu, cái này tốt nhất bạn phải theo chỉ dẫn của bác sỹ bạn ạ.

5. meyeube.165

meyeube.165 Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình có hai loại mà bạn nói rồi :). Mà mình có nên bổ sung thêm I ốt ko nhỉ, đi lòng vòng trên mạng đọc thấy tác hại của việc thiếu I ố đối với bé mà mình sợ quá.....

Mình cũng biết vậy chứ bạn, nhưng mà khổ nổi mẹ chồng mình mua rồi bắt uống nên mình không dám cãi. Bởi vậy mới lên đây tham khảo ý kiến của các mẹ để lựa ra loại nào cần thì uống

6. cubin 2012

cubin 2012 Thành viên sắp chính thức

Mình thì cũng chỉ ăn uống đầy đủ mỗi sáng bổ sung một quả trứng gà hoặc trứng vịt, sữa bầu XO, canxi và sắt thui... mình sợ uống những thứ thuốc như thuốc dưỡng thai lắm.... nhất là thuốc bắc... không biết thuốc có đảm bảo không nữa ấy...