3 tháng đầu: Thuoc tay giun voi ba bau

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi me GAU-BONG, 11/4/2006.

1. me GAU-BONG

me GAU-BONG Thành viên chính thức

Chao ca nha a. Em moi sieu am, biet co thai 5 tuan, nhung ma tuan truoc, em lai di uong thuoc tay giun do khong biet minh co thai. Vay co me nao co kinh nghiem , xin chi giup em nen xu ly ra sao? Em rat hy vong vao viec mang thai lan nay! Theo cac me thi viec uong thuoc tay giun co anh huong gi den thai nhi khong? Rat mong duoc hoi am ah!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me GAU-BONG
    Đang tải...

2. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

Chúc mừng nhé =D> =D> =D> =D>

Cái vụ này thì em phải hỏi bs cho chắc chắn

3. tomorrow1980

tomorrow1980 Thành viên đạt chuẩn

chi oi, dung la fai hoi BS day. Em trc khi co bau cung k biet uong 6 vien thuoc chong say vi di choi tan 1 tuan ma. Suyt chet vu day chi a. Di kham BS dau tien bao fai bo. Sau do di het BS nay den BS khac va cuoi cung thi da fan BS bao de dc nen moi yen tam. CHI fai di kham ngay di a. Em dang theo kham cua BS Thuy, BV Fu san o 35 Van Bao. Neu nha chi gan thi den do kham cung yen tam lam!

4. Mẹ Sao Khuê

Mẹ Sao Khuê Bắt đầu tích cực

Mình cũng đang lo đây. Lúc mới cấn bầu không biết, bị viêm họng, đi khám bác sỹ uống mất 5 ngày thuốc kháng sinh :( Cũng may là mình có cho bác sỹ biết là đang cho con bú, nên BS cũng có nói là cho thuốc nhẹ nhẹ...Hy vọng không sao.
    Mẹ GAU-BONG oi, bạn đi khám bác sỹ xem sao. Nhớ là tìm bác sỹ nào có tay nghề tốt, tin tưởng được ấy. Chứ bây giờ cũng nhiều bác sỹ tay nghề kém, sợ trách nhiệm lắm.

5. Minh-Phuong

Minh-Phuong Thành viên mới

Vụ này đúng là phải hỏi bác sỹ rùi! Nhưng chắc không có vấn đề gì đâu!

6. me GAU-BONG

me GAU-BONG Thành viên chính thức

Hix, chia se thong tin voi cac me, neu me nao co y dinh tay giun thi chi nen tay sau khi het ky kinh 5 ngay tro lai thoi, con sau do thi tuyet doi cam a. Vi thuoc tay giun la 1 loai thuoc co hai den su phat trien than kinh cua thai nhi! Bac sy chuyen khoa BV Viet Phap, BV Phu san TW va BV Phu san HN deu co chung loi khuyen nhu the,... Buon te tai ca nguoi nhung cung danh, khong dam giu lai cai thai nay vi so anh huong cho be ve sau. Hix, xin chia se cung moi nguoi kinh nghiem qua dau thuong cua em!

7. jenny2005

jenny2005 Thành viên chính thức

Sorry các mẹ lạc đề với mẹ SK tí nhé. Mẹ SK ơi bố Jenny bị ho kinh quá mà đi khám bác sỹ kiên quyết không cho uống thuốc, bây giờ ngại đi lần nữa quá. Mẹ SK uống kháng sinh thế nào cho bố Jenny xin cái đơn thuốc nhé. Thanks mẹ SK