Lớp dạy kỹ năng sống cho trẻ nhỏ!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi janny24, 8/6/2011.

1. janny24

janny24 Bắt đầu tích cực

Em đang tìm hiểu thông tin về các lớp dạy kỹ năng sống cho trẻ nhỏ. Nghe qua thì rất hay. Em đã lên mạng tìm hiểu thông tin về các lớp này thì thấy có một số trung tâm khá nổi tiếng. Nhưng em muốn xin ít kinh nghiệm của các mẹ mà có con đi học lớp này rồi. Các mẹ thấy thế nào ạ? Có hữu ích ko? Các con học xong có những tiến triển như thế nào? Trong quá trình các con học, các cha mẹ có cùng tham gia ko ạ? Những thông tin này trên mạng em search thì chưa thấy mấy, cũng toàn các mẹ mù thông tin như em đi tìm thông tin cho con thôi ạ. Xin các mẹ bớt chút thời gian cho em xin chút cmm nhé! Tks các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi janny24
    Đang tải...

2. janny24

janny24 Bắt đầu tích cực

Ðề: Lớp dạy kỹ năng sống cho trẻ nhỏ!

Sau một hồi tìm kiếm, em định cho cháu em đi học ở Tâm Việt. Có mẹ nào cho con học ở Tâm Việt chưa ạ?

3. janny24

janny24 Bắt đầu tích cực

tks bạn nghen, chắc mình ra đó thôi.

4. MeCuaTit

MeCuaTit Thành viên rất tích cực

Tâm Việt địa chỉ ở đâu và bắt đầu dạy trẻ mấy tuổi hả bạn?

5. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Em đánh dấu để mấy năm nữa con lớn tìm cho dễ. Theo em thấy học kỹ năng sống là rất có ích cho bé.

6. lbich

lbich Thành viên tập sự

Chào các Mẹ! Tình hình là em vừa có một trường dạy Năng khiếu và Kỹ năng nho nhỏ tại TPHCM cho các bé. Vì mê tít công việc nội trợ và hình ảnh Nhóc tì nhà em hào hứng lui cui vào bếp nấu những món ngon cho cả nhà, mà em quyết tâm thực hiện dự án này cho con. Với phương châm "Vừa học, vừa chơi", em hi vọng một phần vừa có thể dạy dỗ bé, một phần mong muốn con có thêm nhiều bạn mới, sẽ học được kĩ năng tự tin, cũng như sinh hoạt tập thể. Vì rằng bé con nhà em sắp vào lớp 1, nên em đặc biệt chú trọng đầu tư vào hai môn chính, là "Kỹ năng sống" và "Hành trang cho bé vào lớp 1". Rất mong được ghi nhận những ý kiến đóng góp của các Mẹ cho ngôi trường thân yêu của con em chúng ta.

7. janny24

janny24 Bắt đầu tích cực

Ở chỗ Đội Cấn ấy chị. Chị lên Google search là ra ngay. Em thấy nó dạy đủ mọi lứa tuổi luôn

8. theball

theball Thành viên mới

Khi nào mình có kon mình cũng phải cho kon học những kỹ năng sống :))

9. quangcun_83

quangcun_83 Thành viên tập sự

Thật ra thì các khóa học về kỹ năng sống cho trẻ hiện nay em thấy nó cứ same same như nhau các mẹ ạ, con em cũng đã tham gia học ở hai trung tâm khác nhau, và em không thấy rõ nhiều lắm sự khác biệt. Lớp kỹ năng sống là rất cần nhưng mà theo em thì quan trọng nhất vẫn là sự định hướng của các cha mẹ cho con cái, nếu có tham gia lớp học nào đó tiếp theo thì em sẽ đăng kỹ lớp kỹ năng sống mà ở đó cha mẹ có thể tương tác cùng con các bác ạ, như thế em tháy hiệu quả hơn

10. luonghuumanh

luonghuumanh Thành viên đạt chuẩn

Sửa lần cuối: 3/4/2015
  11. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

E vote cho việc bố mẹ dành thời gian rèn luyện cùng con

Mọi thứ giờ đều có sẵn tài liệu online, các bố mẹ chịu khó ` 1 chút cũng rất hữu ích và k tốn kém

12. Me_KhanhVu

Me_KhanhVu Bắt đầu tích cực

chào các mẹ, mình cũng có con như các mẹ, mình lại 2 zai, kĩ năng sống cho trẻ em rất quan trọng, mình cũng biết trung tâm Tâm Việt ở Đội Cấn -Hà Nội, ở đây TT sẽ dạy KNS cho các con theo độ tuổi, mỗi khóa 10 buổi, chi phí khoàng > 5 triệu/1 khóa, các con sẽ học trên lớp và trải nghiệm thực tế như kỹ năng tự bảo vệ, kỹ năng tự phục vụ...Tuy nhiên, theo mình nghĩ, nếu học ở Trung tâm như Tâm Việt nói riêng và 1 số TT khác nói riêng, các mẹ sẽ mất nhiều thời gian đưa đón con và chi phí cũng khá cao, mà ko phải lúc nào mình cũng cho con học thường xuyên được, khi học xong con chỉ nhớ các kĩ năng đã học một thời gian ngắn, còn về sau con sẽ chóng quên, con không được rèn luyện thường xuyên sẽ mau quên. Vì vậy, mình nghĩ các mẹ nên suy nghĩ thay bằng cho con đén các Trung tâm học KNS thì các mẹ hãy cho con học ONLINE KĨ NĂNG SỐNG , mỗi ngày cha mẹ có thể học cùng con chỉ 10 PHÚT, các bài học là hệ thống các câu hỏi về kĩ năng: Khi bị lạc con sẽ xử trí thế nào (trong siêu thị, khi đi du lịch, trong công viên...), kĩ năng hàng ngày như: gấp quần áo, đánh răng,... kĩ năng trong trường học, trong gia đình và rất nhiều kĩ năng khác ... mà con chũng ta cần phải học tập và rèn luyện hàng ngày, như thế khi vào thực tế con sẽ nhớ và xử trí tốt cả khi không có người lớn ở bên cạnh.
    Mình xin chia sẻ trang web các mẹ có thể cho con học KNS ở đây nhé: http://www.poki.vn/
    Chúc các mẹ rèn KNS cùng con vui vẻ nhé!(u)(u)(u):)

13. zimmy

zimmy Thành viên mới

Đồng quan điểm với bạn, quan trọng nhất vẫn là bố mẹ và môi trường sống của bé!

14. PhanHong125

PhanHong125 Thành viên chính thức

em thấy 1 điều lạ là cha mẹ hay tìm các lớp dạy kỹ năng sống cho trẻ, theo em thì bố mẹ chỉ cần dành thêm cho con ít thời gian nữa của mỗi ngày để cùng con trải nghiệm cuộc sống, cùng nói chuyện với con, cùng con tìm hiểu cuộc sống thì cần gì phải học nhỉ, và tình cảm gia đình sẽ gắn kết hơn. tiền là quan trọng nhưng không quan trọng bằng con mình được

15. Choconmotcaiten

Choconmotcaiten Thành viên tập sự

các lớp kỹ năng cho con thực sự rất cần thiết nhưng đôi khi cho phí cao nên nhiều bé không được học, có dc video onlie có thể cho bé xem thì tốt quá!

16. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Đánh dấu học hỏi kinh nghiệm của các mẹ.

17. cafe5s

cafe5s Thành viên tích cực

Thời buổi công nghê trẻ rất thích sử dụng điện thoại và máy tính bảng, mình thấy một dúng dụng cũng rất hay mà bạn nên cho bé học trên điện thoại hoặc trên máy tính bảng giúp bé thêm kỹ năng sống >> https://play.google.com/store/apps/details?id=com.dsa.behoclopmam

18. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

bé nhà e cũng đnăg ký học ở trường môn này

19. nghethuatkd

nghethuatkd Mới làm mẹ

ko ai dậy bằng cha mẹ, cha mẹ nên dạy con thay vì gửi con đến trường học kỹ năng mềm

20. meopeo_thichankeo

meopeo_thichankeo Thành viên mới

Bên em đang có chương trình CLB Smath & Skills, cho các bé có cơ hội trải nghiệm phương pháp toán tư duy, và kỹ năng sống theo mô hình mới. Hoàn toàn miễn phí trong tháng 4 này, mẹ nào quan tâm đăng ký sớm để tham gia nhé. Buổi sắp tới là vào ngày 4-4-2015 vào lúc 9h - 10h ạ

phanthanh79 thích bài này.